Hàng giả tràn lan...

bocau

Đại Tá
----------------
- Mình không chơi và không tàng trữ hàng Fake, nếu mua nhầm do không biết thì coi như mình chịu đắng. Mình làm cái tiêu đề này để anh em cận thận khi mua hàng. Nên mua các cửa hàng có uy tín để giảm rủi ro. Các thông tin này mình lấy trên mạng để anh em biết khi mua hàng.
- Thị trường hàng hóa nào càng mắc thì càng dễ làm giả, và hàng hóa được tiêu thụ nhiều dễ bị làm giả như các cốt Supper giá 6-7tr, hay Sadius, Via,...tiêu thụ nhiều dễ bị làm giả.

Mình cũng đang chơi toàn ten05, 80 có cả các em ten SP với: tmb spirit, tmb alc, tmb zlc. nên muốn tận tay cầm được các em fake để xem thế nào ấy....
Thanks b đã cung cấp thông tin hữu ít nhé..

aunhh

Đại Tá
Hi hi anh em yên tâm mua hàng ở các shop uy tín với kinh nghiệm lâu năm không ai dám bán hàng giả + nhái ! Thực tế hàng nhái nhìn kỹ với những ai chơi bb lâu năm là phân biệt được ngay !
Thời đại công nghệ thông tin như hiện nay bán 1 sản phẩm nhái thôi là mất hết uy tín + thương hiệu ^_^
Thực tế hàng nhái nếu để ý kỹ khác xa hàng thật! ^_^
Hiện nay hàng không rõ nguồn gốc nhất ở Việt Nam là : Sadius vì không ai biết nó xuất xứ từ đâu! Gỗ hinoki nhiều cây còn thành 2 mầu , có cây gỗ hồng nhạt luôn !vì em này hãng buterfly bỏ sản xuất 10 năm nay lên bác take đặt sx nhưng chất lượng gỗ bề mặt rất kém thua xa em sadius tem đồng cũ ! Dễ tước! Lớp gỗ basa ở giữa nếu dán viền dính 1 chút bóc ra cả lớp gỗ trung tâm nên nói chung em Sadius ( xạ điêu) bây giờ chất lượng kém , độ kiểm soát khá kém ^_^ !
+ thứ đến là em viscaria hàng take bán 2tr3 nhưng mua bên Nhật toàn gần 5 củ !
Mua bên tầu em viscaria cũng xấp xỉ 4 củ
Em viscaria hàng take đánh bộp bộp , khô tốc độ ko cao còn mấy em xách tay đánh tốc độ hơn , control cao hơn hẳn ! Còn các cây khác em hiện oánh thử thì same same! ^_^
Bác Dũng ơi, mình thấy trên web nước ngoài vẫn còn bán Viscaria nè, không biết nó so với hàng Take như thế nào? hàng này chuẩn không, có như Visaria tem đồng mọi người đang chơi ko?
http://www.butterflyonline.com/inve...&CatId={181232C5-D021-4AF2-906E-A923DC86D6C1}
http://www.tabletennisdb.com/blade/butterfly-viscaria.html
https://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=b-viscaria
http://www.americantabletennis.com/Butterfly-Viscaria-p/bu4visf.htm

langngoi

Đại Tá
hì các thông tin ở trên bạn chủ topic móc từ web của take mà mình xem thông tin này bên take đưa lên từ đầu tuần trước thì phải :). Ko lẽ Take móc hàng thật ra làm ví dụ hàng fake? take với chả fake khác nhau mỗi 1 chữ dễ nhầm lắm :p.

langngoi

Đại Tá
Hi hi anh em yên tâm mua hàng ở các shop uy tín với kinh nghiệm lâu năm không ai dám bán hàng giả + nhái ! Thực tế hàng nhái nhìn kỹ với những ai chơi bb lâu năm là phân biệt được ngay !
Thời đại công nghệ thông tin như hiện nay bán 1 sản phẩm nhái thôi là mất hết uy tín + thương hiệu ^_^
Hiện nay hàng không rõ nguồn gốc nhất ở Việt Nam là : Sadius vì không ai biết nó xuất xứ từ đâu! Gỗ hinoki nhiều cây còn thành 2 mầu , có cây gỗ hồng nhạt luôn !vì em này hãng buterfly bỏ sản xuất 10 năm nay lên bác take đặt sx nhưng chất lượng gỗ bề mặt rất kém thua xa em sadius tem đồng cũ ! Dễ tước! Lớp gỗ basa ở giữa nếu dán viền dính 1 chút bóc ra cả lớp gỗ trung tâm nên nói chung em Sadius ( xạ điêu) bây giờ chất lượng kém , độ kiểm soát khá kém ^_^ !
Em viscaria hàng take đánh bộp bộp , khô tốc độ ko cao còn mấy em xách tay đánh tốc độ hơn , control cao hơn hẳn ! Còn các cây khác em hiện oánh thử thì same same! ^_^
he ông chủ shop phân tích về chất lượng cốt thì chuẩn không cần chỉnh :p nhưng về giá thì tốt nhất là ko nên đưa vào, vì ko thật chính xác :p với cốt ở Nhật và TQ đâu nhé.

lgnam

Thượng Sỹ
hì các thông tin ở trên bạn chủ topic móc từ web của take mà mình xem thông tin này bên take đưa lên từ đầu tuần trước thì phải :). Ko lẽ Take móc hàng thật ra làm ví dụ hàng fake? take với chả fake khác nhau mỗi 1 chữ dễ nhầm lắm :p.

Sự thật là take cũng nhầm đó bác ạ, không chỉ bài này mà bài khác. :)

.. không biết thế nào là thật & giả ! .. em vừa đc cho 1View attachment 36248 View attachment 36248 cái .. ko biết thật hay giả ... các bác check hộ ... để e còn trả nợ ! Thanks !
Hàng thật 100% luôn bác nhé , hi hi mọi người mua hàng xin mời qua HÙNG HÀ BÓNG BÀN 57 KIM MÃ , hàng butterfly bên mình nhập từ nhà phân phối chính hãng nên mọi người hoàn toàn yên tâm về chất lượng ạ !

KE KE , sao anh dũng cửu dìm hàng butterfly ghê thế định bán andro không bán butterfly nữa hả anh ? bên nhật viscaria giá cũng khoảng 2tr4 mà làm gì đến 5tr đâu ? mà em bán vis hàng take không thấy ai phản hồi xấu anh ạ , toàn đánh ok hết .[/QUOTE]

thethaominhtoan11

Binh Nhất
Từ vợt xịn cho đến vợt giả đều xuất phát từ Trung Quốc, giờ cái gì chẳng giả được, khó phân biệt cũng đúng thôi. Chỉ tội người tiêu dùng. hic

tam_ht

Binh Nhất
KE KE , sao anh dũng cửu dìm hàng butterfly ghê thế định bán andro không bán butterfly nữa hả anh ? bên nhật viscaria giá cũng khoảng 2tr4 mà làm gì đến 5tr đâu ? mà em bán vis hàng take không thấy ai phản hồi xấu anh ạ , toàn đánh ok hết .
[/QUOTE]
thế giờ còn viscaria k a??

chajen_HD

Đại Uý
Xin hỏi chủ thớt và các anh em nào biết mua miếng ốp cán VIS rời ntn ko ạ, mình rất muốn mua 1 cập op cán để thay..
CAC VOT VISCARIA GIA.jpg

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
KE KE , sao anh dũng cửu dìm hàng butterfly ghê thế định bán andro không bán butterfly nữa hả anh ? bên nhật viscaria giá cũng khoảng 2tr4 mà làm gì đến 5tr đâu ? mà em bán vis hàng take không thấy ai phản hồi xấu anh ạ , toàn đánh ok hết .
[/QUOTE]
Hi hi ai làm shop ở HN cũng bán hàng take hết anh ko ám chỉ ji cửa hàng ai hết nhất là cửa hàng uy tín và lâu năm như bên em và anh cũng chả dìm gì take ! Hãng nào cũng có sản phẩm + 1 số dòng chủ lực tốt nhất là buterfly , nhưng có 2 sản phẩm rõ rệt nhất mà ai cũng thấy ! Sadius không ai biết xuất sứ từ đâu ?? riêng về chất lượng không cần nói nhìn mắt thường đã thấy gỗ hinoki bề mặt đời sadius bây giờ kém xa cốt ngày xưa và cái nữa là viscaria ai mà chơi mặt tầu sẽ thấy ngay đó là sự kiểm chứng của dân chơi và rất nhiều ae đánh măt tầu ! Còn chơi dòng ten có sự trợ lực nhung khi đánh lực chậm hơn và control kém hơn chút nhưng mặt tầu là sự khác biệt nhất! Anh chẳng ám chỉ gì hãng nào ? Hay cửa hàng nào ? Nhưng sadius là sự thật hiển nhiên còn vis thì anh em chơi đã so sánh còn sản phẩm khác a không nói vì đã nói như trên ^_^ the same .... ^_^ !! :D

P/s : Có thể hãng buterfly sản xuất thị trường Việt Nam cây vis tốc độ chậm hơn , control kém hơn ! Nhưng xịt nên xoáy hơn để ae Việt Nam oánh ten hoặc các dòng bọt khí khác ?

Hay vis bán tại thị trường tầu + Nhật ở 2 đất nước này hầu hết người chơi vis hầu như oánh tầu phải như zhangzjke nên cần phải nẩy( speed nhanh hơn) hơn nên cốt đòi hỏi độ control cao hơn để tích ứng oánh H3 ??? ^_^

Last edited:

langngoi

Đại Tá
Hi hi ai làm shop ở HN cũng bán hàng take hết anh ko ám chỉ ji cửa hàng ai hết nhất là cửa hàng uy tín và lâu năm như bên em và anh cũng chả dìm gì take ! Hãng nào cũng có sp tốt nhất là buterfly , nhưng có 2 sản phẩm rõ rệt nhất mà ai cũng thấy ! Sadius không ai biết xuất sứ từ đâu ?? riêng về chất lượng không cần nói nhìn mắt thường đã thấy gỗ hinoki bề mặt đời sadius bây giờ kém xa cốt ngày xưa và cái nữa là viscaria ai mà chơi mặt tầu sẽ thấy ngay đó là sự kiểm chứng của dân chơi và rất nhiều ae đánh măt tầu ! Còn chơi dòng ten có sự trợ lực nhung khi đánh lực chậm hơn và control kém hơn chút nhưng mặt tầu là sự khác biệt nhất! Anh chẳng ám chỉ gì hãng nào ? Hay cửa hàng nào ? Nhưng sadius là sự thật hiển nhiên còn vis thì anh em chơi đã so sánh còn sản phẩm khác a không nói vì đã nói như trên ^_^ the same .... ^_^ !! :D
P/s có thể hãng buterfly sản xuất tt Việt Nam cây vis tốc độ chậm hơn , control kém hơn ! Nhưng xịt nên xoáy hơn để ae Việt Nam oánh ten hoặc các dòng bọt khí khác?
Hay sx tại tầu và Nhật khi chơi vis hầu nhue oánh tầu phải như zhangzjke nên cần phải nẩy hơn ??? ^_^
??????? sx tại tầu tức nói là hàng ....ake á, chứ hông lẽ hàng chính hãng sx tại tầu ghi made in japan ông chủ ? cẩn thận ko người chơi nhao sang tầu mua cố lại ôm phải 1 đống củi về luộc bánh trưng bây giờ!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
??????? sx tại tầu tức nói là hàng ....ake á, chứ hông lẽ hàng chính hãng sx tại tầu ghi made in japan ông chủ ? cẩn thận ko người chơi nhao sang tầu mua cố lại ôm phải 1 đống củi về luộc bánh trưng bây giờ!
há há em đã sửa lại đang online chém trên điện thoải nên chưa rõ ý :D kaka

Bình luận từ Facebook