Hội chứng sợ độ cao

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Các bác tư vấn giúp e làm sao khắc phục đc vấn đề này. E giật trái phải khá là ok rồi nhưng bóng cao hẳn thì lại k biết bạt. bạt 10 quả ra ngoài 8 quả :'(

damme_bongban214

Thượng Tá
kỹ thuật bạt ban phai ep vot vao bong .Neu bong qua cao nen ep tu tren xuong nhieu.Neu bong la la cao hon ma luoi mo chut nen pha them mot ty giat la ok.Danh bong o hoi diem bong cao nhat

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
tks các bác. nhưng hồi mới tập chơi e bạt cái vợt 729 đểu cũng ác lắm vào ầm ầm. Mà từ hồi chuyển wa con rosewood XO bạt hay ra ngoài thì phải. đâm ra bóng cao vẫn cứ giật k dám bạt. Có cách nào tập bạt hiểu quả nhất các bác hướng dẫn e với

damme_bongban214

Thượng Tá
kỹ thuật bạt ban phai ep vot vao bong.vot cang gan bong kỹ thuật bạt cang tot. giật phai dua bong tu duoi len. bạt tay ngang voi bong.Nen nho 1 nguoi phong len tap bat.tap giat qua 1 nho nguoi khe .khong tang luc .ko ep vot. ma hoi nang co tay 1 chut bong se hoi long len .tap bat nhu the se hieu qua

phungducthang

Đại Tá
tks các bác. nhưng hồi mới tập chơi e bạt cái vợt 729 đểu cũng ác lắm vào ầm ầm. Mà từ hồi chuyển wa con rosewood XO bạt hay ra ngoài thì phải. đâm ra bóng cao vẫn cứ giật k dám bạt. Có cách nào tập bạt hiểu quả nhất các bác hướng dẫn e với
Về cốt thì cốt cứng (Carbon) bạt là ngon nhất. Chọn bóng bạt tốt nhất là chọn bóng đang lên, càng gần lưới càng tốt và độ cao vừa phải, không bạt bóng đang rơi.

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Về cốt thì cốt cứng (Carbon) bạt là ngon nhất. Chọn bóng bạt tốt nhất là chọn bóng đang lên, càng gần lưới càng tốt và độ cao vừa phải, không bạt bóng đang rơi.
bác nói chuẩn bệnh của e rồi ak. E toàn bạt bóng lúc nó rơi xuống. Để e chỉnh sửa xem sao. E toàn đánh cốt thuần gỗ k đánh carbon bao giờ

Tuấn gai

Binh Nhì
Các bác tư vấn giúp e làm sao khắc phục đc vấn đề này. E giật trái phải khá là ok rồi nhưng bóng cao hẳn thì lại k biết bạt. bạt 10 quả ra ngoài 8 quả :'(
bác líp bóng nhiều vào. bóng vừa lên đánh vào bóng lun. nếu bóng cao quá thì phải đưa vơt lên chờ sẵn đánh đúng lúc bóng lên đỉnh cao nhất. kị nhất là bạt lúc bóng rơi hay bị ra ngoài. có quả e còn phải nhảy lên ấy chứ. nói chung cao thì ép đỉnh còn thấp hơn tùy góc vợt điều chỉnh cho hợp lý thôi

phungducthang

Đại Tá
bác nói chuẩn bệnh của e rồi ak. E toàn bạt bóng lúc nó rơi xuống. Để e chỉnh sửa xem sao. E toàn đánh cốt thuần gỗ k đánh carbon bao giờ
Bóng đang rơi phải chuyển qua giật, cắt hoặc lốp. Cốt nào cũng bạt được, cốt carbon thì bạt chuẩn và ác hơn thôi

Thachdaigia

Trung Uý
đúng là bạt thì không nên để bóng xuống như anh Thắng và các bác nói ( đó là lý thuyết) với em, bóng xuống đúng tầm em tát 1 phát đảm bảo đối phương chỉ có nước chui xuống gầm bàn cho nó bảo toàn thi thể..:D

phungducthang

Đại Tá
đúng là bạt thì không nên để bóng xuống như anh Thắng và các bác nói ( đó là lý thuyết) với em, bóng xuống đúng tầm em tát 1 phát đảm bảo đối phương chỉ có nước chui xuống gầm bàn cho nó bảo toàn thi thể..:D
Anh sợ lúc chờ được bóng rơi xuống đúng tầm thì nó đã xa bàn đến 4m rồi, @Thachdaigia có biết bạt đâu.
Tình hình mấy cái Lò Gạch đến đâu rồi?

Thachdaigia

Trung Uý
ý em nói là với quả bạt khi bóng xuống em vẫn bạt như thường, nhưng ít khi bạt lại để bóng xuỗng lắm, chỉ khi phán đoán sai hướng bóng hoặc ko kịp thì bóng xuống mà ngon vẫn bạt tốt.
em đang sắp chết vì mấy cài ông lò gạch đây, đau hét cả đầu.

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
bóng cao về cuối bàn đợi thì nó ra ngoài bàn mất sao mà bạt

Thachdaigia

Trung Uý
ý mình ko phải bảo là đợi nó xuống mới bạt. mà là nếu ko kịp hoặc phán đoán sai hướng bóng, khi bóng xuống mà ngon tôi vẫn bạt, hoặc giật bình thường.

Thachdaigia

Trung Uý
có thể mỗi người đều có cách đánh khác nhau, kỹ thuật khác nhau, sở trường khác nhau. 1 tình huống có thể mỗi người có cách xử lý khác nhau mà. có cổ tay tốt thì làm gì là quyền của bạn mà.

phungducthang

Đại Tá
có thể mỗi người đều có cách đánh khác nhau, kỹ thuật khác nhau, sở trường khác nhau. 1 tình huống có thể mỗi người có cách xử lý khác nhau mà. có cổ tay tốt thì làm gì là quyền của bạn mà.
Phải rồi tùy tình huống thôi, kiểu bóng dựng cây nêu rồi rơi thẳng không xa bàn thì ok, còn bóng lốp bổng lao ra xa thì lại khác.

Trainee

Đại Tá
Em cũng đang khóc dở mếu dở với quả này. Chỗ em có ông đánh 2 mặt Ten, hốt bóng lên cho người trình C bạt tới chục quả vẫn chưa chết. Còn loại như em thì ko chấp, bao giờ mỏi tay thì ra nghỉ rồi vào vào bạt tiếp.
Hic bóng lốc lên cao cỡ 2m mà các bác bảo em bạt lúc nó ở điểm cao nhất thì bạt kiểu gì đây :(

ngtrantoan

Đại Tá
Mấy bóng cao mà giật chắc giống mình,vì k biết bạt nên toàn hỏng,bác này giống mình

Bình luận từ Facebook