[Hỏi ngu cái] Về giao bóng, gò bóng, giật bóng

QuangHung

Đại Tá
Trình thấp như tụi em chỉ mong có bác nào dành chút thời gian trả lời, mà nếu có hệ thống nữa thì càng mở mang, khai ngộ cho tụi em.
Dù biết là nhiều thứ, nhưng trình thấp tụi em nhìn thấy được thì hạn chế lắm, đã thấp nên cứ hùng hục đánh mà nhiều lúc ngta đánh cà bởn với mh, mà mh cũng không thắng được, cũng k biết vì sao mh lại cứ đánh lóng ngóng với ng trên cơ như vậy, dù cảm giác họ đưa banh qua cũng nhẹ nhàng chứ không hiểm ác lắm (thực tế thì lại là rất độc, độc đến độ nhẹ nhàng mà mh lại không đánh được, không hiểu vì sao).
E nghĩ Bác k nên lăn tăn cái vụ Cao,Thấp này quá.. Bất kỳ ở trường phái nào thì mỗi người đều có 1 xuất phát điểm như nhau..Trong BB cũng vậy..chẳng ai sinh ra,lớn lên là chơi như 1 cao thủ ngay được..thần đồng thì cũng phải luyện tập và muốn là cao thủ thì phải là thấp thủ trước đã..quy luật tự nhiên rồi..tóm lại Bác cứ luyện tập đều đều thì thấp thủ sẽ thành cao thủ :D

attack01

Đại Uý
Anh trả lời hay quá, cho em hỏi NGU thêm cái này: Làm sao để trình thấp tăng được xoáy trong cú đánh của mh như trình cao? (trình cao cứ bảo phải "tăng ma sát" vào, nhưng ma sát vào là ntn :?)

Mình cũng trình thấp mà....bạn phải hỏi mấy người trình cao chứ....mình chỉ biết sự khác biệt chứ đã làm được đâu....hix :(

atnguyen23

Trung Uý
Tăng ma sát em thấy quan trọng là dứt khoát và phát lực đúng thời điểm tiếp xúc. Còn tự mình hỏi và nghiên cứu trên mạng cả năm cũng chẳng ăn thua gì so với việc được thầy hay cao thủ chỉ bảo vài bữa, em cũng đã từng thế đấy :D

ngtrantoan

Đại Tá
Tại cái tính em muốn rút ngắn thời gian để ngộ thôi.
Hqa đi xem pre mới thấy khoảng cách xa ntn, gần như trong trận aHLV (người quen) chỉ đạo học trò chỉ là chỉ đạo chiến thuật: ví dụ như ông này là rơ mượn lực, em đánh trái mạnh dồn ngta ra xa, rồi kéo trái nhiều xoáy ít lực để ngta k mượn được.....còn chuyện kỹ thuật để đánh đc những quả ấy là mặc định anh phải làm được. Mình thì tập đánh, cứ phải mò mẫm tìm cách đánh được từng loại bóng một, thời gian để ngộ ra được cách đánh một loại xoáy nào đó có khi cả tháng, cả năm. Hỏi thời gian ấy thì ngta đã đi tới đâu rồi.
hôm qua đi xem PRE ở đâu vậy bạn???CLB Nguyễn Du q10 à :D:D:D

Bình luận từ Facebook