GIẢI VÔ ĐỊCH BÓNG BÀN TOÀN QUỐC 2014 : ĐẮC LẮC 4 - 10/9

diamond

Trung Uý
Đạt hôm qua thi đấu tâm lý ko ổn định. Có séc thua 0-9 ko thể hiểu nổi. ĐKQ hôm qua đánh trên bàn rúc lưới hơi bị nhiều. Mấy séc thua đều có vài quả đỡ giao bóng của Đạt hỏng. Nói chung ĐKQ xứng đáng khi đã lội ngược dòng.

NTBB

Super Moderators
Hic đúng tuyệt đối chứ còn sao nữa bạn , ĐKQ đã hết thời đỉnh cao rồi còn gì . Thế mới biết BB chuyên nghiệp đang đi về đâu ? Theo ngu ý của tại hạ thì BS Hồng Sơn với bác NTBB ( anh ÚT ) ngồi vào ghế LĐBBVN sẻ hiệu quả hơn vì vị trí này không cần những người có chuyên môn hỡm ( ? ) mà chỉ cần người có TÂM với BB nước nhà , còn HLV tuyển BBVN nên trao cho ĐKQ và VMC . À mà quên không biết 2 bạn này đã có bằng ĐH chưa nhể ?
Dù sao mình dự đoán ĐKQ vô địch là có cơ sở .
Chúc mừng ĐKQ và LTĐ 2 vđv đạt thành tích cao nhất
Đang úp video nhưng hơi lâu xin chờ nha

Để vực dậy một môn thể thao đỉnh cao nói chung, và BB nói riêng, có nhiều việc phải làm lắm, và phải được cả "hệ thống" đồng tâm hiệp lực. Và đó là công việc của tầm vĩ mô. Chứ cánh BB phong trào "vì mồ hôi" như mình thì làm được cái gì, hihi ! Chỉ mong mỏi một cách thật tình thôi. Và trong cuộc chơi lấy vui lấy khỏe thì cố gắng cùng ace góp sức cho phong trào BB "mồ hôi" phát triển được tí nào hay tí đó, cũng là một cách có thêm niềm vui trong cuộc sống.

Đương nhiên cũng như tất cả mọi người yêu mến BB, mình rất mong các cấp hữu quan hãy dành nhiều thứ hơn cho BB chuyên nghiệp, để một ngày gần nhất, chúng ta lại thấy các VĐV BB của chúng ta đứng trên bục cao nhất trong các giải khu vực, và xa hơn là châu lục và thế giới - tại sao lại không dám mơ như thế, phải ko các bạn ?

(Xin lỗi Hung-hanoi vì mình đã làm loãng nội dung topic ! Chỉ tại đ/c son_canloc quá "manh động"!)

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Đạt hôm qua thi đấu tâm lý ko ổn định. Có séc thua 0-9 ko thể hiểu nổi. ĐKQ hôm qua đánh trên bàn rúc lưới hơi bị nhiều. Mấy séc thua đều có vài quả đỡ giao bóng của Đạt hỏng. Nói chung ĐKQ xứng đáng khi đã lội ngược dòng.
Có đoạn tưởng Q buông xuôi và ra đi nhanh khi mà không đỡ được giao bóng của Đạt và để thua 4-11 , tiếc cho Đạt không tận dụng được , nhất là những quả đôi công bền Q toàn thắng cọng với việc bị Q ép trái để Đạt đẩy sang và Q chủ động khai thác rất tốt tấn công quả này dẫn đến Đạt bị ke cứng bị dẫn 9-0 rồi 11-3 .

Hungtq

Administrator
Chuyện ngỏ bên lề (xin lỗi anh Hùng vì đã làm loãng thớt của anh)
Thưa hai bác Sơn, thưa bác Ma Cao!

Hungtq thấy các bác đều là những người tâm huyết với bóng bàn, bằng cách này hay cách khác muốn truyền lửa nhiệt huyết đến cho những người khác :)

Ấy thế nhưng tại sao trên diễn đàn này các bác lại làm các members buồn lòng vì những tranh cãi với nhau.
Ở đây Hungtq chưa bàn về việc nguyên nhân sai từ ai nhưng Hungtq cứ mạo muội nhận xét thế này:

1/ Bác Drhongson
Đam mê có thừa, sẵn sàng làm những điều tốt nhất cho bongban.org.
Chắc mọi người còn ghi dấu hình ảnh cảm động của bác Sơn bê quần áo đi bán ở trên khán đài tại Đà Nẵng Open 2012 nhằm kiếm chút kinh phí cho giải :D
Cái bác Sơn cần điều tiết đó là: không nên kỳ vọng tất cả mọi người cũng phải nhanh và nhiệt huyết như bác.
Mỗi người mỗi hoàn cảnh, nhưng có tâm với diễn đàn, đóng góp cho diễn đàn nhiều hay ít thì cũng đều được trân trọng.

2/ Bác Son_canloc
Hungtq chưa từng gặp bác nhưng thấy ở bác sự nhiệt huyết có thừa, từ mảnh đất Can Lộc quê bác, bác luôn dõi theo và quan tâm sâu sắc đến bóng nền bóng bàn nước nhà :)
Cái bác cần điều chỉnh đó là sự nhắc đi nhắc lại quá nhiều những lỗi mà bóng bàn chuyên nghiệp VN đang mắc.
Có lẽ ít giao lưu với anh em bongban.org nên bác không hiểu: những điều bác nói, bác bức xúc thì anh em biết cả, biết trước cả khi nó lên mặt báo. Nhưng những vấn đề đó người ta nói 1 lần và có những người lặng lẽ tác động hay làm gì đó để giảm thiểu những chuyện ấy đi. Đâu nhất thiết cứ phải nói đi nói lại
Chúng ta không thể để bóng bàn đi lên bằng sự trách móc phải không bác, nhất là có khi lại là trách nhầm :(

3/ Bác Ma Cao
Bác có tâm, có những chia sẻ thiết thực và bổ ích trên diễn đàn :)
Tuy nhiên Hungtq thấy thỉnh thoảng bác có những nhận xét liên quan đến chính trị.
Vấn đề chính trị luôn bị cấm tại các diễn đàn vì:
- Chắc chắn gây ra những mâu thuẫn giữa các thành viên vì quan điểm chính trị không phải ai cũng giống ai
- Gây nguy hiểm cho sự tồn tại của diễn đàn

Thưa các bác.
Trên diễn đàn này chúng ta là những người lớn tuổi. Hai bác Sơn chắc trên dưới 50; em năm nay 45; bác Ma Cao chắc cũng tầm em.
Chẳng ít các thành viên của bongban.org này gọi chúng ta là chú, có khi là bác nữa. Vậy là người lớn, nên chăng chúng ta cần có sự chỉn chu để làm gương cho lớp trẻ.

Bài viết đã dài, ý còn mà chưa thể nói hết.
Nếu có những lời chưa đúng, chưa phải Hungtq xin các bác bỏ qua. Nếu gặp ở VIỆT NAM OPEN 2014 tháng 12 tới, Hungtq sẽ tự tay rót rượu, tạ lỗi với các bác.
Trân trọng.

son_canloc

Đại Tá
Hihi rút kinh nghiệm trước đây bây giờ mình có gây sự với ai đâu , thêm bạn bơt thù mà xin đừng đưa mình vào danh sách với các bác ở trên . Bạn Hungtq hay nhắc chuyện cũ quá làm mình ngại . Thanks

Ma Cao

Trung Uý
Chuyện ngỏ bên lề (xin lỗi anh Hùng vì đã làm loãng thớt của anh)
Thưa hai bác Sơn, thưa bác Ma Cao!

Hungtq thấy các bác đều là những người tâm huyết với bóng bàn, bằng cách này hay cách khác muốn truyền lửa nhiệt huyết đến cho những người khác :)

Ấy thế nhưng tại sao trên diễn đàn này các bác lại làm các members buồn lòng vì những tranh cãi với nhau.
Ở đây Hungtq chưa bàn về việc nguyên nhân sai từ ai nhưng Hungtq cứ mạo muội nhận xét thế này:

1/ Bác Drhongson
Đam mê có thừa, sẵn sàng làm những điều tốt nhất cho bongban.org.
Chắc mọi người còn ghi dấu hình ảnh cảm động của bác Sơn bê quần áo đi bán ở trên khán đài tại Đà Nẵng Open 2012 nhằm kiếm chút kinh phí cho giải :D
Cái bác Sơn cần điều tiết đó là: không nên kỳ vọng tất cả mọi người cũng phải nhanh và nhiệt huyết như bác.
Mỗi người mỗi hoàn cảnh, nhưng có tâm với diễn đàn, đóng góp cho diễn đàn nhiều hay ít thì cũng đều được trân trọng.

2/ Bác Son_canloc
Hungtq chưa từng gặp bác nhưng thấy ở bác sự nhiệt huyết có thừa, từ mảnh đất Can Lộc quê bác, bác luôn dõi theo và quan tâm sâu sắc đến bóng nền bóng bàn nước nhà :)
Cái bác cần điều chỉnh đó là sự nhắc đi nhắc lại quá nhiều những lỗi mà bóng bàn chuyên nghiệp VN đang mắc.
Có lẽ ít giao lưu với anh em bongban.org nên bác không hiểu: những điều bác nói, bác bức xúc thì anh em biết cả, biết trước cả khi nó lên mặt báo. Nhưng những vấn đề đó người ta nói 1 lần và có những người lặng lẽ tác động hay làm gì đó để giảm thiểu những chuyện ấy đi. Đâu nhất thiết cứ phải nói đi nói lại
Chúng ta không thể để bóng bàn đi lên bằng sự trách móc phải không bác, nhất là có khi lại là trách nhầm :(

3/ Bác Ma Cao
Bác có tâm, có những chia sẻ thiết thực và bổ ích trên diễn đàn :)
Tuy nhiên Hungtq thấy thỉnh thoảng bác có những nhận xét liên quan đến chính trị.
Vấn đề chính trị luôn bị cấm tại các diễn đàn vì:
- Chắc chắn gây ra những mâu thuẫn giữa các thành viên vì quan điểm chính trị không phải ai cũng giống ai
- Gây nguy hiểm cho sự tồn tại của diễn đàn

Thưa các bác.
Trên diễn đàn này chúng ta là những người lớn tuổi. Hai bác Sơn chắc trên dưới 50; em năm nay 45; bác Ma Cao chắc cũng tầm em.
Chẳng ít các thành viên của bongban.org này gọi chúng ta là chú, có khi là bác nữa. Vậy là người lớn, nên chăng chúng ta cần có sự chỉn chu để làm gương cho lớp trẻ.

Bài viết đã dài, ý còn mà chưa thể nói hết.
Nếu có những lời chưa đúng, chưa phải Hungtq xin các bác bỏ qua. Nếu gặp ở VIỆT NAM OPEN 2014 tháng 12 tới, Hungtq sẽ tự tay rót rượu, tạ lỗi với các bác.
Trân trọng.

OK, xin đa tạ A. Hưng đã có nhận xét tốt. Vậy mà ông nội Thắng bachikho mắng E là các chia sẽ của E vô giá trị! hix buồn quá

son_canloc

Đại Tá
Để vực dậy một môn thể thao đỉnh cao nói chung, và BB nói riêng, có nhiều việc phải làm lắm, và phải được cả "hệ thống" đồng tâm hiệp lực. Và đó là công việc của tầm vĩ mô. Chứ cánh BB phong trào "vì mồ hôi" như mình thì làm được cái gì, hihi ! Chỉ mong mỏi một cách thật tình thôi. Và trong cuộc chơi lấy vui lấy khỏe thì cố gắng cùng ace góp sức cho phong trào BB "mồ hôi" phát triển được tí nào hay tí đó, cũng là một cách có thêm niềm vui trong cuộc sống.

Đương nhiên cũng như tất cả mọi người yêu mến BB, mình rất mong các cấp hữu quan hãy dành nhiều thứ hơn cho BB chuyên nghiệp, để một ngày gần nhất, chúng ta lại thấy các VĐV BB của chúng ta đứng trên bục cao nhất trong các giải khu vực, và xa hơn là châu lục và thế giới - tại sao lại không dám mơ như thế, phải ko các bạn ?
Xin ngoài lề với a tý . Nếu không có phong trào thì sẻ không thể tuyển chọn đc những vđv có năng khiếu thật sự để đi đến vinh quang mà hiện nay nhất là BB lai theo hướng Cha truyền con nối ...
Chưa dám nói Công Phượng U19 VN có thể trở thành cầu thủ xuất sắc hay không nhưng nếu không có HVBĐ Asenan thì CP khó trở thành cầu thủ vì có cạnh tranh đc với con em các cựu cầu thủ Sông Lam đâu , không đc chon vào tuyển thiếu niên SL thì làm sao mà trở thành cầu thủ . Hihi e lại quá nữa rồi nhưng đó lại là sự thật
Báo cáo với a , sau 1 thời gian gây dựng pt hôm qua Sở TDTT về quê e chơi và trao đổi trực tiếp về chuyến thi đấu Thái Lan của con em và hướng dẫn thủ tục nếu có địa điểm Sở TDTT sẻ cấp cho e 2 bàn BB mới nhằm gây dựng pt ở quê , hihi nếu không kêu lên ông trời thì liệu ông trời có biết e là ai phải không a

Last edited:

Hungtq

Administrator
Hihi rút kinh nghiệm trước đây bây giờ mình có gây sự với ai đâu , thêm bạn bơt thù mà xin đừng đưa mình vào danh sách với các bác ở trên . Bạn Hungtq hay nhắc chuyện cũ quá làm mình ngại . Thanks
OK, xin đa tạ A. Hưng đã có nhận xét tốt. Vậy mà ông nội Thắng bachikho mắng E là các chia sẽ của E vô giá trị! hix buồn quá

Xin nhấn mạnh 2 điều mà Hungtq đã nói ở bài trên.

- Mỗi người mỗi hoàn cảnh, nhưng có tâm với diễn đàn, đóng góp cho diễn đàn nhiều hay ít thì cũng đều được trân trọng.
- Chẳng ít các thành viên của bongban.org này gọi chúng ta là chú, có khi là bác nữa. Vậy là người lớn, nên chăng chúng ta cần có sự chỉn chu để làm gương cho lớp trẻ.

Thêm nữa: việc đưa thông tin cá nhân của bất cứ thành viên nào lên mà không được sự đồng ý của họ thì đều không được phép bác Ma Cao nhé!

hungvotdoc

Thượng Tá
Hôm qua xem toàn bộ trận cung kết đơn nam giữa Đoàn Kiến Quốc và Lê Tiến Đạt trực tiếp trên kênh Hà Nội 2. Một trận đấu phải nói là giàu cảm xúc. Kết quả ĐKQ thắng 4-3. Đặc biệt ấn tượng là séc 7 Quốc đã bị dẫn 4 - 8 mà vẫn kiên trì "leo núi" thành công - Nói chung lối đánh của Quốc "quái" hơn Đạt. Như vậy là lớp trẻ vượt qua được Quốc vẫn là cả một vấn đề. Trận đấu hay nhưng công nghệ truyền hình trực tiếp kém quá : góc quay hạn chế, âm thanh thì thiếu hẳn những tiếng " cọc cọc" đặc trưng của bóng bàn. Trận chung kết nữ giữa Trang và Kim thì mới xem hết séc 1 nhưng đoán chắc Trang thắng dễ 4-0 không biết có đúng không? Bóng bàn nữ cũng chưa ai vượt được Mỹ Trang - Buồn!

natalia

Thượng Sỹ

(Xin lỗi Hung-hanoi vì mình đã làm loãng nội dung topic ! Chỉ tại đ/c son_canloc quá "manh động"!)
Bác nói rất đúng và rất trúng, cụ thể là mấy bác ở LDBBVN fải làm nhiều hơn nữa .... quyết liệt ...

Last edited by a moderator:

NTBB

Super Moderators
Bác nói rất đúng và rất trúng, cụ thể là mấy bác ở LDBBVN fải làm nhiều hơn nữa .... quyết liệt ...

Không chỉ là trách nhiệm của cấp cao đâu bạn ạ ! Mà ai cũng phải có trách nhiệm tạo điều kiện cho BB phát triển, nếu chúng ta còn yêu mến môn BB. Nếu LĐ tổ chức nhiều giải chuyên nghiệp trong năm, nhưng khán giả lèo tèo thì VĐV cũng không có hưng phấn để đánh. Đấy chỉ là 1 khía cạnh thôi.
Mọi người đều phải "làm" nhiều hơn!

Bình luận từ Facebook