hỏi về mặt vợt 729

Heo Cận

Binh Nhất
Cho e hỏi, cây 729 này mặt vợt nó giống như mặt vợt nào thế ạ? e thấy bạt rất tốt, e đang định đổi vợt mới, nhưng k biết có nên dùng mặt tàu hay ko?

KVKM

Đại Uý
Cho e hỏi, cây 729 này mặt vợt nó giống như mặt vợt nào thế ạ? e thấy bạt rất tốt, e đang định đổi vợt mới, nhưng k biết có nên dùng mặt tàu hay ko?

Thế ý bạn muốn nó giống mặt nào!?:)
Cái gì tốt nên giữ lại bạn à!:)
Cũng phải thử chán chê đi rồi bạn sẽ biết:"Có nên dùng mặt Tầu ko":D

Thong

Binh Nhì
Mình là một trong những người nghiện 729 đây bạn! Nhưng theo cảm nhận của mình thì 729 bạt không dễ đâu. Có thể là do động tác của bạn hoặc cốt vợt của bạn nảy tốt. 729 thì xoáy và tốc độ thấp mà. Mình cũng đang tập bạt với mút này. Mình ít thử nhiều loại nên không rành nhưng mình có thử qua XIOM sigma euro 2 thấy khá giống nhưng nảy hơn nhiều, đánh rất phê.

nvh78

Đại Tá
Mình là một trong những người nghiện 729 đây bạn! Nhưng theo cảm nhận của mình thì 729 bạt không dễ đâu. Có thể là do động tác của bạn hoặc cốt vợt của bạn nảy tốt. 729 thì xoáy và tốc độ thấp mà. Mình cũng đang tập bạt với mút này. Mình ít thử nhiều loại nên không rành nhưng mình có thử qua XIOM sigma euro 2 thấy khá giống nhưng nảy hơn nhiều, đánh rất phê.
Mình toàn đánh mặt 729 đây.Bạt bóng rất ngon,ko cần mạnh nhưng rất khó chịu,khó đỡ.

Thong

Binh Nhì
Mình toàn đánh mặt 729 đây.Bạt bóng rất ngon,ko cần mạnh nhưng rất khó chịu,khó đỡ.
Bạt bóng thì dễ mất sức và hiệu quả hơn nhiều. Do xưa giờ e toàn đánh bóng khi xuống thấp quen rồi nên chạm bóng toàn là giật moi lên. Mệt bỏ xừ.

nvh78

Đại Tá
Bạt bóng thì dễ mất sức và hiệu quả hơn nhiều. Do xưa giờ e toàn đánh bóng khi xuống thấp quen rồi nên chạm bóng toàn là giật moi lên. Mệt bỏ xừ.
Bạt bóng đâu nhất thiết phải dùng sức nhiều,chỉ cần điều chỉnh hướng đánh,điểm rơi,lực đánh sao cho hợp lý là đc thôi.
Giật moi thì chỉ nên giật 1-2 quả thôi là phải đưa vào đôi công hoặc đối giật hoặc bạt bóng ngay

Heo Cận

Binh Nhất
mình đánh nó cũng được hơn 1 năm rồi, giờ muốn đổi 1 bộ vợt mới. định chọn mặt stiga power lt, nhưng phân vân vì nghe nói mặt mút tàu có điểm khác với mút châu âu

chaubinh

Đại Tá
mình đánh nó cũng được hơn 1 năm rồi, giờ muốn đổi 1 bộ vợt mới. định chọn mặt stiga power lt, nhưng phân vân vì nghe nói mặt mút tàu có điểm khác với mút châu âu
mình chơi chán mút 729 rồi . từ các loại đến -8...của 729.b giờ chơi ten & h3 lên 4 bóng.cốt cũng vậy b. giờ dùng cốt TiMoBol cũng đang muốn đổi ...tốt nhất bạn nên khám phá dần dần cho biết . mới thấy cái hay của nó

gakuteo

Đại Tá
729 đa phần là dành cho người mới tập đánh thôi bạn à. Theo mình thì bạt cần nhiều lực để đánh bay xoáy của đối phương. Bạn nên nâng cấp vợt dần dần theo trình độ. Sau 729 thì nên chọn Mazunov hoặc Donic , Adidas vừa tiền, nẩy hơn, kiểm soát tốt hơn. Rồi sau này cao nữa thì lúc đó bạn sẽ tự biết mình nên chọn cốt nào.

Bình luận từ Facebook