Em xin hỏi về Wed : phobongban.vn

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Mọi người cho em hỏi trang wed này bán hàng có uy tín không ạ ? K phải em nghi ngờ gì đâu mà do em chưa mua trên wed bao giờ nên không biết ? Mọi người trả lợi giúp em với , em cám ơn !!!

nhưng cho em hỏi. Có một số hàng em xem thấy giá bằng và có khi đắt hơn hàng mới là do đâu hả nhà cung cấp. Mặc dù em đã mua một vài hàng ở đây, thấy cũng khá uy tín.

Linh69

Đại Tá
nhưng cho em hỏi. Có một số hàng em xem thấy giá bằng và có khi đắt hơn hàng mới là do đâu hả nhà cung cấp. Mặc dù em đã mua một vài hàng ở đây, thấy cũng khá uy tín.
Bạn cú tưởng tượng có rất nhiều loại a,b,c,d... Đắt hơn cũng tuỳ - bây giờ bao nhiêu thứ phải cạnh tranh - cứ bán đắt thì bán cho ma à! :p

Trainee

Đại Tá
Bạn lấy ví dụ kèm đường link lên đây để anh em cùng nghiên cứu
Hoặc là bạn được thêm thông tin là tại sao nó đắt hơn
Hoặc là anh em biết thêm là có chỗ bán rẻ hơn :D

Ý em không hẳn là như thế. Ý Em là muốn nói cùng một mặt hàng thì hàng mới Ở Việt Nam và hàng được xách tay về thì hàng xách tay về đã qua sử dụng tốt hơn hay sao mà lại đắt hơn. Hay nói cách khác hàng xuất sang Việt Nam kém hơn hàng mới (trước khi xuất ở nước được xách tay về). Hay nói vòng vo Hàng xuất sang Việt Nam kém chất lượng hơn hàng xuất cho Nhật, Hàn Quốc.

Trainee

Đại Tá
Ý em không hẳn là như thế. Ý Em là muốn nói cùng một mặt hàng thì hàng mới Ở Việt Nam và hàng được xách tay về thì hàng xách tay về đã qua sử dụng tốt hơn hay sao mà lại đắt hơn. Hay nói cách khác hàng xuất sang Việt Nam kém hơn hàng mới (trước khi xuất ở nước được xách tay về). Hay nói vòng vo Hàng xuất sang Việt Nam kém chất lượng hơn hàng xuất cho Nhật, Hàn Quốc.
Nói vòng vo thì nó vo vòng vòng lắm, bạn lấy ví dụ một mặt hàng lên thì anh em phân tích cho nó sẽ chuẩn chỉ hơn.
Còn nói túm lại thì đại khái đúng là như bạn nói, ko đúng 100% nhưng về cơ bản, hàng xuất sang VN là hàng kém hơn cũng như Laptop, máy nguyên bộ xách tay từ Mỹ về thì thường là rất ổn ! À tất nhiên, hàng xách tay mà cũ quá thì lại khác, ở đây mình muốn nói cùng là hàng mới ở các thị trường khác nhau :D

Bình luận từ Facebook