Hội DHS PG7

lion

Đại Tá
Em đang dùng Rakza X cho FH và Coppa X1 Gold cho BH, X1 thì đánh êm, ổn, RX thì yêu cầu sức, chân và kỹ thuật một chút. Nói chung là dễ chơi.

ngtrantoan

Đại Tá
Bản chất PG7 có tốc độ OK rồi nên không cần dùng mặt quá nhanh, nên dùng
mặt cho độ kiểm soát và tạo xoáy tốt một chút như S1, S2, R7, R9 hay Blue...
thì em nghì OK ạ.

Nếu anh đánh trái hay có thể dùng Coppa X2 Platin Soft cũng rất tuyệt, mặt này
đc đánh giá chơi trái rất rất hay đấy ạ.
bác cho e hỏi, cốt PG7, thông số của nó là OFF +2, vậy nó có ngang ngửa cây Sardius kg??? thấy thuần gỗ thường ít nẩy hơn các cây Carbon

lion

Đại Tá
bác cho e hỏi, cốt PG7, thông số của nó là OFF +2, vậy nó có ngang ngửa cây Sardius kg??? thấy thuần gỗ thường ít nẩy hơn các cây Carbon

Thông số hãng khác nhau nên tính năng khác nhau một chút bác ạ.
Em không dùng Sardius nhưng cảm nhận PG7 không nhanh bằng e
nó đâu.

Cốt nảy hay không phụ thuộc nhiều yếu tố, chưa chắc Carbong đã
nảy hơn.

ngtrantoan

Đại Tá
Thông số hãng khác nhau nên tính năng khác nhau một chút bác ạ.
Em không dùng Sardius nhưng cảm nhận PG7 không nhanh bằng e
nó đâu.

Cốt nảy hay không phụ thuộc nhiều yếu tố, chưa chắc Carbong đã
nảy hơn.
Tại e test cùng 1 cặp mút PBB, mút tàu 150k/mặt, gắn vô Clipper CR, giựt rất mệt và rất nản, phải dùng lực nhiều, nhưng khi dán cùng cặp mút đó vào cây Eakent Shadow, giựt đi thấy rõ (do cây đó nẩy ngang ngửa Sardius).

http://dungbongban.com/doc-va-la-mat-vot-bong-ban-re-tien-pbb-p16305.html

Cũng nhờ vụ đó mà e khám phá ra trước giờ e chọn loại mút sai và dán sai mút, nên hèn gì giật banh ra ngoài nhiều haha.

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Thấy các bác nói nhiều về mặt H3 đánh với PG7 rất ngon, cho e hỏi là H3 gì ạ. H3 thường, H3 market, H3 Neo tuned chỉ ~350k, còn H3 NT, PRo thì rất đắt e không có điều kiện. Xin các bác chỉ giáo!

lion

Đại Tá
Thấy các bác nói nhiều về mặt H3 đánh với PG7 rất ngon, cho e hỏi là H3 gì ạ. H3 thường, H3 market, H3 Neo tuned chỉ ~350k, còn H3 NT, PRo thì rất đắt e không có điều kiện. Xin các bác chỉ giáo!

Em cho rằng ngay cả tuyển Việt Nam cũng chưa từng chạm vào mặt H3 tuyển quốc gia China bao giờ, cho nên em không tin bất cứ ai nói có mặt H3 loại này.

Còn mặt H3 tuyển tỉnh, tuyển chợ, hàng tune...hay gì đó thì đầy rẫy, đắt chưa chắc đã hay, quan trọng nhất là biết người bán và mặt đó đánh hợp với mình thôi, đú làm gì cho mệt xác.

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Em cho rằng ngay cả tuyển Việt Nam cũng chưa từng chạm vào mặt H3 tuyển quốc gia China bao giờ, cho nên em không tin bất cứ ai nói có mặt H3 loại này.

Còn mặt H3 tuyển tỉnh, tuyển chợ, hàng tune...hay gì đó thì đầy rẫy, đắt chưa chắc đã hay, quan trọng nhất là biết người bán và mặt đó đánh hợp với mình thôi, đú làm gì cho mệt xác.
Thanks! Vậy e chơi FH R7 ổn bác nhỉ.

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Đã tậu R9 cho FH, e chưa mua được Plitz 2010 cho BH nên dùng tạm acuda s3 cũ. Mấy hôm nữa e đi tìm. Nếu ko có chắc phải ra Hà Nội thôi, e kết con này, nếu ko có các bác cho e biết mặt nào BH ngon tầm tiền Blitz 2010 trở xuống.

Bình luận từ Facebook