Em đang phân vân nên chọn Tmb Zlc hay Graydia Zlc?

quan2304

Binh Nhì
Chào các bác, ace!
Hiện tại em đang chuẩn bị mua kiếm mới, lối chơi hiện tại của em là chơi đều 2 càng, công thủ toàn diện ạ. :D
Nhưng hiện tại e đang phân nên chọn cây tmb zlc hay cây Gray Zlc mong các bác giúp em với và có thể tư vấn hộ e luôn combo từng cốt vợt luôn ạ! :D
Em xin chân thành cảm ơn!

minh lâm

Trung Sỹ
Chào các bác, ace!
Hiện tại em đang chuẩn bị mua kiếm mới, lối chơi hiện tại của em là chơi đều 2 càng, công thủ toàn diện ạ. :D
Nhưng hiện tại e đang phân nên chọn cây tmb zlc hay cây Gray Zlc mong các bác giúp em với và có thể tư vấn hộ e luôn combo từng cốt vợt luôn ạ! :D
Em thích gray zlc hơn tmb. Bóng đi chắc và ác hơn tmb... hình thức đẹp, chiến đấu mạnh mẽ hơn tmb.

minh lâm

Trung Sỹ
Chào các bác, ace!
Bác @Dũng Cửu vào cho anh em ý kiến ạ...

Dũng Cửu

Đại Tá
Bác @Dũng Cửu vào cho anh em ý kiến ạ...
với ai ôm bàn thiên về giật trái - xoay chuyển - bóng chuẩn bền - giật điểm rơi - đờ mi thì TMB ZLC là sự lựa chọn
- Do TMB cấu tạo mỏng hơn sử dụng gỗ koto nên độ cắn xoáy tốt hơn Gray
- Với ai thích bạt bóng - tốc độ nhanh chọn Graydia , Graydia zlc đánh dc cả xa bàn - về bên trái gray cảm giác giật trái kém nhưng tăng lực trái - đấm trái tốt hơn TMB ZLC do Gray dầy hơn - chắc hơn sử dụng gỗ hinoki bề mặt cứng hơn :D
^_^

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Bạn phải xác định thêm là bạn chơi vợt dày hay mỏng. Vì Timo ZLC khá mỏng 5.5 còn Garay ZlC là 7.1. Mình đã từng chơi cả 2 và nhận xét của bác @Dũng Cửu ở trên khá đúng.
- Mình xin có thêm 1 chút đóng góp là: Nếu bạn chọn hãng khác để thay thế Garaydia ZLC thì có thể chọn TSP Hinoki Carbon Speed, rất tương đồng. Cấu tạo 2 lớp ngoài đều là Hinoki, TSP Hinoki thì có carbon mềm cảm giác rất giống zlc. TSP Hino Carbon có độ dày 6.5 nên khá lý tưởng đánh 2 càng. Giật trái, fick trái hơn hẳn Garaydia zlc. Chặn đẩy trái tốt hơn hẳn garaydia zlc.
- Giá cả TSPm Hino carbon lại khá mềm 1tr950.
Mình đang chơi TSP Hino Carbon khá thú vị.

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Nói ko phải khen chứ ban đầu nhìn cán Garay ZLC cứ nhầm tưởng bảo kiếm 1 thời " Song Ngư qúa hải ", nhiều người thích vẻ body bên ngoài ko chịu em nó:confused:, cầm vaò oánh mới biết cái cảm giác rất chi là phê :cool:

minh lâm

Trung Sỹ
Nói ko phải khen chứ ban đầu nhìn cán Garay ZLC cứ nhầm tưởng bảo kiếm 1 thời " Song Ngư qúa hải ", nhiều người thích vẻ body bên ngoài ko chịu em nó:confused:, cầm vaò oánh mới biết cái cảm giác rất chi là phê :cool:
Phê như con tê tê bác nhỉ... quất lâm tự thẳng tiến mà rước em nó về...

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
Chào các bác, ace!
gray zlc nhé b :)

Bình luận từ Facebook