Hội cốt thuần gỗ .....tại sao không có?

Trainee

Đại Tá
Sao cốt b nhẹ thế, sao của m bản Pro lại gần 95gr nhỉ, khá nặng
95gr là hàng ngon xịn đó, nên giữ chơi; nặng thì đổi mặt trái thành dòng mặt Soft là ổn B.
Trình A/B diễn đàn mà có người vẫn sống chết với cây này, hôm rồi thấy cậu em ấy đổi chán cốt lại về CR (93gr) + Gold Arc 8 + Flyatt Soft.
Chơi cốt thuần gỗ mà nhẹ thì chán chết, lèo phèo, đánh khó rát đòn được.

Anhswang57

Trung Uý
95gr là hàng ngon xịn đó, nên giữ chơi; nặng thì đổi mặt trái thành dòng mặt Soft là ổn B.
Trình A/B diễn đàn mà có người vẫn sống chết với cây này, hôm rồi thấy cậu em ấy đổi chán cốt lại về CR (93gr) + Gold Arc 8 + Flyatt Soft.
Thế có gì e kiếm mặt soft thử vậy chứ cổ tay ko khoẻ từ lúc lắp 2 mặt cứng thấy khó xoay xở hơn, ve vẩy giật trái kém hẳn đi

lemau1988

Thượng Sỹ
trước a bán e con 92gr bản kỉ niệm 40 năm,giờ thi thoảng mang ra lắp tàu phang,thích mà mệt,ko chơi lâu dài dc xếp :D,tầm cỡ trình Z như e e thấy tầm 88gr cả combo tầm 180-185gr là đẹp.

wewe1812

Trung Sỹ
Gắn bó với cây cốt gỗ này cũng đc gần 2 năm rồi. Chuyển sang Alc -> inner Alc -> super Alc rồi lại quay về với em nó :eek::eek:.
Up lên tìm kiếm đồng âm.
Em nó là Sanwei Fextra 7 , cấu trúc 7 gỗ mặt Limba giống Cliper CR.

Attachments

198 KB · Đọc: 39

Trainee

Đại Tá
Cốt 95g không có nghĩa là combo nặng hơn cốt 88gr nhé :D nó còn do phối mặt gì; nhưng cốt gỗ 95gr thì chắc chắn, đòn chắc khỏe hơn cốt 88gr rồi.
VD 95+50+40 thì cũng chỉ 185gr mà thôi; mà mặt Flyatt Soft hình như có 38gr ...

M.Hoang

Đại Tá
Gắn bó với cây cốt gỗ này cũng đc gần 2 năm rồi. Chuyển sang Alc -> inner Alc -> super Alc rồi lại quay về với em nó :eek::eek:.
Up lên tìm kiếm đồng âm.
Trước em cũng chơi cây bày 1 thời gian
Đánh rất cảm giác. Như g cũng chia tay vì thấy thiếu lực quá bác ạ. Đánh bóng 40+ ko đua lại nổi vs đội carbon

anhemoy

Đại Tá
Clipper so với Violin, Acoustic thì như nào bác nhỉ?

wewe1812

Trung Sỹ
Trước em cũng chơi cây bày 1 thời gian
Đánh rất cảm giác. Như g cũng chia tay vì thấy thiếu lực quá bác ạ. Đánh bóng 40+ ko đua lại nổi vs đội carbon
Đúng là đánh tốn sức thật, nhưng cảm giác vào bóng hết tay nó sướng hơn carbon bác ạ, chắc kĩ thuật mình chưa tốt nên giật hết tay bọn carbon toàn ra ngoài bàn. Chơi gỗ thì lại rất ngoan, mặt limba nên không thiếu xoáy.
Với mình vẫn thủ thêm 1 con Super ALC để tới cuối buổi hôm nào mệt lôi ra vã cho nhẹ, chứ tầm mệt đánh gỗ đúng vất.

honglong1918

Binh Nhì
Up lên tìm kiếm đồng âm.
Em cũng có cây này. Đánh thấy mềm hơn clipper cr

wewe1812

Trung Sỹ
Ten 05 giật hay hơn dig 05 với dig 09c hả anh em
3 mặt này đều đỉnh cao trong lối đánh giật rồi bác. Cá nhân e thấy Ten 05 dễ giật, dễ tạo xoáy, dễ vào bàn, đối thủ cũng dễ đỡ nhất :D
Tùy cốt với tùy lối đánh thì Ten 05 với Dig 05 sẽ cho hiệu quả khác nhau. 09c thì nó trường phái mặt tàu nên bộ kĩ thuật cần thay đổi tí mới phát huy được hết sức mạnh của nó, 09c là con mặt vợt e thấy nhiều bác trên FB test 30 phút xong pass luôn nhất :p

hunganhqs

Binh Nhì
lúc mới biết bóng bàn em mua cây palio 2 sao dán sẵn, đánh vài buổi thì chê, vì kĩ thuật yếu lại đánh mặt tàu chậm quá, đánh đấu toàn thua. Xong em chuyển cốt loạn xạ :))) qua 1 thời gian tìm hiểu, có 1 chút kiến thức nhất định em mới lấy 2 cái mặt cũ là G1, rozena gắn vào thì WOW thật sự bất ngờ các bác ạ, cả combo đánh rất êm, dễ phát lực mà speed cũng đày đù chứ không đến nỗi nào. Từ đấy em còn mua thêm 3 cái thuần gỗ nữa để trải nghiệm, có thể sau này bán nhưng cây palio kia thì mãi là kỉ niệm

wewe1812

Trung Sỹ
lúc mới biết bóng bàn em mua cây palio 2 sao dán sẵn, đánh vài buổi thì chê, vì kĩ thuật yếu lại đánh mặt tàu chậm quá, đánh đấu toàn thua. Xong em chuyển cốt loạn xạ :))) qua 1 thời gian tìm hiểu, có 1 chút kiến thức nhất định em mới lấy 2 cái mặt cũ là G1, rozena gắn vào thì WOW thật sự bất ngờ các bác ạ, cả combo đánh rất êm, dễ phát lực mà speed cũng đày đù chứ không đến nỗi nào. Từ đấy em còn mua thêm 3 cái thuần gỗ nữa để trải nghiệm, có thể sau này bán nhưng cây palio kia thì mãi là kỉ niệm
tình đầu đâu ai quên được ...trừ khi nó đắt và tủ chật :eek:.
còn rẻ thì cứ để đấy trưng bày lâu lâu lôi ra vuốt ve :cool:

hunganhqs

Binh Nhì
tình đầu đâu ai quên được ...trừ khi nó đắt và tủ chật :eek:.
còn rẻ thì cứ để đấy trưng bày lâu lâu lôi ra vuốt ve :cool:
thực ra em là thằng thích trải nghiệm ấy. cứ lên mạng đọc được cái gì hay hay là lại muốn thử cái ấy, cho nên em chơi cốt mút cứ loạn xạ cả lên. Việc tìm ra 1 combo hợp tay đối với em nó không chỉ mang lại sự sung sướng mà còn cho em thấy là không phải cứ cái gì hợp với người khác-( người khác cho là hay )thì cũng hợp với mình. Như giờ thì xu hướng phải là cốt có sợi tổng hợp cơ chứ ai chơi thuần gỗ sẽ bị cho kiểu như là không được tân thời lắm, hoặc là không có điều kiện lắm :)))) bắt đầu từ đó em mới bớt bớt mua sắm cốt mút lại đấy :)))))

Bình luận từ Facebook