DHS Hurricane King II

Xin các cao thủ giải đáp thắc mắc vì sao Blades: DHS Hurricane King II lớp gỗ Koto ngoài cùng lại có màu đen?Vì nhiều người đánh cốt này nói có cảm giác khô và cứng?Phải chăng Trung Quốc đã pha trộn carbon vào gỗ?
- Trước đây mình đánh cốt Nittaku Wangliqin H-WL thấy lớp gỗ Koto ngoài cùng màu vàng trắng, có thể nói lớp gỗ rất già đánh rất cảm giác!

lion

Đại Tá
Em thì càng đen càng thích vì nó sạch, trắng hay đen gì thì cũng là
công nghệ nhuộm màu thôi bác.

zhang là vis

Đại Uý
Em đánh King II không thấy khô, cảm giác tốt, cốt gỗ mà cho tốc độ bóng cao, bóng đi cắm, đấy là cảm nhận của em :)

Cảm ơn hai cao thủ lion và zhang là vis nhé!Mà đồng chí zhang là vis đang đánh cốt king II, vậy bạn kết hợp mặt gì vậy?Ở ngoài hà nội các bạn kết hợp mặt nào phù hợp với cốt King II?Cho mình chút thông tin nhé!

toantrang01088189

Đại Uý
Mình hay chơi dòng cốt tàu :Hiện tại mình đang đánh Long 2.
King 2 mình đánh rồi được 8 tháng. Nói chung dòng King 2 là cốt 5 lớp gỗ nhưng tốc độ khá cao có thể so sánh với nhiều dòng cốt Butterfly.Cốt này mình đánh là đời đầu có 2 seri trên mang cá.Cốt cho cảm giác rất êm không rung,chặn đẩy thì tuyệt vời .Lúc đó mình dùng mặt Ten, Sigma 2 Euro và donic M2 và Rakaza 7 đều ổn cả.Vì bản chất cốt này dùng cho người có lối đánh 2 càng.( Nhưng mình mới chỉ 1, 5 càng thôi ) =))
Cốt cho cảm giác ổn định và tốc độ cùng độ xoáy nhé Bạn.
Mua cốt này dùng là quá hợp lý Bạn nhé.
Nhược điểm :Mặt vợt hơi to nên mua mặt cũ rất khó.

Last edited:
Cảm ơn bác toantrang01088189 nhé!Mình đánh hai càng và học theo lối đánh của Wangliqin, thần tượng quá nên lấy cốt King II đó!Thế thì mình yên tâm rồi, lâu nay đánh với combo này thấy hợp. Chỉ có điều chưa có video giao bóng của Wangliqin khi thi đấu ( vì Wang giao bóng trong thi đấu hình như đó là giao bóng xoáy ngược, xoáy đáy quả bóng mặc dù nhìn như xoáy lên ). Nếu bạn có hãy chia sẻ với mình nhé!Cảm ơn bạn nhé!

Bình luận từ Facebook