Hội Andro Treiber

nousle

Thượng Sỹ
Em cũng vừa làm cây Q, FH Mizuno T45 BH Donic Acuda P3 đánh quá đã luôn, đặc biệt lúc đánh FH có âm thanh nghe hay hay giống kiểu búng dây đàn nên cảm giác giật, bạt rất đã theo cá nhân e thoai hehe :D

backhand-ghost

Đại Tá
Em cũng vừa làm cây Q, FH Mizuno T45 BH Donic Acuda P3 đánh quá đã luôn, đặc biệt lúc đánh FH có âm thanh nghe hay hay giống kiểu búng dây đàn nên cảm giác giật, bạt rất đã theo cá nhân e thoai hehe :D
Bên trái bác đánh Acuda Dồn thì cũng ổn rồi, mặt này nó nhanh, đấm trái rất căng. Tuy nhiên có chút nhược điểm là vòng cung nó hơi cao, khi đấm hoặc chặn hơi dễ vọt ra ngoài. Ngoài ra mặt này nó cũng hơi thiếu xoáy một chút, moi móc có chút thiếu cảm giác.
Bên phải mà lắp cái Mizuno thì mình chịu luôn, lần đầu nghe đến nên ko biết nó là mặt gì ^\^ nhưng giật thấy nó kêu vậy thì cảm giác chắc là phê.
Đây là cảm nhận riêng của mình thôi nhé :)

Trainee

Đại Tá
Bên trái bác đánh Acuda Dồn thì cũng ổn rồi, mặt này nó nhanh, đấm trái rất căng. Tuy nhiên có chút nhược điểm là vòng cung nó hơi cao, khi đấm hoặc chặn hơi dễ vọt ra ngoài. Ngoài ra mặt này nó cũng hơi thiếu xoáy một chút, moi móc có chút thiếu cảm giác.
Bên phải mà lắp cái Mizuno thì mình chịu luôn, lần đầu nghe đến nên ko biết nó là mặt gì ^\^ nhưng giật thấy nó kêu vậy thì cảm giác chắc là phê.
T45 hơi mềm, êm, bền, ổn định. Tuy nhiên bóng hiền, chân chất. Hợp với lối đánh an toàn, chuẩn. T45 trước mình có dùng để đánh trái cho Iolite một thời gian.

nousle

Thượng Sỹ

Hehe, may mà mình ngộ cái là đánh trái tốt hơn đánh phải, đang tập tành động tác phải lại nên canh được mấy quả trái, ngược lại phải lạ hay vọt ra ngoài :)) mà mặt T45 đánh thích thật bác ạ, nhờ cái âm thanh đó mà mới có động lực đánh phải đó :))

nousle

Thượng Sỹ
T45 hơi mềm, êm, bền, ổn định. Tuy nhiên bóng hiền, chân chất. Hợp với lối đánh an toàn, chuẩn. T45 trước mình có dùng để đánh trái cho Iolite một thời gian.

Mới đầu em tính gắn T48 mà do phải đang tập lại cho chuẩn nên không gắn, sợ phải đi lụm banh nên thôi gắn T45 chỉnh đốn cho đúng động tác đã :))

Nhviet1980_c60

Thượng Sỹ
Mới đầu em tính gắn T48 mà do phải đang tập lại cho chuẩn nên không gắn, sợ phải đi lụm banh nên thôi gắn T45 chỉnh đốn cho đúng động tác đã :))
Có bác nào chơi cốt treiber q và mặt xiom sigma II euro ko nhỉ? Và có nên dùng không. Xin cảm ơn.

hp108

Binh Nhất
Chia sẻ với các bác, sau hai hôm cầm cây Treiber + FH rasant powersponge các bác ở cơ quan bảo em bị lên đồng ạ :) em xác thực là khó đánh ra ngoài, đường bóng căng, cảm giác rất tốt ạ

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Lâu lắm mới vào xem hội treiber chém gió. Từ ngày chơi con Q này gần 2 năm nay ko chơi được cây khác các bác ạ. Cầm cây khác thấy ko chơi nổi, cây thì thừa, cây thì thiếu cái gì đó, cảm giác, tốc độ...trải qua khoảng 6,7 em Q thì em đã chọn được em hàng châu âu cực kỳ ưng ý về trọng lượng 93gr, gỗ già đen, nảy và đầm, ko nặng đầu, giờ lên org chém gió là chính mua bán cứ bị hững hờ

Attachments

319.6 KB · Đọc: 0
    189.3 KB · Đọc: 0

backhand-ghost

Đại Tá
Chia sẻ với các bác, sau hai hôm cầm cây Treiber + FH rasant powersponge các bác ở cơ quan bảo em bị lên đồng ạ :) em xác thực là khó đánh ra ngoài, đường bóng căng, cảm giác rất tốt ạ
Lần đầu chơi Q nó cứ bị "lên đồng" như vậy đấy bác ợ :)
Lâu lắm mới vào xem hội treiber chém gió. Từ ngày chơi con Q này gần 2 năm nay ko chơi được cây khác các bác ạ. Cầm cây khác thấy ko chơi nổi, cây thì thừa, cây thì thiếu cái gì đó, cảm giác, tốc độ...trải qua khoảng 6,7 em Q thì em đã chọn được em hàng châu âu cực kỳ ưng ý về trọng lượng 93gr, gỗ già đen, nảy và đầm, ko nặng đầu, giờ lên org chém gió là chính mua bán cứ bị hững hờView attachment 92652View attachment 92653
Chơi lâu rồi thì sẽ bị như đồng chí này he2.

backhand-ghost

Đại Tá
Hehe, may mà mình ngộ cái là đánh trái tốt hơn đánh phải, đang tập tành động tác phải lại nên canh được mấy quả trái, ngược lại phải lạ hay vọt ra ngoài :)) mà mặt T45 đánh thích thật bác ạ, nhờ cái âm thanh đó mà mới có động lực đánh phải đó :))
Q đánh trái cũng ok đấy bác nhé.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Lần đầu chơi Q nó cứ bị "lên đồng" như vậy đấy bác ợ :)

Chơi lâu rồi thì sẽ bị như đồng chí này he2.
Dòng zlc mỏng của bướm như tmb zlc, inner, cảm giác ko nảy lắm nhưng khô và đanh cứng không êm rung nhiều hơn. Thiếu tí lực. Con Q này cấu tạo giống dòng T5000 như tmb t5000 nhưng nó cảm giác mềm hơn và êm , ít rung , rất vừa lực và control. Em chơi ko thấy thừa thiếu gì. Mút trái 64, phải trung bình cứng là cứ ccmnl

Nhviet1980_c60

Thượng Sỹ
Dòng zlc mỏng của bướm như tmb zlc, inner, cảm giác ko nảy lắm nhưng khô và đanh cứng không êm rung nhiều hơn. Thiếu tí lực. Con Q này cấu tạo giống dòng T5000 như tmb t5000 nhưng nó cảm giác mềm hơn và êm , ít rung , rất vừa lực và control. Em chơi ko thấy thừa thiếu gì. Mút trái 64, phải trung bình cứng là cứ ccmnl
Bác nào chán treiber Q để cho mình nhé :)

yinhet11+

Đại Uý
Sau khi thử Hexen HD, đến 05 cho fh của andro treiber z thì cứng quá, chuyển sang hexen powen sponge thì hơi mềm.
Chiều nay thử 05 cho fh của cây Q thì thấy tạm tạm.
Dạo này nhiều mút quá, thử loạn hết - hay là trình bóng đi xuống. Có nên đổi môn thể thao không - Đá bóng cho nó khỏe, khỏi lăn tăn mút và cốt!

Bình luận từ Facebook