Em đang dùng gai 755, cốt Sardius, muốn được tư vần đổi qua gai dị hơn

toibantang

Binh Nhất
Em đang dùng gai 755, cốt Sardius, bên phải em dùng Acuda S2. Em đánh trái và phải ở mức độ trung bình, độ ổn định chưa cao. Chủ yếu là gài banh phá lối đánh của đối thủ nên muốn tìm gai dị hơn ạ. Trái em chủ yếu là chặn, gò, thỉnh thoảng vẩy khi gặp bóng xuống. Em cũng muốn tập xoay vợt nữa.
Mong mọi người tư vấn giúp em ạ. Em xin cảm ơn.

unlucky_child

Đại Uý
muốn quay vợt, bạn phải thay đổi cách cầm. Thay đổi cách cầm, sẽ làm ảnh hướng lớn đến lối chơi. Ví dụ mình quen cầm hơi dài ra 1 chút, khi đánh bh hoặc fh lại phải hơi cầm vợt khác 1 chút, nên mới quay vợt đc. Bạn nên suy nghĩ lại.

huyheo99

Đại Uý
Kiếm côt mỏng hơn tí em oi.sadius khô mà cứng quá.cảm giác k tôt rồi khó xử lý banh nưa. Đag xài 755 đây.đủ thể loại với nó nhe.co đêu kiêm cốt rug ( mỏng ) 1 xiu cảm giác cho nhìu

đức cương

Đại Uý
Em đang dùng gai 755, cốt Sardius, bên phải em dùng Acuda S2. Em đánh trái và phải ở mức độ trung bình, độ ổn định chưa cao. Chủ yếu là gài banh phá lối đánh của đối thủ nên muốn tìm gai dị hơn ạ. Trái em chủ yếu là chặn, gò, thỉnh thoảng vẩy khi gặp bóng xuống. Em cũng muốn tập xoay vợt nữa.
Gai dị hơn thì nên đánh supeblock. Gai 755 dễ chơi hơn. Nhưng nếu thuần được supeblock thì rất dị. Nếu đánh trên cốt sadiu thì thích nhất quả đấm dúi nhanh. Quả ép vẩy cũng hay. Tuy nhiên kê chặn và cắt trên cốt sadiu không phát huy được hết tính năng của gai.
Nếu bạn quen cảm giác sadiu và công nhiều hơn thủ thì không cần đổi cốt 2 tốc độ hoạc cốt có tốc độ chậm đâu.

lamtq

Đại Tá
Dán keo tang luc Haifu

Mình chơi 2 gai, 1 công, 1 thủ trên cốt sardius; thử nhiều cốt, lại quay về Sadi.. có lẽ vì mình quá quen với cốt sadi (cầm nó 13 năm), theo mình cốt càng cứng, càng khó điều khiển, nhưng khi đã khiển được...thì bóng càng khó cho đối phương... bạn nào đam mê gai, có nhu cầu chia sẻ, mạn đàm, .. nếu ở Hà Nội, gặp nhau để chia sẻ kinh nghiệm. Mình ở Hà Nội (Cầu Giấy và Thanh Xuân)

Bình luận từ Facebook