Đôi nữ Hoa, Hồng: Thách đấu các đôi nữ CLB khác

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Mấy hôm nay đánh bóng cảm giác không thật tay do bệnh viêm đa khớp tái phát. Đen quá đúng vào dịp chuẩn bị thi đấu mấy giải quan trọng.

Anh biết bệnh khớp nó đau khó chụi lắm. nếu nản chí trong vận động thì lại nặng thêm, theo anh thì em cứ duy trì luyện tập nhưng cường độ và thời giam luyện tập cần phân bổ hơp hợp lý thì sẽ hiệu quả hơn. khi tập quá nặng so với những ngày bình thường sẽ rất khó hồi phục vì tuổi U 40 lâu hồi phục lại.ì Anh cũng hỏng cột sống số 1.2.3 và cả đốt sống cổ rồi. chúc em có nhiều niềm vui trong cuộc sống.

HONGBBC

Thượng Sỹ
Anh biết bệnh khớp nó đau khó chụi lắm. nếu nản chí trong vận động thì lại nặng thêm, theo anh thì em cứ duy trì luyện tập nhưng cường độ và thời giam luyện tập cần phân bổ hơp hợp lý thì sẽ hiệu quả hơn. khi tập quá nặng so với những ngày bình thường sẽ rất khó hồi phục vì tuổi U 40 lâu hồi phục lại.ì Anh cũng hỏng cột sống số 1.2.3 và cả đốt sống cổ rồi. chúc em có nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Em bị bênh xương khớp từ hồi trẻ đấy a a. Đầu tiên là bệnh gai đôi cột sống đi châm cứu suốt từ ngày chơi bóng bàn đỡ hẳn cái lưng, bây giờ lại phát ra bệnh viêm khớp sưng các đốt xuơng tay, buồn quá anh a.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Em bị bênh xương khớp từ hồi trẻ đấy a a. Đầu tiên là bệnh gai đôi cột sống đi châm cứu suốt từ ngày chơi bóng bàn đỡ hẳn cái lưng, bây giờ lại phát ra bệnh viêm khớp sưng các đốt xuơng tay, buồn quá anh a.

Cuộc sống luôn cần có niềm tin và hy vọng. anh hy vọng em sẽ vượt qua những trở ngại của bệnh tật, lạc quan yêu đời, đôi lúc cũng phải quyên bệnh tật để vươn lên trong cuộc sống. Tạo cho cuộc sống của mình và gia đình có nhiều ý nghĩa hợn. Chúc em vui, khỏe.,/

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Theo anh em cần đi khám và điều trị triệt để, bây giờ có nhiều loại thuốc hay lắm, thuốc tây không khỏi thì dùng thuốc nam hoặc đi châm cứu, bọn anh dưới này thấy em nói như vậy cũng buồn, vì bóng bàn nữ Lào Cai vắng em là kém vui rồi, cố gắng lên em nhé, càng có bệnh càng phải vận động, bóng bàn là môn phù hợp đấy

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Mình cũng đã từng bị gai cột sống và viêm bao gân ngón tay và cổ tay. Mình đi khám tây y thì chỉ đỡ được 1 thời gian ngắn (viêm bao gân thì tây y đòi phải mổ). Sau mình may mắn có 2 người chỉ cho 2 bài thuốc, mình áp dụng thấy rất hiệu quả:

1. Bài thuốc trị gai cột sống, đau ngang thắt lưng:
Mua 1 quả bóng rổ (loại thường thôi cho rẻ tiền - sở dĩ nên dùng bóng rổ vì đường kính nó to, hiệu quả sẽ cao), bơm thật căng. Cứ lúc nào rảnh ở nhà thì nằm ngửa trên sàn nhà, đặt quả bóng dưới lưng ở ngay cột sống, chỗ eo thắt lưng, rồi trườn tới trườn lui để quả bóng nó lăn dọc cột sống của mình. Rồi lắc người theo hướng ngang khi quả bóng ở vị trí ngang thắt lưng. Một vài lần đầu rất khó làm (và khá đau) vì mình vốn quen tư thế đứng, ngồi, cột sống lưng cong gù về phía sau, nay "bắt" nó cong ngược lại nên vừa khó, vừa đau. Nhưng chỉ vài lần là quen và đỡ đau cột sống hẳn đi. Mình kiên trì mấy năm nay, cứ sáng nào cũng tập 10-15 phút, đã hết hẵn bệnh đau cột sống, sáng ra đi làm rất thoải mái; chơi BB vài tiếng ko có vấn đề gì. Người chỉ cho mình bài này là 1 ông Thầy dạy võ ở Bình Định, đồng thời cũng là dân chơi bóng bàn. Theo Thầy ấy thì chính động tác lăn tới lăn lui đó là một việc mát xa cho các cơ lưng và các dây thần kinh dọc cột sống; tư thế ưỡn người ngược với bình thường sẽ làm cho các đốt sống "cọ xát" vào nhau theo chiều ngược với bình thường và dần làm "mòn" các phần gai giữa các đốt sống. Các gai ko còn chèn ép dây thần kinh thì mình hết đau. Mình cũng tập động tác này cho phần đốt sống cổ bằng cách đặt quả bóng ở sau gáy và cũng làm các động tác như vậy.

2. Bài thuốc trị viêm bao gân đốt ngón tay và cổ tay:
Mua 1 ký gừng củ (càng già càng tốt), 1 ký muối mỏ (muối hột), 2 lít rượu đế xịn (cao độ). Giã gừng (hoặc có máy xay thì cho vào xay nhuyễn càng tốt), rồi đổ chung với muối hột ngâm vào trong rượu trong 1 cái hũ có thể thò được cả bàn tay vào. Cứ lúc rảnh (ngồi xem tivi chẳng hạn) thì ngâm nguyên cả bàn tay vào. Lúc lấy tay ra sẽ thấy da rất nóng, nhưng ko sao vì đó là tác dụng của gừng, muối và rượu. Mình đã từng bị viêm đốt ngón tay và cổ tay, bác sỹ bắt phải đeo thiết bị "gông" cứng bàn tay cả mấy tháng và uống thuốc Tây mà chẳng khỏi. Nhưng khi theo bài thuốc này, chỉ hơn 2 tuần là hết hẳn luôn.

Em Hồng thử bài thuốc này xem. Anh nghĩ thuốc có nghiệm hay không còn phụ thuộc cơ địa từng người. Nhưng với bài tập và bài thuốc như trên thì nếu ko có lợi thì ...cũng chẳng hại gì. Thực tế từ riêng cá nhân anh thì thấy rất hiệu quả.

Chúc em mau lành bệnh để còn ..."chiến", hihi !!!

HONGBBC

Thượng Sỹ
Mình cũng đã từng bị gai cột sống và viêm bao gân ngón tay và cổ tay. Mình đi khám tây y thì chỉ đỡ được 1 thời gian ngắn (viêm bao gân thì tây y đòi phải mổ). Sau mình may mắn có 2 người chỉ cho 2 bài thuốc, mình áp dụng thấy rất hiệu quả:

Mua 1 quả bóng rổ (loại thường thôi cho rẻ tiền - sở dĩ nên dùng bóng rổ vì đường kính nó to, hiệu quả sẽ cao), bơm thật căng. Cứ lúc nào rảnh ở nhà thì nằm ngửa trên sàn nhà, đặt quả bóng dưới lưng ở ngay cột sống, chỗ eo thắt lưng, rồi trườn tới trườn lui để quả bóng nó lăn dọc cột sống của mình. Rồi lắc người theo hướng ngang khi quả bóng ở vị trí ngang thắt lưng. Một vài lần đầu rất khó làm (và khá đau) vì mình vốn quen tư thế đứng, ngồi, cột sống lưng cong gù về phía sau, nay "bắt" nó cong ngược lại nên vừa khó, vừa đau. Nhưng chỉ vài lần là quen và đỡ đau cột sống hẳn đi. Mình kiên trì mấy năm nay, cứ sáng nào cũng tập 10-15 phút, đã hết hẵn bệnh đau cột sống, sáng ra đi làm rất thoải mái; chơi BB vài tiếng ko có vấn đề gì. Người chỉ cho mình bài này là 1 ông Thầy dạy võ ở Bình Định, đồng thời cũng là dân chơi bóng bàn. Theo Thầy ấy thì chính động tác lăn tới lăn lui đó là một việc mát xa cho các cơ lưng và các dây thần kinh dọc cột sống; tư thế ưỡn người ngược với bình thường sẽ làm cho các đốt sống "cọ xát" vào nhau theo chiều ngược với bình thường và dần làm "mòn" các phần gai giữa các đốt sống. Các gai ko còn chèn ép dây thần kinh thì mình hết đau. Mình cũng tập động tác này cho phần đốt sống cổ bằng cách đặt quả bóng ở sau gáy và cũng làm các động tác như vậy.

Mua 1 ký gừng củ (càng già càng tốt), 1 ký muối mỏ (muối hột), 2 lít rượu đế xịn (cao độ). Giã gừng (hoặc có máy xay thì cho vào xay nhuyễn càng tốt), rồi đổ chung với muối hột ngâm vào trong rượu trong 1 cái hũ có thể thò được cả bàn tay vào. Cứ lúc rảnh (ngồi xem tivi chẳng hạn) thì ngâm nguyên cả bàn tay vào. Lúc lấy tay ra sẽ thấy da rất nóng, nhưng ko sao vì đó là tác dụng của gừng, muối và rượu. Mình đã từng bị viêm đốt ngón tay và cổ tay, bác sỹ bắt phải đeo thiết bị "gông" cứng bàn tay cả mấy tháng và uống thuốc Tây mà chẳng khỏi. Nhưng khi theo bài thuốc này, chỉ hơn 2 tuần là hết hẳn luôn.

Em Hồng thử bài thuốc này xem. Anh nghĩ thuốc có nghiệm hay không còn phụ thuộc cơ địa từng người. Nhưng với bài tập và bài thuốc như trên thì nếu ko có lợi thì ...cũng chẳng hại gì. Thực tế từ riêng cá nhân anh thì thấy rất hiệu quả.

Cảm ơn anh NTBB nhiều! Tối nay em đã làm theo bài thuốc của anh nhưng em không biết ngâm tay trong bao lâu thì được vì em ngâm trong 30 phút đã thấy rất nóng và rát không thể ngâm tiếp được, lúc bỏ ra tay nóng như bị bỏng. Liệu ngâm nhiều có bị phồng da không anh. Anh có kinh nghiệm vì đã sử dụng bài thuốc này rồi hướng dẫn giúp em nhé! Cảm ơn anh!

NTBB

Super Moderators
He He ! Đã có cuộc "tư vấn y tế" từ xa cho em Hồng. "Thầy lang" đâu có ngờ "bênh nhân" của mình lại "máu" thế, ngâm tay tới nửa tiếng đồng hồ (chắc tại sốt ruột muốn hết đau ngay để còn đánh giải đây) .... Ui ! May mà sáng nay bàn tay của người đẹp vùng cao vưỡn bình thường chứ ko ... làm sao, thật hú vía !!!

Duongapaco

Đại Tá
Ngày mai em thi đấu rồi
Lòng dạ bồi hồi chỉ sợ em thua
Tính em thích thắng không đùa
Tin vui thắng trận em đưa Diễn đàn

NTBB

Super Moderators
Ngày mai em thi đấu rồi
Lòng dạ bồi hồi chỉ sợ em thua
Tính em thích thắng không đùa
Tin vui thắng trận em đưa Diễn đàn

Bác Yên có vẻ "o bế" em Hồng ghê quá đấy nha ! Không khéo mấy em khác lại "tị" thì gay đấy!

Nhờ bác Yên gửi lời của NTBB chúc chị em thi đấu vui và đạt thành tích cao nhá ! (Tất cả các em chứ không "yêu tiên" em nào đâu, hihi !! ).

HONGBBC

Thượng Sỹ
Bác Yên có vẻ "o bế" em Hồng ghê quá đấy nha ! Không khéo mấy em khác lại "tị" thì gay đấy!

Nhờ bác Yên gửi lời của NTBB chúc chị em thi đấu vui và đạt thành tích cao nhá ! (Tất cả các em chứ không "yêu tiên" em nào đâu, hihi !! ).
Anh NTBB ơi! Ngày mai có một số "Em" đi thi đấu giải ngành không riêng gì mình em đâu?????? Cảm ơn anh đã quan tâm động viên chị em trước khi lâm trận.

khoa-it-BBC

Binh Nhì

cách điều trị đau lưng đó rất hay đấy, em thừong xuyên làm như vậy mỗi khi đau lưng, làm một lúc là khỏi liền.
Chúc chị mau khỏi bệnh.

Duongapaco

Đại Tá
Sáng mai hai chị em Hồng và Hoa CLB BBC đi thi đấu giải khối kinh tế tỉnh Lào Cai, thay mặt anh chị em CLB APT Dương Apaco xin chúc
Hai em thi đấu tốt, dành thành tích cao. Các em chú ý gữi gìn sức khỏe để chủ nhật tuần sau đấu giải nữ phong trào tỉnh Lào Cai nhé

HONGBBC

Thượng Sỹ
Sáng mai hai chị em Hồng và Hoa CLB BBC đi thi đấu giải khối kinh tế tỉnh Lào Cai, thay mặt anh chị em CLB APT Dương Apaco xin chúc
Hai em thi đấu tốt, dành thành tích cao. Các em chú ý gữi gìn sức khỏe để chủ nhật tuần sau đấu giải nữ phong trào tỉnh Lào Cai nhé
Cảm ơn anh Duong Apaco! Tối mai em sẽ thông tin kết quả thi đấu trong ngày lên diễn đàn nhé.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Chúc hai em Hồng và Hoa thi đấu tự tin và quyết tâm trong từng trận. cập nhật tin tức để các anh chia vui. rất tiếc anh phải đi tiếp khách của Xí nghiệp tại Sa pa,nên không đến sân để động viên trực tiếp được. Mong các em thông cảm nhé. xin gặp các em sau kết thúc giải. một lần nứa chúc toàn đội thi đấu đạt được nhiều giải cao../.

HONGBBC

Thượng Sỹ
Kết quả thi đấu giải khối Kinh tế tổng hợp

Sau một ngày thi đấu Sở Nông nghiệp & PTNT đã đạt được kết quả sau:
Nội dung đơn
Phong - Hiếu (SGT) 3 - 0
Hoa - Linh (SKH) 3 - 0
Bình - Tuấn (XD) 3 - 0
Bộ - Tuấn (XD) 3 - 2
Chiến - Chiến (STT) 3 - 0
Đáp - Tranh (BQLDA) 1 - 3
Hoa - Nga (SKH) 3 - 0
Hồng - Dung (SKH) 3 - 0
Hồng - Vân (BQLDA) 3 - 0
Phong - Hưng (SXD) 3 - 2

Nội dung đôi
Chiến Bình - Hà Tuấn (XD) 3 - 1
Phong Phương - Bộ Đáp 3 - 2
Bình Chiến - Anh Đức (TTSTĐT) 3 - 0
Bình Chiến - Điệp Giang (SKH) 3 - 0
Phong Phương - Anh Bắc (SKH) 0 - 3
Bộ Đáp - Hiếu Vang (SGT) 2 - 3
Hồng Hoa - Tâm Thu (SKH) 3 - 1
Hồng Hoa - Phương thư (XT) 3 - 0

Năm nay Sở Khoa học lại thuê hai cầu thủ Tuấn Anh và Tuấn (Tuấn Anh đánh ngang với Bình Lô, Tuấn cho Bình lô đi trước 2 - 3 trái) song 2 người này không đánh nội dung đơn mà chỉ đánh đôi. Sáng nay đôi nam nữ Hà Hà (Sở xây dựng, vô địch chung kết khối 2012) đã bị đôi Tuấn Tâm này cho đi tàu bay nhanh.

Hôm nay hai chị em Hoa Hồng đã có một ngày thi đấu tốt, chưa thua trận nào, chắc chắn đã có giải nhất đôi nữ. Sáng mai cả hai chị em đều có trận tranh giải nhất nội dung đơn nữ ở 2 lứa tuổi khác nhau (Đối thủ cũng ngang tầm) không thể lơ là được. Hy vọng 2 chị em đều thành công.

Bình luận từ Facebook