Hình ảnh về vũ khí của đội tuyển bóng bàn Trung Quốc

lamtq

Đại Tá

Vợt of Yan An. Cán kiểu Dòng Long Dhs nhưng form cán giống y cán vis. Lõi gần như chắcc chắnlà Vis huyền thoại

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cán vis zin tròn và dày hơn các cán Fl khác trong dòng BTY đấy e. Chẳng qa nhìn design các sọc màu nên thấy có vẻ dẹp thôi
Có khi đúng đấy anh, vì cán này chắc chắn không phải King Long rồi, Hao lâu quá em không chơi nên quên mất cán nó thế nào rồi

traicauvong_bg

Đại Tá

Vợt of Yan An. Cán kiểu Dòng Long Dhs nhưng form cán giống y cán vis. Lõi gần như chắcc chắnlà Vis huyền thoại
A Lâm, post cái hình này làm e hết thắc mắc, cứ nghi nghi cái thằng Yan yan này, trận nó đáng với zhang jike, mizutani ở giải Tô Châu vừa rồi, cũng biết là nó đổi vợt sang DHS , ko nghĩ là nó làm kiểu này, fom thì fom vis rồi, gỗ phóng to lên thì giống koto hơn là limba, chắc cũng phải tầm 80% là cán dhs nhưng chất là Vis

Hoàng Tôm

Binh Nhì
Anh phải chơi BH H3 mới hiểu anh ạ, em tune lên như Ten, đánh cực thích, chắc tay đầm bóng, có mỗi cái dở là sợ bóng lỏng, chuội không sợ, nhưng lỏng thì vất vả lắm, hơi mệt di chuyển, nên mới phải lăn tăn thử nghiệm Pro 51 để cứng như H3 mà không sợ lỏng
Cho e hỏi tune là tnào vậy ...... e chưa đánh mặt Tàu baoh nên chưa nghe tới khái niệmm này

lion

Đại Tá
Mình khoái Gao Ning nhưng cách đánh lại học thằng Zhang Chao vì thấy rất hợp.

Em chả hợp bác, em thấy thằng Gao đánh cả buổi không mở mồm hô câu nào chán lắm.

Lối đánh của nó cũng buồn, giao bóng nhìn hơi cục mịch không thanh tao, lối đánh nặng nề, túm lại rm ko thích thằng Gao ở bất cứ điểm gì cả.

Thằng Zhang Chao này giật mạnh ghê gớm, là do nguyên tắc động tác của nó hay tay chân nó vốn vậy nhỉ anh?
Zhang Chao là lối đánh tấn công mãnh liệt, sang là đánh trước, phòng thủ ít, chủ yếu lấy tấn công để áp đảo đối phương. Nhưng lối đánh này khá mạo hiểm và rất ít tính toán, nên sẽ không thể chắc chắn vì thiếu phòng thủ.
Đánh giơ này là phải giật xoáy và chính xác, cả hai càng.
Khi cầm cây Clipper CR hoặc wood thấy triển khai lối đánh này cực hợp. Cầm cây khác không thể đánh như vậy đc.
Tất nhiên trình nó cao, chan tay nhanh nhẹn thì hiệu quả, mình chỉ bắt chước đc phần nào. Vào trận vẫn không ăn đc người trình cao hơn nhưng mà thích lối đánh này nên chơi theo cho sướng thôi.

Em chả hợp bác, em thấy thằng Gao đánh cả buổi không mở mồm hô câu nào chán lắm.

Lối đánh của nó cũng buồn, giao bóng nhìn hơi cục mịch không thanh tao, lối đánh nặng nề, túm lại rm ko thích thằng Gao ở bất cứ điểm gì cả.
Gao Ning nó cũng là một giơ bóng hay, nó làm cho người hâm mộ cứ thót tim và nín thở liên tục. Đến khi nó thắng mới thở đành PHÀO một cái, có khi phọt rờ...ắm ra luôn, hehehe

Last edited:
Last edited:

Hoangvn1111

Trung Sỹ
Zhang Chao là lối đánh tấn công mãnh liệt, sang là đánh trước, phòng thủ ít, chủ yếu lấy tấn công để áp đảo đối phương. Nhưng lối đánh này khá mạo hiểm và rất ít tính toán, nên sẽ không thể chắc chắn vì thiếu phòng thủ.
Đánh giơ này là phải giật xoáy và chính xác, cả hai càng.
Khi cầm cây Clipper CR hoặc wood thấy triển khai lối đánh này cực hợp. Cầm cây khác không thể đánh như vậy đc.
Tất nhiên trình nó cao, chan tay nhanh nhẹn thì hiệu quả, mình chỉ bắt chước đc phần nào. Vào trận vẫn không ăn đc người trình cao hơn nhưng mà thích lối đánh này nên chơi theo cho sướng thôi.
TQ bay gio toàn như máy bắn bóng :) Hoa hết cả mắt.

HaQuocLinh

Thượng Tá
"Lều" trong tình huống này dịch nôm na là gì anh @lamtq ơi! Em tra từ điển thì nó là cái để chui ra chui vào (giống cài nhà).
Để cho nó vần, em có thể gọi a là a Lâm lều được ko ạ?
(Có gì không phải, anh đừng...chửi e nhé.
:confused:
)
Phân tích bá đạo quá!

Bình luận từ Facebook