GAC Group 2015 ITTF World Tour, Kuwait Open

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Giờ này em tính ngủ mà các pác cứ nhắc đến tên em mãi sao em ngủ được, em giống Lindan bên cầu lông vậy, em chỉ có động lực ở giải lớn thôi ^ ^

chanvongkieng

Đại Uý
XX đánh với ZJK ở trận này rất hay ,mỗi lần đánh vào bh bị nó đè nên h cứ múc vào fh thế là ăn luôn vì XX tay trái mà

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
nghe bác nào nói zhangjike đánh như không hết sức thấy buồn cười. Ở giải này mình xem thấy Xuxin thường sử dụng kỹ thuật (không biết gọi là gì) hất bóng bên phía tay thuận khi bóng xoáy nặng, ngang ở khoảng ngắn bàn làm đối phương không biết hắn sẽ lên trái tay hay thuận tay, quả này mình thấy mới ở xuxin, cùng lối giật đẩy ra sát 2 góc bàn làm zhang ko phản ứng kịp.
Malong thì thấy sự khác biệt quá rõ, có vẻ như ốm hơn nên bộ chân phải nói quá nhanh, đánh với fan thấy bên bh của malong khủng khiếp từ đờ mi trên bàn, giật trái xa bàn đều ổn định và tốc độ cao, đánh rất tỉnh táo. Trận malong gặp xuxin phải nói là trận hay, có mấy quả giật chữ i nhanh đến nỗi nhìn trên clip phải tua lại mấy lần xem hắn làm điều đó như thế nào. Vote mạnh cho malong ở giải này
Thực ra quả vảy kiểu này Xu Xin làm lâu rồi bác, chắc gần đây ngộ ra đây là cách khắc chế Zhang Jike

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
nghe bác nào nói zhangjike đánh như không hết sức thấy buồn cười. Ở giải này mình xem thấy Xuxin thường sử dụng kỹ thuật (không biết gọi là gì) hất bóng bên phía tay thuận khi bóng xoáy nặng, ngang ở khoảng ngắn bàn làm đối phương không biết hắn sẽ lên trái tay hay thuận tay, quả này mình thấy mới ở xuxin, cùng lối giật đẩy ra sát 2 góc bàn làm zhang ko phản ứng kịp.
Malong thì thấy sự khác biệt quá rõ, có vẻ như ốm hơn nên bộ chân phải nói quá nhanh, đánh với fan thấy bên bh của malong khủng khiếp từ đờ mi trên bàn, giật trái xa bàn đều ổn định và tốc độ cao, đánh rất tỉnh táo. Trận malong gặp xuxin phải nói là trận hay, có mấy quả giật chữ i nhanh đến nỗi nhìn trên clip phải tua lại mấy lần xem hắn làm điều đó như thế nào. Vote mạnh cho malong ở giải này
Bác phân tích hay quá :D

haboll

Đại Uý
Đúng là có rất nhiều quan điểm nhưng có quan điểm khiến người khác suy nghĩ, vỗ tay nhưng cũng có quan điểm cho người ta suy nghĩ là "ếch ngồi đáy giếng"
e k nghĩ quan điểm của mình là hoàn toàn chính xác, vì nó chỉ là quan điểm chủ quan. Nhưng em cũng khẳng định là không phải em nói bừa, e dựa vào thái độ và cách mà zhang jike đánh từng quả bóng và e luôn mong chờ những luận điểm từ mọi người.
còn " ếch ngồi đáy giếng " hay không thì em cũng không biết nữa, em đâu phải con ếch mà em biết!

h2ptnn

Trung Uý
Cũng có thể là họ chia đều thành tích các giải nhỏ. Còn nhưng giải như wc hay olympic thì mới là cuộc chiến thực sự
Mình nghĩ chuẩn!Đúng kiểu ae cùng tiến mà,có lợi khi như vậy họ đều đc xếp hạt giống.

chanvongkieng

Đại Uý
Tết nhất đến nơi rồi ,thực sự thắng ZJK mà mầm trên bọn còn lại thì sao nó k thắng nhỉ tiền thưởng mang chức têt hlv họ Lưu ,còn nó đc cái danh tiếng,vẹn cả đôi đường mà như thế thì chắc nó đến 40 tuổi vẫn chưa giải nghệ ấy chứ,mà cứ đến giải thì nó cũng chẳng phải đấu nội bộ với bọn CNT làm gì ,đằng nào cũng đc hlv chọn cơ mà

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Tết nhất đến nơi rồi ,thực sự thắng ZJK mà mầm trên bọn còn lại thì sao nó k thắng nhỉ tiền thưởng mang chức têt hlv họ Lưu ,còn nó đc cái danh tiếng,vẹn cả đôi đường mà như thế thì chắc nó đến 40 tuổi vẫn chưa giải nghệ ấy chứ,mà cứ đến giải thì nó cũng chẳng phải đấu nội bộ với bọn CNT làm gì ,đằng nào cũng đc hlv chọn cơ mà
Chúc rồi đó pác :D:D:D

bongban_fairplay

Thượng Sỹ
Nghe các cao thủ bình loạn chuyện giang hồ mà thấy kinh hồn bạt vía.như thể các cao thủ là cha là mẹ người ta ý,nói về con người,tâm lý,lối chơi phong độ......gì cũng biết hết ấy.sự thực là trình độ mình đường bóng qua lại đc có 2,3 đến 4 đường banh là cao thì biết gì về tụi zjk,ml,xx,fzd mà chém kinh quá.
Có vẻ như zjk thắng hết idol của các cao thủ nên các cao thủ thấy nóng mặt với nó quá thì phải.mình thì ko dám ý kiến gì chỉ thấy có điều lạ là các giải ittf nó thua đều,còn giải lớn nó ẵm hết cả (nếu đc thì ai giải thích giúp thấp thủ với :) ).

Phạm Việt

Thượng Sỹ
e k nghĩ quan điểm của mình là hoàn toàn chính xác, vì nó chỉ là quan điểm chủ quan. Nhưng em cũng khẳng định là không phải em nói bừa, e dựa vào thái độ và cách mà zhang jike đánh từng quả bóng và e luôn mong chờ những luận điểm từ mọi người.
còn " ếch ngồi đáy giếng " hay không thì em cũng không biết nữa, em đâu phải con ếch mà em biết!
Nếu bạn học theo lối đánh của zhang. Bạn tìm 1 người đánh tay trái chặn BH cứng giật FH tốt. ở trình tầm Bạn rồi sẽ biết được cảm giác của zhang là không cắng sức hay là bế tắc. Ah mà quên bạn đánh tay trái! vậy không khó để tìm người tay phải rồi,

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Nghe các cao thủ bình loạn chuyện giang hồ mà thấy kinh hồn bạt vía.như thể các cao thủ là cha là mẹ người ta ý,nói về con người,tâm lý,lối chơi phong độ......gì cũng biết hết ấy.sự thực là trình độ mình đường bóng qua lại đc có 2,3 đến 4 đường banh là cao thì biết gì về tụi zjk,ml,xx,fzd mà chém kinh quá.
Có vẻ như zjk thắng hết idol của các cao thủ nên các cao thủ thấy nóng mặt với nó quá thì phải.mình thì ko dám ý kiến gì chỉ thấy có điều lạ là các giải ittf nó thua đều,còn giải lớn nó ẵm hết cả (nếu đc thì ai giải thích giúp thấp thủ với :) ).
Biết đánh với qua lại 2 3 pha là đủ quyền tự do chém rồi pác:D:D:Dnói như pác thì Mourinho với Arrigo Sachi không thể bình loạn chuyện giang hồ với Lampard hay Ruud Gullit :rolleyes:

Trainee

Đại Tá
Giải thích cho thấp thủ khó lắm, nó như giảng Đạo hàm cho h/s cấp I, e rằng anh Ngô Bảo Châu cũng toát mồ hôi. Vậy nên đừng đánh đố các cao thủ, thối lắm KK.

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Giải thích cho thấp thủ khó lắm, nó như giảng Đạo hàm cho h/s cấp I, e rằng anh Ngô Bảo Châu cũng toát mồ hôi. Vậy nên đừng đánh đố các cao thủ, thối lắm KK.
Không phải, vì anh em chém ở đây mình nghĩ cũng chơi bóng bàn khá lâu, mà theo quy tắc 10 ngàn giờ thì đã trở thành chuyên gia trong ngành rồi, vậy mà pác không cho chém nghĩ cũng buồn cười :D:D:D

bongban_fairplay

Thượng Sỹ
Nếu các cao thủ có 1 chút kiến thức thì giải thích tại sao cứ giải lớn nó thắng,giải nhỏ nó thua thì giải thích giúp trình gà như mình với.còn ko biết gì thì mình ko làm phiền nữa :)

Trainee

Đại Tá
Không phải, vì anh em chém ở đây mình nghĩ cũng chơi bóng bàn khá lâu, mà theo quy tắc 10 ngàn giờ thì đã trở thành chuyên gia trong ngành rồi, vậy mà pác không cho chém nghĩ cũng buồn cười :D:D:D
Ha ha, hôm bữa có anh kỳ cựu ở diễn đàn, trình bóng cũng cao, có bảo em là: ĐCM thấy mày chém kinh quá ở dd, trình bóng thì c*t, kiến trúc thì đ*o có bao nhiêu. Tao chán những thằng như mày, giờ đ*t vào nữa.
Em có bảo: anh phắn thì phắn con mẹ nó đi. Đừng có té rồi lại vừa đái vừa dòm lại. Anh cứ ôm cái đống kiến thức của anh mà gào lúc nhậu vỉa hè đi, em éo cần anh tư vấn. DD cần thằng như em nhiều hơn anh đó. Ít ra em còn dám nói cho xôm, như anh và nhiều lão trình B, C khác có khi sợ thằng nó trên bóng nó chửi nên đếch dám ho he chứ gì.
Lão tức xạm mặt =))

Trainee

Đại Tá
Nếu các cao thủ có 1 chút kiến thức thì giải thích tại sao cứ giải lớn nó thắng,giải nhỏ nó thua thì giải thích giúp trình gà như mình với.còn ko biết gì thì mình ko làm phiền nữa :)
@backhand-ghost viết nhiều lắm ở trên đó. Bạn biết viết, biết đọc thì gắng tận dụng đi, đỡ phí tiền ăn học. Hô hô.
Just for fun =))

Trainee

Đại Tá
Ok.mình đc cái viết đc đọc đc ko đến nỗi như bạn
Ừ đúng rồi, mình cũng nói bạn biết đọc biết viết mà. Nhưng ko rõ anh ghost viết 3 xàm quá hay sao? Hay bạn không đủ kiên nhẫn đọc hết? Haizz, hay là bạn còn ít tuổi, nếu vậy thì cũng dễ thông cảm, tuổi trẻ là thế mà, có tài, xông xáo, ... nhưng tính kiên nhẫn thì hay thiếu lắm ấy. Dăm 7 năm nữa sẽ đỡ hơn!

namvietinbank

Đại Uý
xem 1 giải đấu sao đánh giá được. còn tùy phong độ chùng nó chú các bác, kỹ thuật phát triển trong vài năm chú vài tháng sao mà thay đổi được nhất là h chúng nó ngang nhau hết rồi. mấy bố chém gió nào chia giải với... thả....đọc phát bực. bố cứ làm như bố sang tq uống rượu với bác lượng vậy. thể thao đỉnh cao làm gì có thả với nhường, không oánh được phải chịu.

Bình luận từ Facebook