Hội Andro Treiber

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác cho em hỏi

Chả là nhà em có việc phải xuống Nam Định từ tối thứ 7, ở Thành phố gần hồ Vị Xuyên, mạo muội hỏi thử dưới đó có CLB Bóng bàn nào để nhỡ có phải ở lâu thì em còn mon men ra chữa ngứa ạ ?

o3ma

Đại Tá

Attachments

1.1 MB · Đọc: 0
    1.1 MB · Đọc: 0

langngoi

Đại Tá
Thế mà cũng dám khuyên

Nếu cồn kia dùng ngon như thế thì anh không phải lọ mọ đi xin nữa rồi. Vợt là quan trọng, nên phải đảm bảo là

1. rửa xong phải sạch bẩn
2. không mờ sơn hoặc tem
3. cốt không bị ẩm nước

Nên mới phải đi xin cái cồn 9x% đấy
hề 90 độ tức là chỉ có 10% nước :D 9x% thì cũng chỉ ít nước hơn ko đáng kể, em phải làm rồi em mới dám nói :p

vietanha1_hp

Binh Nhì
Nó hơi nhanh và cứng. Q mềm mại hơn, kết hợp được nhiều loại mút tạo ra các combo khác nhau phù hợp cho đông người chơi hơn!
Tựa như xe nữ nhiều người đi hơn xe côn tay ấy!
Vậy ạ? Cám ơn bác. Vậy nếu như em là 1 người chỉ ở mức mới biết chơi, chỉ chơi đc 1 càng, quả phải có thể giật điểm, giật xoáy khá tốt nhưng tốc độ bóng ko cao thì nên dùng cây nào? Hiện em đang đánh Q với Hexer Duro FH thì có quả phải như vậy. Mong các ae góp ý.

Trainee

Đại Tá
Vậy ạ? Cám ơn bác. Vậy nếu như em là 1 người chỉ ở mức mới biết chơi, chỉ chơi đc 1 càng, quả phải có thể giật điểm, giật xoáy khá tốt nhưng tốc độ bóng ko cao thì nên dùng cây nào? Hiện em đang đánh Q với Hexer Duro FH thì có quả phải như vậy. Mong các ae góp ý.
Mình có đánh thử Q với Hexer Duro vài lần, thấy có vẻ rất dễ chơi, dễ điều khiển, bóng thuần.
Chắc bạn đánh FH với Q vậy là ngon rồi, để ý tập thêm trái BH nữa thôi. Lúc đầu tập đánh trái thì hơi hơi mất phải FH đó! :D. Nếu bạn đánh FH thấy dư dả kiểm soát rồi thì có thể kiếm các dòng mặt tăng dần độ cứng lên.
Mượn thử vợt của người khác chơi, cảm nhận và so sánh xem sao.

vietanha1_hp

Binh Nhì
Mình có đánh thử Q với Hexer Duro vài lần, thấy có vẻ rất dễ chơi, dễ điều khiển, bóng thuần.
Chắc bạn đánh FH với Q vậy là ngon rồi, để ý tập thêm trái BH nữa thôi. Lúc đầu tập đánh trái thì hơi hơi mất phải FH đó! :D. Nếu bạn đánh FH thấy dư dả kiểm soát rồi thì có thể kiếm các dòng mặt tăng dần độ cứng lên.
Mượn thử vợt của người khác chơi, cảm nhận và so sánh xem sao.
Cám ơn bác đã chỉ giáo. Em cũng đang rất muốn bắt đầu tập trái nhưng chưa có ai dạy cho. :(
Còn về vợt Andro mà muốn thử ở HP em thì hiếm lắm. Dân HP hầu như vẫn chỉ thích Butter thôi. Cũng muốn thử em Z xem cảm giác thế nào. Nếu thích sẽ có người cho ạ. :p :p

Trainee

Đại Tá
Cám ơn bác đã chỉ giáo. Em cũng đang rất muốn bắt đầu tập trái nhưng chưa có ai dạy cho. :(
Còn về vợt Andro mà muốn thử ở HP em thì hiếm lắm. Dân HP hầu như vẫn chỉ thích Butter thôi. Cũng muốn thử em Z xem cảm giác thế nào. Nếu thích sẽ có người cho ạ. :p :p
Nếu không có người dạy, bạn tập quả trái chỉ cần 1, 2 đòn sát thủ là được.
Mình thấy thực dụng nhất, dễ nhất cho người tự tập là quả nẹt trái bóng lỏng, ngắn hơi nhú.
Bạn tập như ở clip sau, phút 1.44', vào bóng dầy, không cần xoáy, vả bốp thẳng tới. Trái cứ cắt nặng, chặn đẩy và nhú lên thì vả cái đốp như thế là chết ối người rồi! Riêng mình vả quả bóng nhú, ngắn, hơi lỏng bên trái mạnh hơn cả bạt phải, nên rất thích quả này :D

vietanha1_hp

Binh Nhì
Mình thấy thực dụng nhất, dễ nhất cho người tự tập là quả nẹt trái bóng lỏng, ngắn hơi nhú.
Bạn tập như ở clip sau, phút 1.44', vào bóng dầy, không cần xoáy, vả bốp thẳng tới. Trái cứ cắt nặng, chặn đẩy và nhú lên thì vả cái đốp như thế là chết ối người rồi! Riêng mình vả quả bóng nhú, ngắn, hơi lỏng bên trái mạnh hơn cả bạt phải, nên rất thích quả này :D

Cám ơn bác đã góp ý và chỉ giáo ợ. Ngồi ngẫm cái clip đợi xem bóng đá vậy. He..he..

vinhlocht

Đại Uý
Cho Em tham gia thêm hội TREIBER nhé, vì hay đọc hội này nên máu quá cũng làm một combo:
FH Ten05 - TREIBER Q - Acuda Blue P2
View attachment 69025 View attachment 69025 View attachment 69026
FH giống hệt mình , có đồng đội rồi, banj đánh nếu thấy xịt quá thì làm thêm 2 lớp keo nưa vào nhé ? Đánh phê đừng hỏi, nhớ vào keo cốt vơt để nó luôn mới nhé ? Con Q này mà bẩn trông tởm lắm

hoantopas

Đại Tá
FH giống hệt mình , có đồng đội rồi, banj đánh nếu thấy xịt quá thì làm thêm 2 lớp keo nưa vào nhé ? Đánh phê đừng hỏi, nhớ vào keo cốt vơt để nó luôn mới nhé ? Con Q này mà bẩn trông tởm lắm
Mình đánh thấy vừa, không nảy, nhưng mình ko vào keo mà đã chơi hôm qua rồi, nói thật là ko biết vào keo bạn ạ @@

Zhangjike_kien

Thượng Sỹ
em(cháu) cũng mới thử Treiber K thì thấy em này đánh khá dễ cho mọi tình huống. kiểm soát tốt. bạt ngon :D các anh các chú ở hội thì hay chơi ở CLB nào ạ?? em (cháu) đánh hạng E thôi nhưng rất muốn giao lưu :D

Maggi

Trung Sỹ

khi nẹt trái thì tay mình lỏng hay cầm chặt vợt vậy bác @Trainee , có dùng cổ tay hay cứ kéo cánh tay ra trước thôi, cảm ơn bác, e đang liệt trái hic, dù dùng Q + plasma bh

Bình luận từ Facebook