Hội Viscaria

lion

Đại Tá
Combo của em thường trực là 185Gr rất vừa tay. Nếu bác nào dùng mặt nặng thì nên chọn cốt có trọng lượng tầm 85Gr. Cả combo mà trên 190Gr thì mỏi tay lắm. Nhiều ae nói phải dùng combo nặng đánh nó mới uy lực thì em có thể nói rằng mạnh hay không phụ thuộc nhiều vào kỹ thuật, không phụ thuộc vào trọng lượng cốt lắm đâu!

bachikho

Đại Tá
Combo của em thường trực là 185Gr rất vừa tay. Nếu bác nào dùng mặt nặng thì nên chọn cốt có trọng lượng tầm 85Gr. Cả combo mà trên 190Gr thì mỏi tay lắm. Nhiều ae nói phải dùng combo nặng đánh nó mới uy lực thì em có thể nói rằng mạnh hay không phụ thuộc nhiều vào kỹ thuật, không phụ thuộc vào trọng lượng cốt lắm đâu!
có phụ thuộc đó bác, thường các bác 1 càng thích nặng vì đúng là vợt nặng đánh fh uy lực hơn hẳn, tuy nhiên các bác 2 càng (bh thường xài nhiều cổ tay hơn) nếu vợt nặng thì oải lắm

Thái Khang

Trung Uý
Lý do mình chuyển từ Super fan 92gr qua Super Lin 86 gr là đây.

lion

Đại Tá
Combo của Mizutani Jun có 183Gr, ae có thấy em nó thủ xa kém không, đánh gần bàn không uy lực không? Do kỹ thuật thôi, hơn nhau mấy Gr không làm đường bóng uy lực hơn, nhưng tay thì sẽ kém linh hoạt và chóng mỏi tương đối nhiều đấy ạ. Còn nếu bác nào quen đánh combo nặng rồi thì cứ thế chiến tiếp thôi, quan trọng gì đâu.

mcfly

Thượng Tá
Combo của Mizutani Jun có 183Gr, ae có thấy em nó thủ xa kém không, đánh gần bàn không uy lực không? Do kỹ thuật thôi, hơn nhau mấy Gr không làm đường bóng uy lực hơn, nhưng tay thì sẽ kém linh hoạt và chóng mỏi tương đối nhiều đấy ạ. Còn nếu bác nào quen đánh combo nặng rồi thì cứ thế chiến tiếp thôi, quan trọng gì đâu.
động tác Mizutani co quắp nhìn ẻo lả nên đánh vợt nhẹ đúng rồi mà bác…

ducanhmh

Đại Tá
Jun noa là Top đầu tgiơi rồi, k nên láy nó ra làm ví dụ vì nó đánh chắc chắn uy lực hơn ng thừoqng rồi. Nhưng đúng như bác mcfly nói, so với top đầu thì động tác của Jun quăng rất dài tay đòn mới mạnh, cần combo nhẹ để thu hồi nhanh. Cùng 1 ng, cùng 1 kỹ thuật, cùng 1 loại côta mút, chắc chắn chơi đc combo càng nặng đòn sẽ càng mạnh hơn. Miễn là k nặng đến độ làm ảnh hưởng đến tốc độ xoay vợt trái phải

lion

Đại Tá
Em thấy hình như hàng Andro có dán nylon, hàng Nittaku, Butterfly không dán. Các bác mua điện thoại, máy tính ở Việt Nam thì shop họ dán đủ các loại tem lên đít máy, nhưng bên Nhật không ai làm trò đó hết!

Linhvu8x

Binh Nhì
các bác cho e hỏi cốt vis dùng mặt gai nào đánh Bh dễ ạ! E mới chơi yếu bên trái, nhiều người bảo e thử chuyển sang gai Bh chơi.

Bình luận từ Facebook