Hỏi về cây vis gold

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Yêu cầu của VĐV ngày càng cao, nghĩa là dụng cụ ngày một hoàn thiện để đáp ứng yêu cầu mới, nghĩa là nó phải tốt hơn cái cốt vợt đời cũ, đơn giản là như vậy.

Có điều khi đánh quen dòng cốt cũ thì quen tay chưa thích ứng nên cảm thấy không vừa ý hay thậm chí không thích cốt mới. Quen tay, không còn sản xuất (đương nhiên), và giá trị sưu tầm là lý do để ae thổi giá, còn lại về giá trị sử dụng thì cũ không thể bằng mới, nghĩa là phải rẻ hơn mới, tất nhiên là thế!
Bác nói vậy hóa ra người đánh bóng bàn toàn là gà mờ à ? Tại sao họ lại bỏ tiền nhiều hơn rất nhiều để sở hữu những cây có seri lâu đời thay vì mua cây mới. Phải chăng họ đua đòi mua cây cũ để sưu tầm sao ?

Trainee

Đại Tá
Bác nói vậy hóa ra người đánh bóng bàn toàn là gà mờ à ? Tại sao họ lại bỏ tiền nhiều hơn rất nhiều để sở hữu những cây có seri lâu đời thay vì mua cây mới. Phải chăng họ đua đòi mua cây cũ để sưu tầm sao ?
Bác mới trúng đất!!

mcfly

Thượng Tá
bác hỏi nhầm người rồi, bác lion toàn dùng vợt mới thôi, bác í ko thích vợt cũ đâu

lion

Đại Tá
Góc nhìn vui khác nhé bác: xưa xưa các cụ mua 3-5 chỉ vàng một cây vợt! Nên giờ anh em ta bỏ 3 chỉ vàng / cây vợt cũng bình thường mà! :D
Cốt vợt ngày xưa hiếm thôi chứ đúng giá thì không đến mức đắt như vậy. Lịch sử và điều kiện kinh tế là một chuyện, còn cây vợt tốt thì phải có giá tiền tương xứng.

lion

Đại Tá
Nói chung nếu cùng là một loại Vis thì em chỉ mua cây mới đắt hơn cây cũ, chả hơi đâu sa đà vào phong trào sưu tầm, mệt lắm!

lion

Đại Tá
Em không nói ai mờ ai sáng, mà đó là quan điểm và cách đánh giá về giá cây vợt của em, có người đồng tình thì dĩ nhiên không thiếu người phản đối, chuyện hết sức bình thường.

lion

Đại Tá
bác hỏi nhầm người rồi, bác lion toàn dùng vợt mới thôi, bác í ko thích vợt cũ đâu
Đâu, em vẫn mua vợt cũ của ae diễn đàn đầy mà. Super Lin, Boll ZLC, Viscaria China, Viscaria thường, Infinity VPS, Long 5, Jun, Maze, Zetro Quad, Stiga CR…nhưng tất nhiên những cây này đều có giá hợp lý (với em).

lion

Đại Tá
Có người thừa tiền, người hoài cổ, người thích sưu tầm, người không chịu được cảm giác của đời mới…nên sẵn sàng bỏ nhiều tiền mua dòng cốt cũ, càng cũ càng tốt, đó là sở thích và quyền của họ, em chả có quyền gì để đánh giá. Nhưng với em, khi bóng mới ra đời thì cốt mới, mút mới phải thay đổi cho phù hợp, mà đã mới thì phải đắt hơn đồ cũ, thế thôi!

Bình luận từ Facebook