Giải hội chùa Đáp Cầu - 15 Tết

ping80

Trung Uý
Chủ Nhật (rằm tháng riêng) này là hội chùa Đáp Cầu, mọi năm mình thấy cũng có giải bóng bàn (CLB Xóm Đồng năm ngoái cũng có tham gia).

Anh/chị/em nào tham dự giải này hoặc biết thông tin xin public lên đây nhé.

Đặc biệt để khích lệ cho phong trào bóng bàn tại phường Đáp Cầu, tất cả anh/chị/em nào ở Đáp Cầu đạt giải mình sẽ có phần thưởng trị giá ! :)

Xin cám ơn.

docmaorg

Đại Tá
Kinh đúng đáp cầu luôn à máu nhỉ, cách quê em mấy bước chân gớm mặt thật. Về lại vào nhà ông tiến bưởi ngồi chơi nhỉ.

ping80

Trung Uý
Giải bóng bàn hội chùa Đáp Cầu BN thành công tốt đẹp - phóng sự ảnh .

Hôm nay là ngày lễ hội Đình chùa Đáp Cầu tp.Bắc Ninh, giải bóng bàn của lễ hội cũng đã diễn ra trong ngày và thành công tốt đẹp.

Ngay từ sáng sớm các VĐV và khán giả đã tập trung về khu vực thi đấu

Chủ tịch Phường Đáp Cầu tới khai mạc giải đấu

Các trận đấu diễn ra rất hấp dẫn và nhiều kịch tính

Trận trung kết đơn nam giữa anh Thủy (Đáp Cầu) và Đức (Thị Cầu)

BTC trao giải cho các VĐV đạt giải :

Tất cả các đội tham dự đều được BTC mời dùng cơm tại nhà khách của Đình, tất nhiên không thể thiếu chút rượu quê :)

Những câu hát quan họ như níu kéo tất cả mọi người ở lại dù đã bế mạc giải đấu của hội

Xin cảm ơn BTC đã tổ chức một giải bóng bàn thành công, vui vẻ, và đoàn kết. Xin cảm ơn các anh/em chú bác CBL Quế Võ 2 đã không ngại đường xa về dự với đội hình đông đủ và thi đấu rất nhiệt tình-cống hiến. Xin cảm ơn khán giả đã cổ vũ nhiệt tình cho các trận đấu.

Cuộc vui nào rồi cũng tới lúc phải tạm biệt, đến hẹn lại lên ở mùa xuân năm sau .

Last edited:

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Anh ping80 có thể cho thêm thông ti về giải và các cầu thủ đoạt giải với? :D

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Quá ngon rồi ! chúc mừng giải thành công ! Ping nên dùng phần mềm Microsoft Office Picture Manager > chỉnh sửa > resize chọn wed large > ta sẽ có 1 bức ảnh vẫn đẹp và dung lượng lại nhỏ up lên và load ra sẽ nhanh và mượt hơn .

Có kế hoạch lên xem nhưng đúng ngày rằm nhiều việc quá lên ko lên được đáng tiếc ! để nghị phóng viên khu vực post chi tiết thêm cho anh em biết nhé !

ping80

Trung Uý
Quá ngon rồi ! chúc mừng giải thành công ! Ping nên dùng phần mềm Microsoft Office Picture Manager > chỉnh sửa > resize chọn wed large > ta sẽ có 1 bức ảnh vẫn đẹp và dung lượng lại nhỏ up lên và load ra sẽ nhanh và mượt hơn .

Có kế hoạch lên xem nhưng đúng ngày rằm nhiều việc quá lên ko lên được đáng tiếc ! để nghị phóng viên khu vực post chi tiết thêm cho anh em biết nhé !

thanks anh, tối qua về HN muộn nên vội quá em chưa kịp xử lý gì vì muốn up lên nhanh cho nó nóng hổi. :)

ping80

Trung Uý
Anh ping80 có thể cho thêm thông ti về giải và các cầu thủ đoạt giải với? :D

Giải này được diễn ra hàng năm vào ngày lễ hội (rằm tháng riêng). Giải chưa mở rộng quy mô vì phong trào bóng bàn Phường Đáp Cầu còn nhiều hạn chế và khó khăn. Các đối tượng tham gia mới chỉ gồm các CLB Xóm Đồng, Thị Cầu, Đáp Cầu, và huyện Quế Võ.

KQ Giải : Nhất đôi nam (bác Phượng+1 bác đánh tay trái) , Nhất đơn nam : Đức "trẻ" - CLB Xóm Đông, Nhì đơn Nam : anh Thủy CLB Xóm Đồng (người Đáp Cầu), Giải 3 đơn nam : anh Đoàn (Quế Võ 2).

Last edited:

hoangminhhau

Trung Uý

Mình có thời gian làm việc bên Phố Mới, có tham gia câu lạc bộ của khu 2 Thị trấn Phố Mới do A.Đoàn (ngoài cùng bên phải) làm chủ nhiệm, nói chung các bác, chú, anh bên đó sống rất chân tình, quan tâm đến phong trào bóng bàn, chịu khó giao lưu nhưng do điều kiện địa lí cũng như trình độ giao lưu cọ xát còn khá hạn chế nên sau mấy năm gặp lại trình độ hầu như không tăng mấy, mong rằng sắp tới sẽ có những giải đấu, những cá nhân nhiệt thành góp phần cho phong trào bóng bàn Bắc Ninh ngày càng phát triển hơn nữa.

Last edited:

ping80

Trung Uý

Mình có thời gian làm việc bên Phố Mới, có tham gia câu lạc bộ của khu 2 Thị trấn Phố Mới do A.Đoàn (ngoài cùng bên phải) làm chủ nhiệm, nói chung các bác, chú, anh bên đó sống rất chân tình, quan tâm đến phong trào bóng bàn, chịu khó giao lưu nhưng do điều kiện địa lí cũng như trình độ giao lưu cọ xát còn khá hạn chế nên sau mấy năm gặp lại trình độ hầu như không tăng mấy, mong rằng sắp tới sẽ có những giải đấu, những cá nhân nhiệt thành góp phần cho phong trào bóng bàn Bắc Ninh ngày càng phát triển hơn nữa.

Ah hôm qua mình có ngồi ăn cùng với anh Tâm ở Quế Võ có nhắc tới bạn hoangminhhau đó. :) Lúc nào có dịp về Quế Võ chơi thì ới mình cùng đi nhé. :)

hoangminhhau

Trung Uý
Ah hôm qua mình có ngồi ăn cùng với anh Tâm ở Quế Võ có nhắc tới bạn hoangminhhau đó. :) Lúc nào có dịp về Quế Võ chơi thì ới mình cùng đi nhé. :)
À vâng a Tâm làm cùng cơ quan e. Ok bác e vẫn hay về thăm các bác, chú, anh ở bên đấy. Thế bác hay chơi ở đâu hôm nào a,e mình giao lưu e thì hay đánh ở chỗ thằng Dũng 9, có dịp a,e mình làm quen.... số fone 0916163752 bác cho e số nhé.

nguyenbatam

Thượng Sỹ
ping80(Tú) bị nhầm 1 tí. Hôm qua giải 3 Đáp Cầu là a Đoàn( Chủ nhiệm CLB khu 2-TT Phố Mới). chứ không phải anh.hihi.Hậu vừ nói chuyện với anh.Khi nào có dịp mời 2 em đến Quế Võ chơi.A Đoàn và các thành viên sống vui lắm.Hôm nay ra CLB anh em tổ chức làm tí chúc mừng a Đoàn mang cờ về cho CLB.2 a em tỉ thí 5 trận,a Đoàn xung quá nên thắng 3.(23 sec).Phải nói Đáp Cầu tổ chức vui thật.toàn người biết tổ chức như Ô Hạnh, Ô Tâm,Ô Hòa, Ô Bình vv.

ping80

Trung Uý
ping80(Tú) bị nhầm 1 tí. Hôm qua giải 3 Đáp Cầu là a Đoàn( Chủ nhiệm CLB khu 2-TT Phố Mới). chứ không phải anh.hihi.Hậu vừ nói chuyện với anh.Khi nào có dịp mời 2 em đến Quế Võ chơi.A Đoàn và các thành viên sống vui lắm.Hôm nay ra CLB anh em tổ chức làm tí chúc mừng a Đoàn mang cờ về cho CLB.2 a em tỉ thí 5 trận,a Đoàn xung quá nên thắng 3.(23 sec).Phải nói Đáp Cầu tổ chức vui thật.toàn người biết tổ chức như Ô Hạnh, Ô Tâm,Ô Hòa, Ô Bình vv.

Sorry anh em nhầm, em lại cứ nghĩ anh Đoàn nhận cờ thay anh. hihi :) .Chắc chắn em sẽ xuống QV chơi vào dịp tới, em có số của anh và của anh Long rồi.

hoangminhhau

Trung Uý
Sorry anh em nhầm, em lại cứ nghĩ anh Đoàn nhận cờ thay anh. hihi :) .Chắc chắn em sẽ xuống QV chơi vào dịp tới, em có số của anh và của anh Long rồi.

đi nhớ ới e nhé nếu đi được a e mình cùng đi, mà bác chưa cho e số của bác à?

Drhongson

Đại Tá
Hôm nay là ngày lễ hội Đình chùa Đáp Cầu tp.Bắc Ninh, giải bóng bàn của lễ hội cũng đã diễn ra trong ngày và thành công tốt đẹp.

Ngay từ sáng sớm các VĐV và khán giả đã tập trung về khu vực thi đấu

Chủ tịch Phường Đáp Cầu tới khai mạc giải đấu

Các trận đấu diễn ra rất hấp dẫn và nhiều kịch tính

Trận trung kết đơn nam giữa anh Thủy (Đáp Cầu) và Đức (Thị Cầu)

Tất cả các đội tham dự đều được BTC mời dùng cơm tại nhà khách của Đình, tất nhiên không thể thiếu chút rượu quê :)

Những câu hát quan họ như níu kéo tất cả mọi người ở lại dù đã bế mạc giải đấu của hội

Xin cảm ơn BTC đã tổ chức một giải bóng bàn thành công, vui vẻ, và đoàn kết. Xin cảm ơn các anh/em chú bác CBL Quế Võ 2 đã không ngại đường xa về dự với đội hình đông đủ và thi đấu rất nhiệt tình-cống hiến. Xin cảm ơn khán giả đã cổ vũ nhiệt tình cho các trận đấu.

Cuộc vui nào rồi cũng tới lúc phải tạm biệt, đến hẹn lại lên ở mùa xuân năm sau .

Lễ hội mà có thể thao , có bóng bàn , thật tuyệt vời .
Lâu nay nhiều lễ hội cứ bị lẫn vào mấy cái mê tín dị đoan thật tiếc .
Nay lễ hội Đáp cầu Bắc ninh vừa có ca hát vừa có thể thao , thế thì còn gì bắng nữa .
Đọc tin xem hình mà phấn chấn quá , chúc mừng các bác , hihi .

Last edited by a moderator:

hoangminhhau

Trung Uý
Vâng Bắc Ninh là thế bác ạ, một vùng đất Kinh Bắc địa linh nhân kiệt rất nhiều nét văn hóa riêng, cứ tháng Giêng đầu năm này là các làng thay nhau tổ chức lễ hội mà làng nào cũng phải có quan họ và các trò chơi dân gian, các môn thể thao về sức khỏe cũng như về trí tuệ dành cho các lứa tuổi.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Chuẩn bị đến ngày khai hội !

Giải truyền thống lễ hội Chùa Đáp Cầu như mọi năm vẫn áp dụng thể thức khách mời ! kinh báo để người hâm mộ đến xem và cổ vũ !

( MOD cũng được mời dự giải này )

Bình luận từ Facebook