Hội Andro Treiber

Trainee

Đại Tá
khi nẹt trái thì tay mình lỏng hay cầm chặt vợt vậy bác @Trainee , có dùng cổ tay hay cứ kéo cánh tay ra trước thôi, cảm ơn bác, e đang liệt trái hic, dù dùng Q + plasma bh
Theo cách mình đánh vào theo clip trên (BH Punch - 1.44") thì lúc đầu toàn thân mềm dẻo (tất cả các cú đánh đều thế), khi gần tiếp bóng, tăng lực và bắt đầu xiết chặt tay lại, duỗi cẳng tay (cánh tay ngoài), bật cổ tay tới, khi tiếp bóng phải đảm bảo tốc độ max, ... Đòn đánh khởi đầu như đùa, nhưng kết thúc phải quyết liệt hết sức có thể!
Mềm dẻo khác hẳn lỏng, với quản điểm của mình lỏng là mất kiểm soát, còn mềm dẻo là có kiểm soát, tựa như mình vung vẩy, vụt một cái dùi cui cao su ấy.
Một ví dụ khác là bạn xem các Võ sĩ quyền anh, đòn của họ rất ngắn, nhưng xung lực mạnh. Chứ không phải vung tay rõ mạnh, rõ dài!

Maggi

Trung Sỹ
Theo cách mình đánh vào theo clip trên (BH Punch - 1.44") thì lúc đầu toàn thân mềm dẻo (tất cả các cú đánh đều thế), khi gần tiếp bóng, tăng lực và bắt đầu xiết chặt tay lại, duỗi cẳng tay (cánh tay ngoài), bật cổ tay tới, khi tiếp bóng phải đảm bảo tốc độ max, ... Đòn đánh khởi đầu như đùa, nhưng kết thúc phải quyết liệt hết sức có thể!
Mềm dẻo khác hẳn lỏng, với quản điểm của mình lỏng là mất kiểm soát, còn mềm dẻo là có kiểm soát, tựa như mình vung vẩy, vụt một cái dùi cui cao su ấy.
Một ví dụ khác là bạn xem các Võ sĩ quyền anh, đòn của họ rất ngắn, nhưng xung lực mạnh. Chứ không phải vung tay rõ mạnh, rõ dài!
đúng là để lỏng tay thì khi e tập ve trái thì quả vào quả trật, ko ổn định dù bóng bắn đi nhanh, còn gồng tay quá thì bóng đi chậm ko hiểm. thanks bác và video hay

backhand-ghost

Đại Tá

backhand-ghost

Đại Tá
Hôm trước có đọc wa bài viết của D9 về cốt vợt đánh với mút tầu trong đó có cây Q thì e hỏi biết đâu bác nào đã đánh h8 rồi thì cho ít cảm nhận thôi.
Nghe D9 nó tán là bán máu đấy bro.
Đùa thôi, bro hỏi đánh được hay ko thì mình trả lời là hoàn toàn có thể đánh được nhưng ko biết so với mấy cây DHS, hay Vis thì thế nào thôi.
chưa có ai thử Q với H8, nhưng Treiber K thì đảm bảo là đánh ngon.

bynzyn

Thượng Tá
Cảm ơn hai bác @Trainee@backhand-ghost nhé em mới tập chơi được vài hôm thôi muốn thay đổi không khí tí
Kg còn cảm giác với cây cũ nữa thì cứ đổi thôi, đổi để refesh lại hứng thú chơi bóng :). Chỉ cần bạn đừng nặng lề quá vào cốt mút, đừng phân biệt quá, lấy cẩm nhận của bản thân mà đánh bóng, điều chỉnh cho bóng vào bàn nhiều là đc :)

Bình luận từ Facebook