Đi lên từ cây lúa... Đam mê là thế này!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Hy vọng chủ topic sau phóng sự này sẽ rút ra được nhiều điều cho bản thân. Bóng bàn là phải vô tư, nhiệt tình, không tính toán không à ơi không lín rín mới được.

Nếu tranh thủ Huy dao rỷ mà xuất thân từ cây lúa có lẽ cũng có những đường bóng trong sáng vô tư thuần khiết. Chứ ko phải loằng ngoằng mỳ tôm như hiện giờ. Được thua ko nản chí chứ ko phải thấy khó ăn xin hòa, bóng ra khỏi bàn thì cầu may để bon. Yếu đuối thế chắc ko độ bia được!

Longst

Trung Uý
Ảnh rất có hồn : Đập vào mắt là tương lai của đất nước, tinh thần thể thao, cạnh đó là dòng sông xanh biếc, cây ngã bóng dợp mát. Phía bên kia bờ là đàn trâu gặm cỏ, ruộng lúa xanh mướt... Rất đẹp và tự nhiên. Photograp chuẩn men!:D. Nếu có về gặp lại các cháu thì bác chủ thớt nên bảo tụi nó làm cái sào dài, ở đầu buộc một vòng sắt nhỏ có gắn lưới thoáng vớt bóng đỡ khổ, nhìn nguy hiểm quá. Chắc mấy đứa bơi cũng giỏi. nhưng mà an toàn là bạn... Thank !

hminh

Binh Nhất
Thấy bọn trẻ hồn nhiên quá. Nếu có bạn nào tại địa phương đứng ra quyên góp để các em có 1 bàn bóng để vui chơi thì mình sẽ sẵn lòng cùng với anh em diễn đàn đóng góp.

son_canloc

Đại Tá
phải thay đổi 1 số luật cũng như điều lệ của trận đấu mới phù hợp để không bị tẻ nhạt , đặc biệt là ỨC CHẾ
Vi dụ ; nếu đánh bóng vào bàn đúng luật rơi tõm xuống sông bên thua vui vẻ xuống lây cho dù thời tiết ntn (phải nhanh chóng để đánh tiếp , kg đc thay bóng )
nếu đánh bóng sai luật hoặc ra ngoài thì ngược lại
Các bậc tiền bối nên sớm ra tay soạn thảo luật mới cho các Nhí Thủ này nếu không chắc chắn có ngày sẻ xảy ra Động Thủ . hi hi

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Em còn mấy kiểu rất văn hóa mà ở HN cũng chẳng kiếm đâu ra .

Thả rông như chó dại mèo hoang...

Bông lúa chĩu nặng

Vẫn say sưa chiến đấu

Thành Nam

Binh Nhất
Sướng quá, cảm ơn chủ topic nhiều nhé, ngày trước trẻ con còn cầm bảng, cả dép tổ ong để chơi nữa, đến bây giờ hơn được 1 chút. Hi. Ở quê mình có cái bàn bóng mà nói quá lên " cho ko ai lấy " mà mấy ông già ở quê chiều nào cũng như chiều nào, thế mà vẫn chơi thường xuyên, ít khi bỏ buổi nào cả. Mình về đánh cái bàn đó gặp mấy ông già toàn cắt ko, thấy mà nản. Nhưng được cái tinh thần thể thao là tuyệt vời.

Bình luận từ Facebook