DHS Hurricane King II

Xin mọi người tư vấn và góp ý cho combo mới của mình nhé!Xin chân thành cảm ơn!
Blades: DHS Hurricane King II
Rubber: FH - Acuda S1 Tubo & BH - Bluefire M3

Attachments

495.3 KB · Đọc: 0
Last edited:

lion

Đại Tá
Kiếm đẹp nhẩy, tuy dùng King 2 phải điểu chỉnh góc vợt một chút nhưng bóng vào
rất bám, xoáy, kê chặn rất êm, mỗi tội đôi công trái tay và độ linh hoạt thì không
bằng Zhang JiKe ALC. Tuy nhiên em đánh giá thì King 2 là một cây vợt đáng dùng.

HungGL

Đại Tá
Hic, ngon với mấy bác trình cao thôi chứ trình thấp vừa vừa thì đánh S1 Turbo điều khiển sao nổi :(

Chơi dòng cốt mềm hoặc tàu thì nên đánh FH cứng mới phát huy được, nếu thích cốt mềm nên chơi dòng Butter, stiga sẽ ok hơn, chứ oánh cốt Tàu sẽ thấy thiếu lực đấy!

HungGL

Đại Tá
Tẩm màu cho ...'nguy hiểm' và sạch hơn thôi bác! Chứ cùng là 1 loại mà!
Như lớp gỗ màu đỏ ở Clipper, Long...cũng là gỗ được nhuộm qua hóa chất mà thôi!
Có điều dòng cốt DHS gỗ rất tốt và mượt, không sợ tước gỗ nên có cảm giác cứng hơn!

lion

Đại Tá
@Bác Hoài: em nghĩ đơn giản, họ nhuộm gỗ hay phủ sơn gì đó thôi, không phải quan
tâm làm gì cho mệt bác ợ.

Có lẽ nhiều bác hơi cứng nhắc là đã cốt Tàu thì phải đánh mặt Tàu, nhưng em nghĩ
để chơi được mặt Tàu cần nhiều yếu tố như trình độ, công phu...Cá nhân em thì thấy
King 2 dán với Donic Coppa X1 Gold, Acuda S đánh cũng rất thật bóng, êm ái, xoáy và
không kém phần uy lực.

Duc_NM

Đại Tá
Chơi dòng cốt mềm hoặc tàu thì nên đánh FH cứng mới phát huy được, nếu thích cốt mềm nên chơi dòng Butter, stiga sẽ ok hơn, chứ oánh cốt Tàu sẽ thấy thiếu lực đấy!
Mình từng đánh TMB ALC với S1 Turbo, chịu chết không điều khiển được, chắc trình quá gà. Còn TMB ALC với Ten 80 thì ok.

Duc_NM

Đại Tá
Tôi đang dùng kinh 2 , BH đánh impulse speed mà thấy tốc độ bắn trái khá tốt, chỉ có điều đôi công chặn đẩy chưa ngon lắm, ko rõ miếng nào tốt hơn cho BH cây này?
Nếu chỉ chặn đẩy đấm bóng BH thì S1 Turbo là lựa chọn rất tốt, nhưng còn để giật thì hơi khó. Bác thử Blit'z 2010 thường xem, hay lắm đấy.

Mình xin cảm ơn các cac thủ đã tư vấn và góp ý về combo của mình!Đúng là mặt vợt Acuda S1Tubo cứng thật ( trong video của nước ngoài quảng cáo là 49 độ ). Sau một thời gian đánh thấy dòng Donic thấy tiếng kêu rất sướng, chỉ có điều nếu hôm nào nồm trời đánh thấy bị trượt, mặt Bluefie M3 cảm thấy hơi trơn thì phải?Theo thông số thì S1 tubo độ dính là 3.5 còn M3 thì 1.5 ; Các bác thấy có đúng không?

lion

Đại Tá
Mình xin cảm ơn các cac thủ đã tư vấn và góp ý về combo của mình!Đúng là mặt vợt Acuda S1Tubo cứng thật ( trong video của nước ngoài quảng cáo là 49 độ ). Sau một thời gian đánh thấy dòng Donic thấy tiếng kêu rất sướng, chỉ có điều nếu hôm nào nồm trời đánh thấy bị trượt, mặt Bluefie M3 cảm thấy hơi trơn thì phải?Theo thông số thì S1 tubo độ dính là 3.5 còn M3 thì 1.5 ; Các bác thấy có đúng không?
Mấy hôm trước em dán 2 mặt Donic Coppa X1 Gold vào King 2 thì thấy đánh bám bóng,
êm ái nhưng không kém phần uy lực. Có chú lớn tuổi hơn chút đánh rất hay, đang dùng
Sardius đánh thử mấy quả liền hỏi chỗ mua King 2 vì theo chú nói King 2 đánh rất thật,
êm tay, xoáy và cắn bóng.

Em đang định dán Rakza 7 vào đánh thử coi thế nào, mặt mới cắt, chỉ dùng trong nhà để
tập phát bóng thôi ;)

Bình luận từ Facebook