Giới thiệu những loại vợt giá rẽ chất lượng cao

hieu126

Binh Nhất
Em mới tập bóng bàn nên chưa biết nhiều về bóng bàn.Vậy ai đã từng thử qua các loại vợt rồi thì cho em ý kiến a.

Ai thấy có cây vợt nào giá ngon, mà chất lượng (qua hình ảnh) lại tốt (nếu có thử qua càng tốt) thì cứ post ở đây.

Ty-PingPong

Binh Nhất
Bạn thử lựa chọn 1 trong số sau nhé.
Butterfly: Dòng này thì rẻ nhất là trên 2tr
Stiga: Optimum SYNC - Cliper CR - Tube Carbo ( ~1tr5 )
Xiom: Zetro Quad - V1 Quad - Axelo - Stratro ... ( ~1tr5 -> 1tr8 )

Ttfan2012

Đại Tá
Em mới tập bóng bàn nên chưa biết nhiều về bóng bàn.Vậy ai đã từng thử qua các loại vợt rồi thì cho em ý kiến a.

Ai thấy có cây vợt nào giá ngon, mà chất lượng (qua hình ảnh) lại tốt (nếu có thử qua càng tốt) thì cứ post ở đây.

Minh thấy cốt Leoviz của Hỏa Châu cũng dc lắm bạn ơi.

Drhongson

Đại Tá
Mình thấy cây T2 của Trung quốc chơi ngon , nảy tốt , tiếng kêu boongboong thanh thoát trong veo
nghe rất sướng tai , giá chỉ mấy trăm ngàn .
Bạn tham khảo thử nhé.

Last edited by a moderator:

binhnguyen

Binh Nhì
T2 với ng mới tập khá khó đánh vì rất nảy, tốt nhất chọn cốt thuần gỗ
Cốt thuần gỗ nhìn chung là hợp nhưng cũng phải chọn kỹ vì thuần gỗ mà khối cây vẫn rất nhanh, ví như Yasaka Galaxya hay Joola MC1. Theo tiêu chí của bạn hiếu đang tìm kiếm thì có lẽ Yasaka Ma Lin Extra Offensive là một lựa chọn an toàn.

son_canloc

Đại Tá
Mình thấy cây T2 của Trung quốc chơi ngon , nảy tốt , tiếng kêu boongboong thanh thoát trong veo
nghe rất sướng tai , giá chỉ mấy trăm ngàn .
Bạn tham khảo thử nhé.
Cả nước đang hướng tới tẩy chay hàng CHINA mà bác . Bác quảng cáo thế là phạm pháp đó . Nhưng cũng phải công nhận hàng CHINA vừa ngon vừa rẻ , mình có 6 cái thì 5 cái của china rồi . Hihi nếu có thêm nữa càng tốt

Tưởng vụ gì chứ vụ này cũng rất đơn giản : - dòng Andro đáp ưng được ngay tiêu chí mà bạn đưa ra.
Có thể kể ra vài e ngon mình đã qua sd rất ok giá giao động từ 1,4 đến 1,950 bạn nhé:
+ Thuần gỗ có : CS7,Tronum Aratox , Kinetic Supreme Off+
+ Carbon hoặc gỗ trộn Carbon : Kinetic CFLight Off+, Super Core Carbon Light, Kinetic Supreme, Treiber K
Kết hợp với mặt vợt của Andro hoặc hãng khác đều được vì dòng vợt này không kén mút

bachikho

Đại Tá
ở VN có chỗ nào bán mấy cốt này ko các bác nhỉ:

Yinhe MC2:

HRT Clipper

HRT Ebenholz NCT V

HRT Rosewood NCT V

LKT Instinct

LKT Instinct +

Last edited:

mebb0101

Trung Tá
nếu a rơ mềm dẻo giật xoáy,điểm rơi..thiên về kĩ thuật thì nên chọn Stiga Clipper CR (1tr250)vừa rẻ vừa dễ điều khiển và kết hợp mút.
nếu a rơ tấn công thì nên chọn Andro CS7 velocity , Andro Aratox Tronum cũng vừa tiền đó a. ( 1tr4 - 1tr6)
chúc a mau kiếm được Vợ..t mới

minhdc

Trung Sỹ

Bạn thử dòng cốt Leovis của Hỏa Châu giá hợp lý : Ruby : 1500 K, Amper, Opal : 1300 K. Bên phải dùng Stiga LT Spin (890 K) hay Palio Blist (760 K )2011. Trái dùng Daiwai Saviga ( 380 K ) tập là hợp lý giá và đánh OK.
Nếu có điều kiện bạn qua Hà Đông mình mời bạn đánh thử cốt.
Liên lạc với mình qua chữ ký nhé.

Bình luận từ Facebook