Dừng lại với Nittaku Fillmea

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Chào các pác,

Hôm nay mới rảnh vào diễn đàn viết cảm nhận về cây vợt mới của em
Sau khi chia tay GA, VIS, NA trong lúc hoang mang vô tình đến nhà bác nghệ nhân để sửa giùm ông cậu cây vợt bị gãy, được bác giới thiệu cây này nên em đã quyết định thử nó
Bề ngoài nhìn nó không có gì bắt mắt, nhìn nó rất lạnh lùng, điểm cộng ngoại hình là logo màu bạc nhìn sang hơn logo màu vàng hiện tại của Nittaku:D
Tên: Nittaku Fillmea
Loại hình: Off+
Giá: 1t650
Mặt vợt: 157 x150
Độ dày: 5.8mm
Trọng lượng: 85g

Cấu tạo 5 lớp gỗ LIMBA+KOTO+G-Carbon+Candlenut+G-Carbon+KOTO+LIMBA) 2 lớp G-carbon (Glasscross+Unidirectional Carbon) nằm ở lớp thứ 3 và 5 của vợt, còn công dụng để làm gì thì em quên mất rồi, có thể vì ngộ tính thấp nên không thể giống Lệnh Hồ Xung trong 1 đêm nghe Phong Thanh Dương giảng mà thuộc được khẩu quyết của Độc Cô Cửu Kiếm được:D:Dhôm khác sẽ gặp bác nghệ nhân để hỏi lại, công nghệ này Nittaku sử dụng cho 3 cây Rutis, Noveliar và Fillmea

Vợt này lạ cái trên diễn đàn mình hay nước ngoài rất ít thông tin về nó, trong catalogue của Nittaku cũng chỉ xếp ở góc nhỏ xíu:(
Em không rành review cảm giác vợt có thể do trình còn gà, nhưng có cái lạ từ lúc đổi sang cây này điểm ăn dâm nhiều hơn:D:D, đưa ông bạn đánh thử ổng nói cảm giác gần giống cây Jun Mizutani
Sau khi trải qua thời gian bị loạn đao cuối cùng em đã tìm được cây vợt ưng ý, vừa tốc độ vừa có cảm giác bóng và rút ra kinh nghiệm:"Không có vợt tốt nhất, chỉ có vợt hợp với mình và chiến thuật của mình :D:D:D

attack01

Đại Uý
Cốt Nitaku thì kinh nghiệm của mình là cán cầm rất sướng và đẹp (hơn BTY) cảm giác như cây vợt nó thành một phần của tay mình vậy....Ngoài ra các dòng có 5 lớp gỗ trở lên thì đánh rất đầm, cảm giác bóng giữ trên vợt lâu hơn nên phù hợp với lối đánh kỹ thuật đúng cơ bản (rơ đánh tự nhiên sẽ không thích Nitaku bằng Sar hay Almutar)....Chưa đánh thử cây fillmea này nhưng có cảm giác là nó giống với Nitaku Largespear....Khi đánh lực như bị nén lại rồi mới bung ra....Ngoài ra phải mất thời gian làm quen lâu hơn so với BTY.....Đúng là mỗi người sẽ hợp với một số cốt thật, chứ không phải cứ đắt tiền là tốt...nhưng nhìn chung thì cốt phải trên 2tr mới đánh lâu dài được...chúc mừng bạn tìm được cốt tốt...nếu có điều kiện bạn nên thử gắn Ten05 vào sẽ càng thấy sức mạnh của cây này..:)

xukaka

Đại Tá
Rồi bác lại đổi kiếm thôi. Đó chỉ là cảm giác lúc đầu. Khi cầm cây vợt mớt hay bị cảm giác thế. Mình cũng hay bị tình trạng thế..cuối cùng loạn đao.

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Rồi bác lại đổi kiếm thôi. Đó chỉ là cảm giác lúc đầu. Khi cầm cây vợt mớt hay bị cảm giác thế. Mình cũng hay bị tình trạng thế..cuối cùng loạn đao.
Đã tìm được cây hợp rồi pác, cây nào thích thì mua thêm chứ ko cần phải lo nghĩ về nó nữa:D:D:D

attack01

Đại Uý
Đang chơi cây BF của Nittaku cán đẹp lung linh, sang chơi inner zlc của BTY nhìn cán buồn mất mấy ngày....cán cây Fillmea này của bác cũng đẹp nè....sao BTY không làm cán kỹ tí nhỉ :(

Bình luận từ Facebook