Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

zhang-Jike

Binh Nhì
"đổi", không phải là "đỗi"

"vẫn", không phải là "vẩn"
Diễn đàn bóng bàn có rất nhiều thành viên ở nước ngoài, Hà Lan, Anh, Pháp, Mỹ, Nhật...Nhiều người sống ở nước ngoài 20-30 năm, người ta còn ghi tiếng việt được là hay lắm rồi, đỗi hay đổi thì ai đọc cũng hiểu ... chả ai quan tâm, thím nên quan tâm đến những ý kiến, nhận xét liên quan đến bb thì tốt hơn, không loãng topic.

nxaa

Trung Uý
Diễn đàn bóng bàn có rất nhiều thành viên ở nước ngoài, Hà Lan, Anh, Pháp, Mỹ, Nhật...Nhiều người sống ở nước ngoài 20-30 năm, người ta còn ghi tiếng việt được là hay lắm rồi, đỗi hay đổi thì ai đọc cũng hiểu ... chả ai quan tâm, thím nên quan tâm đến những ý kiến, nhận xét liên quan đến bb thì tốt hơn, không loãng topic.

Đã bỏ công comment giúp người ta viết tiếng Việt tốt hơn người ta chưa cám ơn mà có ông vào thương vay khóc mướn làm clg vậy

Trainee

Đại Tá
Đã bỏ công comment giúp người ta viết tiếng Việt tốt hơn người ta chưa cám ơn mà có ông vào thương vay khóc mướn làm clg vậy
Ông quê ở đâu vậy?!
Có câu chửi cha không bằng pha tiếng!
Ông về dậy lại bố mẹ, họ hàng nhà ông trước đi đã nhé!

Thái Khang

Trung Uý
noi thật ban đầu e rất muốn chốt s zlc nhưng hổm giờ hỏi mấy a kinh nghiệm và trình cao thì toàn chốt : chú này đánh chi cây đấy, a còn chưa đánh nổi, thoi rụt lại s alc kkk vài năm ăn ở với nó xem tướng tá thế nào mới tính nữa ^^
Mình cũng từ Viscaria, rồi gắn bó với Super Vis được 3 tháng, nay mới qua Super ZLC Lin Jin Yu, phải nói là một cảm giác mới lại, khá hợp tay, nói chung là một cái gì đó ok hơn về độ bám bóng mà vẫn cảm giác êm tay như Super Vis.

lion

Đại Tá
Mình cũng từ Viscaria, rồi gắn bó với Super Vis được 3 tháng, nay mới qua Super ZLC Lin Jin Yu, phải nói là một cảm giác mới lại, khá hợp tay, nói chung là một cái gì đó ok hơn về độ bám bóng mà vẫn cảm giác êm tay như Super Vis.
Không biết được “ba bảy hăm mốt” ngày không rồi lại đòi đổi :)

hauhm

Binh Nhất
Mình mượn cầm thử mấy con Super ZLC thấy hơi nảy quá, ko hợp, nên đang băn khoăn là có nên thử Super Vis ALC không nữa, nghe nói ALC êm hơn :D .
bạn thử combo super vis với quantum x pro, không hối hận đâu, thấy trên diễn đàn hay nói vậy chứ mình chơi super lin cũng nảy bình thường

729-FX

Trung Uý
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng.
Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc.
Bác nào có kinh nghiệm review giúp nha!!!
Ps: mình đang dùng mút ten 19 cho cả 2 mặt.
Cá nhân em đang chơi sp alc (vis) được 1 tuần
Em có từng chơi qua zjk zlc, sp zjk zlc, boll alc, boll zlc. So sánh tạm thời thì sp alc chắc chắn nảy hơn alc, nó gần gần như zlc, nhưng độ kiểm soát, độ lưu bóng có phần tốt hơn zlc, nhưng sp alc vòng cung bóng đi khá thẳng (bản thân thằng alc đã cho bóng thấp rồi, sp còn thấp hơn), nên bác phải tạo xoáy tốt. Và super alc hay super zlc thì đều k hợp rơ tăng xoáy cầu vồng đâu. Vì nó nảy lắm. Tất nhiên sẽ có người oánh được thôi, nhưng em nghĩ đa phần ae phong trào khó mà kiểm soát được con này để oánh cầu vồng. Xét về mặt thì em nghĩ bác nên bán 1 con ten 19 đi, mua dig 09c về tập cho xoáy, hoặc k thì mua mặt tàu dhs H3, 729 battle 2 hàng chợ về tập cũng được. Mặt tàu độ tạo xoáy thì quá tốt luôn. Bác có thể tăng xoáy thoải mái mà không sợ ra ngoài.

M.Hoang

Đại Tá
Cá nhân em đang chơi sp alc (vis) được 1 tuần
Em có từng chơi qua zjk zlc, sp zjk zlc, boll alc, boll zlc. So sánh tạm thời thì sp alc chắc chắn nảy hơn alc, nó gần gần như zlc, nhưng độ kiểm soát, độ lưu bóng có phần tốt hơn zlc, nhưng sp alc vòng cung bóng đi khá thẳng (bản thân thằng alc đã cho bóng thấp rồi, sp còn thấp hơn), nên bác phải tạo xoáy tốt. Và super alc hay super zlc thì đều k hợp rơ tăng xoáy cầu vồng đâu. Vì nó nảy lắm. Tất nhiên sẽ có người oánh được thôi, nhưng em nghĩ đa phần ae phong trào khó mà kiểm soát được con này để oánh cầu vồng. Xét về mặt thì em nghĩ bác nên bán 1 con ten 19 đi, mua dig 09c về tập cho xoáy, hoặc k thì mua mặt tàu dhs H3, 729 battle 2 hàng chợ về tập cũng được. Mặt tàu độ tạo xoáy thì quá tốt luôn. Bác có thể tăng xoáy thoải mái mà không sợ ra ngoài.
Vòng cung con này cao hơn zlc ko em

Thái Khang

Trung Uý
Đang xài Super Lin cũng khá ngon, cũng đang ngắm nghía back up thêm 1 em Fan ALC

Bình luận từ Facebook