[Help] Cần tư vấn cốt vợt hợp mặt tàu<800k

TG2

Binh Nhì
E đang phân vân giữa mấy dòng vợt này: Dhs PG7, PG8, PG9; Yinhe T7, T8; Dawei R2.
Các bác review, so sánh giúp e mấy cây trên được không ạ?
Ngoài mấy cây trên còn cây nào khác nữa không ạ?

Shikagm

Trung Uý
E đang phân vân giữa mấy dòng vợt này: Dhs PG7, PG8, PG9; Yinhe T7, T8; Dawei R2.
lay PG13 ko e để rẻ cho

haonguyen282

Trung Sỹ

Mình đã từng chơi qua
Dawei Genote R2: Đánh tàu kiểm soát tốt nhưng gỗ không bền. Chỉ cần lỡ tay va chạm vào bàn vài phát là tan nát cõi lòng. Nó sẽ ra đi mau lắm. Mình còn giữ cái XÁC của nó nè.

PG7: Cốt PG7 là cốt thuần gỗ, nhưng nó có cảm giác hơi cứng và TO ĐẦU. Nếu dán mút lên thì có vẻ nặng.

Yinhe T8: Đây là cốt Arylate Carbon. Hiện tại, mình đang sử dụng cây này và 2 mặt 729-05, 729-08. Đánh cảm giác control tốt. Nhiều lần va chạm vào bàn thì cốt vẫn bình yên. Đầu vừa phải không to như PG7 nên dán mút vào không thấy cảm giác nặng.

Trong 3 cây trên mình thích nhất Yinhe T8. Đó là ý kiến của mình. Còn tùy vào sở thích của bạn nữa.

tuyetvu79

Đại Tá
..
tham khảo thêm cốt này, chuyên tàu đạo nhé
http://dungcubongban.vn/blue-thunder-777?sort=p.price&order=ASC

........
bên HC hình như còn 1 em mới, đang giảm giá còn 900k, bạn hỏi thử đi
http://www.bongban.org/threads/tet-thanh-ly-don-kho-cho-do-chat-cua-hang.38418/

chajen_HD

Đại Uý
Cá nhân mình thì choi mặt Tàu với Cliper CR ko thích bằng pg7 vì nó dày hơn, cốt mỏng chút chơi mút Tàu mới nhiều cảm giác SƯỚNG.

congcong73

Đại Tá
pg7! Mài đi tí đầu. Cảm giác xoáy, rung, giật bóng tụt, tốc độ k thua mấy cây cabon dùng pg7 là thuần gỗ. Mình chơi mấy cây stiga nhưng thấy k sướng bằng. Đó là cảm nhận của mình sau 2 năm ôm ấp e nó.

Bình luận từ Facebook