FH của Zhang Jike 2015

:MaLong:

Thiếu Uý
theo mình thì cách giựt này.. thường tăng lực và xoáy bằng cổ tay là 9... và động tác giựt này .. thì ko thể mạnh .. nhưng chú trọng vào xoáy và giựt bỏ điểm

lamtq

Đại Tá
Thang này ro 2 càng. Fh Demi nen no danh bang vai va co Tay la Chinh. Bóng nhú chi can chom nguoi Len la Demi dc. Chu tha Tay xoay luon thi ko co dong 2 Ben voi kho Demi lam e oi
Sao nó không duỗi thẳng cẳng tay ra gấp nhỉ,chủ yếu dùng lườn với vai :(

:MaLong:

Thiếu Uý
Mình thì hơi mập nên tận dụng.. học theo cách của JZK..
nó chơi lối đánh ôm bàn phản công nhanh.. còn vấn đề nói giựt ko = Mã Long thì xin lỗi chưa biết ai hơn ai đâu... đừng đem thần tượng ra đưa lên mây... hãy học tập họ thôi... mình chẵng thần tượng ai.. lối đánh của ai hợp với mình thì mình lấy làm bài riêng cho mình.. mỗi người 1 chút :D

Trainee

Đại Tá
Mình thì hơi mập nên tận dụng.. học theo cách của JZK..
nó chơi lối đánh ôm bàn phản công nhanh.. còn vấn đề nói giựt ko = Mã Long thì xin lỗi chưa biết ai hơn ai đâu... đừng đem thần tượng ra đưa lên mây... hãy học tập họ thôi... mình chẵng thần tượng ai.. lối đánh của ai hợp với mình thì mình lấy làm bài riêng cho mình.. mỗi người 1 chút :D
Uhm, không nên nói ZJK giật FH không bằng ML, vì thường ta hay so như thế với người hơn kém nhau chút chút thôi!

ITTF

Đại Uý
Một thời mình nghiền cú FH của ZJK, cố gắng tập theo. Sau khi thành thục thì mới phát hiện ra nhược điểm của nó - dùng quá nhiều lực ở bàn tay/cổ tay hơn ở vai/lườn - động tác thường ngắn. Cái lởm này làm người sử dụng trong trận đấu khó uýnh được xa bàn - khó đối giật - khó giật bóng xuống.
Tuy nhiên cái thằng cha ZJK lại dùng "kỹ thuật" FH lởm đó như 1 vũ khí sắc bén, nó vẫn đối giật xa bàn ầm ầm (những thằng khác sử dụng kỹ thuật này đa phần chỉ chơi đc ôm bàn, lúc xa bàn chỉ đối giật đc 1-2 quả là hết đát) - nói chung nó dành Grand Slam xứng đáng, công lực cao cường thì cho dù sử dụng kỹ thuật lởm nào thì vẫn cứ đánh hay thôi...

seven25

Trung Uý
Thang này ro 2 càng. Fh Demi nen no danh bang vai va co Tay la Chinh. Bóng nhú chi can chom nguoi Len la Demi dc. Chu tha Tay xoay luon thi ko co dong 2 Ben voi kho Demi lam e oi
A nói em mới để ý,bảo sao càng em thả tay sâu đánh FH đến lúc chuyển qua lại đôi công 2 bên thây khó thế :(.

Bình luận từ Facebook