Hoc giao xoáy ngược kiểu zhang jike

HUNGdla

Trung Uý
so sánh cái j nó cũng phải đúng 1 chút chứ bạn... nói về động tác thì mỗi người có 1 cách nhìn nhận riêng.. còn mình đưa clip là để nói về độ xoáy mà bạn :S
Thì tôi cũng đang so sánh về hai vấn đề đó đấy chớ. Thứ nhất về cái đẹp,trong ba thằng cu này theo cá nhân của tôi thì ZJK là số một,FZD số hai rồi đến cu ML. Thứ hai là về độ xoáy,cái này vì trình còi cho nên tôi không thể nói chắc chắn được.Nhưng tôi thấy trong các trận đấu rất ít khi thấy ML dùng quả giao bóng ngược này.Biết rằng mỗi người có một thế mạnh riêng, nhưng tôi nghĩ nếu ML mạnh về cú giao bóng này,chắc chắn cậu ta sẽ thường xuyên sử dụng.

Thì tôi cũng đang so sánh về hai vấn đề đó đấy chớ. Thứ nhất về cái đẹp,trong ba thằng cu này theo cá nhân của tôi thì ZJK là số một,FZD số hai rồi đến cu ML. Thứ hai là về độ xoáy,cái này vì trình còi cho nên tôi không thể nói chắc chắn được.Nhưng tôi thấy trong các trận đấu rất ít khi thấy ML dùng quả giao bóng ngược này.Biết rằng mỗi người có một thế mạnh riêng, nhưng tôi nghĩ nếu ML mạnh về cú giao bóng này,chắc chắn cậu ta sẽ thường xuyên sử dụng.
e là fan ML nhưng e thấy ML giao quả này k an toàn , nhiều trận ML giao quả này hỏng mất , giao rúc vào lưới , ML ít sử dụng quả này

sunsukeqn25

Thượng Tá
bác có thấy e chê trách hay nhận xét về động tác j đâu... e chỉ muốn bác xem thử cờ nhíp Ma Long giao bóng và cảm nhận xem nó xoáy không thôi mà... :))

HUNGdla

Trung Uý
e là fan ML nhưng e thấy ML giao quả này k an toàn , nhiều trận ML giao quả này hỏng mất , giao rúc vào lưới , ML ít sử dụng quả này
bác có thấy e chê trách hay nhận xét về động tác j đâu... e chỉ muốn bác xem thử cờ nhíp Ma Long giao bóng và cảm nhận xem nó xoáy không thôi mà... :))
Vâng tôi hiểu ý bác rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em ko biết giao, nên thay bằng cú trái tay, lên xuống ngang ngược đều dễ, và nhiều xoáy.

Cú này khó khi vào FH ngắn, em ko biết flick FH, chứ giữa bàn hoặc BH, vẩy kéo vợt thì bên giao bí lắm, chuội ngang toàn lao vào người, ko chủ động được

anhthinh098

Thượng Tá
Tập đến 4 tháng, ngày nào cũng phát kiểu này e đúc kết ra cái kinh nghiệm: khi phát cán vợt nằm trên cẳng tay, bóng tiếp xúc bóng ở điểm từ 10-12 h cảm giác bóng ko có xoáy. Từ góc 6-9 h bóng xoáy tốt. Khi tung bóng thì tung sát người, động tác phải chậm chãi (đa số khi mới tập phát rất nhanh nên ko gập đc cổ tay) và đột ngột.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Quả giao bóng này rất hay , hiệu quả cao , làm đối thủ bí ,
e thấy zhang jike giao quả xoáy ngược là đẹp nhất , fan zhengdong giao cũng đẹp nhưng ít xoáy hơn zhang jike , có bác nào giao được quả này xoáy xuống và xoáy ngang k , xoáy xuống thì e giao được rồi nhưng động tác còn xấu lắm , muốn giao được đẹp chút nên bác nào chỉ e kỹ thuật với ạ ,. thank
Tùy đối thủ thôi. Đâu phải cứ xoáy là làm khó dc đâu. Sạc khó quá bóng đâu mà đánh

phuongnguyen

Đại Tá
Cực khoái cú này và vẫn đang cố gắng luyện :p
Luyện được 1% của ZJK rồi ( quăng được trái bóng vào sát người, chấm hết ) :oops: trái bóng giao qua đối phương tán phát đứng hình :confused:
Chưa quen thì bác gấp cổ tay cong truoc, tung bóng thấp , khi bóng chạm vợt thì bung cổ Tay ra, nhẹ , đơn giản và xoáy xuống ngắn ...vào đấy mà tán... Lúc này bác chuẩn bị nép trái nếu bác phát qua trái vào lao phải nếu bác phát qua phải (khó nhé )

LamITO

Trung Uý
Mình cũng đang tập quả giao kiểu con lắc ngược này của ZJK vì...nó quá đẹp. Nhưng mới chỉ tập được giao xoáy ngang và ngang lên. Muốn giao xuống mà tiếp xúc bóng rất ngượng nên giao rất hay hỏng. Một phần là ko tập luyện, vào trận thì thỉnh thoảng mình giao kiểu này coi như tập luôn nên chủ yếu là giao xoáy ngang cho an toàn.
Theo mình, bác nào cũng yêu quả giao này thì nên quay clip động tác mình tập lại rồi điều chỉnh dần sao cho thật giống về động tác, và tập liên tục 1 thời gian ngắn là ok thôi. Sau khi có động tác đẹp rồi thì các bác miết xoáy nặng nhẹ sau.

Bình luận từ Facebook