Đỡ giao bóng khi đối thủ ném bóng vào mặt vợt

Cuongngoquyen

Trung Uý
Cậu áo vàng tên là Chinh có biệt danh là Chinh 3 tai còn cậu áo xanh tên là Quân biệt danh là Quân chùa,Chinh có quả giao bóng phủi rất hay mà quả hay nhất còn gọi là quả TUỐT LÚA còn Quân bây giờ tầm trình b diễn đàn. Trích thông tin do bạn Nhap-mon cung cấp

thanhchuatau

Đại Uý
Cậu áo vàng tên là Chinh có biệt danh là Chinh 3 tai còn cậu áo xanh tên là Quân biệt danh là Quân chùa,Chinh có quả giao bóng phủi rất hay mà quả hay nhất còn gọi là quả TUỐT LÚA còn Quân bây giờ tầm trình b diễn đàn. Trích thông tin do bạn Nhap-mon cung cấp
Minh da tung gap qua giao bong mo (mo trai luat ) rat kho chiu . Con nhu cau ao vang ten chinh . Kinh di qua

subasa

Đại Uý
Bóng bàn biết bao là động tác đẹp và cần phải mất rất nhiều thời gian và công sức tập luyện chỉ một động tác và những động tác kĩ thuật đẹp mắt cũng mang lại nhiều trận cầu hấp đãn người xem,tuy nhiên với kiểu giao đục chọi thì pha bóng kết thúc sau một nốt nhạc,ko có flick trên bàn cũng chẳng có đối giật.....Vì vậy gặp các bác này em xin mạn phép là không chơi,vì suy cho cùng chơi là để vui mà hoàn thiện mình sau đó là giao lưu cơ mà,có rất nhiều người giao bóng đúng luật và kĩ thuật tốt đánh với họ mình mới thực sự đc gọi là va chạm và học hỏi đc nhiều

QuangNhotNB

Trung Uý
giao bóng chỉ sợ nhất là những quả che bóng còn giao đục chọi mà ko che được bóng thì đỡ hỏng 1 vài quả rồi rút ra kinh nghiệm cũng sẽ đỡ được. quả giao xoáy ngang của bác chinh này đẹp và khó hơn quả ném bóng vào mặt vợt 1 cách lỗ liễu ^^

Cuongngoquyen

Trung Uý
Cứ xem như đây là một món "đặc sản" của bóng bàn, không dễ ai cũng có duyên được nếm thử đâu,hehehe
Mình cũng nghĩ thế,nói chung đấy cũng là một kỹ thuật,đúng hơn là một tuyệt chiêu,do k được công nhận nên mọi người mới phản đối,tuy nhiên được nếm thử cũng thấy hương vị bóng bàn đậm đà và đa dạng,hehe

thanhchuatau

Đại Uý
Mình cũng nghĩ thế,nói chung đấy cũng là một kỹ thuật,đúng hơn là một tuyệt chiêu,do k được công nhận nên mọi người mới phản đối,tuy nhiên được nếm thử cũng thấy hương vị bóng bàn đậm đà và đa dạng,hehe
Cuong oi cho minh hoi ti nhe .cau o HP co biet hai dau troc ko

sonkotia

Đại Tá
Chào bạn, xin lỗi tò mò, bạn về sới nào Vĩnh Phúc thế? Mình người Vĩnh Phúc mà =)
Dạ e trong hội ham vui ăn nhậu là chính chứ bóng bánh gì... Bọn e đang đợi phản hồi từ a Quý a ạ và hiện giờ bọn e cũng chưa biết ở đâu ạ

kirara

Moderator
Anh Quý Béo Phúc Yên hả? ha ha. Ăn chơi mà gặp ae Phúc Yên là chuẩn rồi bạn ơi, chúc chuyến đi vui vẻ nhé ^^

pen

Binh Nhất
Các bác quả thực là những người phong thái thật lịch lãm, ăn nói thật nhẹ nhàng. Chứ phải em gặp quả giao bóng này em cứ đưa mông ra đỡ thôi, không tranh cãi cho tốn nước bọt.

szlc

Thượng Tá
nhìn giao bóng hay đấy chứ, phủi mà... chấp nhận sự thật đê.... oánh thì oánh, ko oánh thì thôi có sao đâu.

Haizz, đến Vinh Thương Mại trước trình A diễn đàn đánh còn không đỡ được huống chi B, C hả bác

bachikho

Đại Tá
thì đó, trình hơn ng ta vẫn thịt như thường, đại đa số phản đối gay gắt là trình thấp, ko đỡ nổi thành ra cay cú, thật ra mấy bác phát phủi mà bị trả tốt thì thường chả còn cú quả j để thi thố nữa cả, đi nhanh thôi mà (như bác áo vàng đó, ngoài quả phát thì chả có trò j để chơi cả, kỹ thuật rất tầm thường) :)

vancon62

Trung Uý
Mình nói chân thành mà .Trình C ở hà nội gặp mình giao10 quả bóng không chết tới 5 trái mới lạ đấy.mình giao lên như xuống,xuống như lên .đường đi của bóng đi như nhau 2 nhịp trên bàn.nếu phán đoán không tốt .xuống thì đâm ngay xuống lưới .giao lên chạm vợt lên trời luôn
Mình nghĩ chắc sư phụ bạn đanh bóng bàn hay lắm nên mới huấn luyện đc bạn giao bóng hay như vậy nhỉ , chỉ tiết là không dạy bạn tính khiêm tốn :)

ngtrantoan

Đại Tá
Mình nghĩ chắc sư phụ bạn đanh bóng bàn hay lắm nên mới huấn luyện đc bạn giao bóng hay như vậy nhỉ , chỉ tiết là không dạy bạn tính khiêm tốn :)
k nên nói bạn ấy như thế, có thể trình bạn ấy thuộc loại trình A, trình A thì đấu với C cũng có khả năng 1 phát ăn đc

bachikho

Đại Tá
em đã đánh vs bác Lãng này rồi ^^ tính đến nay chơi bóng cũng hơn 10 năm nhưng gặp phải giao bóng này cũng phải mất ít nhất 1 séc cho quả giao bóng,nói chung bạn cứ bình tĩnh,chấp nhận vài quả hỏng sẽ cảm nhận đc ngay thôi,mình thì chờ bóng chậm 1 nhịp,hầu hết là xoáy lên và ngang,chờ 1 chút cho bóng giảm xoáy cố gắng đánh vào giữa bàn ko ham khó là đc,đối thủ họ giao sang rất xoáy nên mình chỉ cần trả vào đc bàn là họ tự chết rồi,hehe.
kq bác vs bác Lãng sao vậy?

vuduyhieu

Trung Uý
mấy bác đánh gai gặp giao bóng kiểu này đứng xa bàn cắt vào ầm ầm.
giang hồ hiểm ác luyện tuyệt chiêu này để chuyên đi đánh độ , có nhiều bác tung bóng lên mà giao bóng cũng thâm hiểm ko kém.
- lực đi tới hạn chế lực bay ngang
-lực bung phải ép xuông
- lực xuống phải nâng lên.
vậy làm sao đánh được vào bàn khi chưa xác định được ép phê :
- dơ thủ đứng xa chờ bóng cắt vào bàn
- dơ công : thì phải công , ép góc vợt đánh bên hông bóng tạo vòng cung.

đó là ý kiến của em chẳng có sách vở gì. Hihi

Bình luận từ Facebook