Góp ý nhỏ Về việc tránh giao dich bị lừa

hieu126

Binh Nhất
Dạo này em thấy diễn đàn có rất nhiều tin bị lừa.
Nhiều anh em bức súc nhưng lại chẳng giải quyết ra đâu.
Ai đúng ai sai chẳng có ai giải quyết
Diễn đàn bongban.org là diễn đàn đầu tiên của Việt Nam về bóng bàn
Nơi kết nối đam mê cho những ai yêu trái bóng nhưng cũng không tránh khỏi những điều xấu nhỏ nhoi.
Vì vậy em kiến nghị BQT cũng như mọi người trong diễn đàn.
VỚI ADMIN:
1) kHI AI ĐĂNG KÍ BÁN ĐỒ TRÊN DIẾN ĐÀN THI TRONG CHỮ KÍ PHẢI CÓ TÊN,SỐ ĐIỆN THOẠI,SỐ TK NGÂN HÀNG,ĐỊA CHỈ -Đây là thông tin cơ bản thông thường chỉ người mua mới biết.
2) Nhờ admin kiểm tra độ sác thỰc của thông tin hoặc phải có người bảo lãnh mới đươc giao bán đỒ.

VỚI MỌI NGƯỜI :
1. SAU KHI GIAO DICH THÌ GIỮ LẠI TIN NHẮN MUA BÁN ĐẺ SAU NÀY CÓ GÌ ĐỐI CHẤT.
2. NẾU SAU 1 TUẦN KHÔNG NHẬN ĐƯỢC MÓN HÀNG THÌ THÔNG BÁO LÊN ĐIỄN ĐÀN.
SAU 2 TUẦN MÀ CHUA NHẠN ĐƯƠC HÀNG-NGƯỜI BÁN KHÔNG CÓ LÝ DO CHÍNH ĐÁNG THÌ NGƯỜI MUA ĐƯA THÔNG TIN LÊN SỐ ĐIỆN THOAI,TÊN , NICK GIAO DỊCH ,SÓ TK NGÂN HÀNG ĐỂ ANH EM TRÊN DIẼN ĐÀN CÓ BIÊN PHÁP (thậm chí là quấy rối cho bọn xấu không làm gì được)

TẠI SAO ANH EM MÌNH LẠI ĐỂ CHO BỌN XẤU LỘNG HÀNH
NGƯỜI TỐT CHÚNG TA PHẢI ĐOÀN KẾT LẠI

có ngời bảo chỉ là số tiền nhỏ khi giao dich sao lai làm ầm lên nhưng em đươc biết rất nhiều ANH EM trong diễn đàn la mua hộ người khác .tiền cho là giá trị ít đi nhưng uy tín của anh em mình sẽ để đi đâu?

Em chỉ là một giọt nước nhỏ chưa thể làm gì nhiều mong anh em lên tiếng để có thể nói với ban quản tri.
XIN MỌI NGƯỜI CHO Ý KIẾN .

toannq

Trung Uý
Việc chứng thực số tài khoản,số điện thoại lfa rất khó,chắc k làm đc đâu ạ.AE cố gắng giao dịch tận nơi,xa thì nhờ người quen thôi cho chắc ăn với những người chưa có tên tuổi

hieu126

Binh Nhất
khi giao dich sẽ có số tk và họ tên đầy đủ người nhận nên sẽ có số tk dễ dàng.nếu số tk không phải là số tk giao dich đăng kí trên diễn đàn .ae đừng giao dich.
nếu mọi người đồng tam em nghĩ la sẽ làm được
thank mo người

Bình luận từ Facebook