Đề xuất bỏ Top Poster

Status
Không mở trả lời sau này.

meoluoitmb

Đại Tá
Kính gửi BQT (ban quản trị) diễn đàn.

Lời đầu tiên cho phép tôi xin được gửi tới quý BQT lời kính chúc sức khỏe và lời chào trân trọng nhất. Xin được thay mặt toàn thể anh em đã và đang tham gia diễn đàn bongban.org gửi tới BQT lời cảm ơn sâu sắc vì những cố gắng hết mình của BQT trong việc ngày càng hoàn thiện, phát triển diễn đàn, tạo sân chơi bổ ích cho những trái tim yêu bóng bàn trong cả nước.

Nhận thấy hiện nay việc duy trì Top Poster có lẽ không cần thiết nữa, bởi nó vô hình chung tạo thành một cuộc đua làm tốn tài nguyên diễn đàn, bản thân mình cũng đã từng bị cuốn theo nhược điểm đó và nhận thấy điều đó thật lãng phí.
Do đó, mình xin đề cuất với BQT diễn đàn một số vấn đề cụ thể như sau:
1. Bỏ mục Top Poster.
2. Thay thế mục Top Poster bằng bảng vàng các thành viên danh dự hoặc Bảng tên các min, mod của diễn đàn mình.
Xin trân trọng cảm ơn!

XeLu3b@nh

Đại Tá
Một ý kiến rất hay, em sáng nay cũng đã định lập topic nói về vấn đề này nhưng anh đã làm rồi thì em thôi.
Là con người mà, ai cũng có lòng tham, lòng ích kỉ và tính hiếu thắng,dù ít hay nhiều. Thế nên mình thấy để cái bảng top post gián tiếp đã làm nạn spam trở lên phức tạp và làm tốn quá nhiều tài nguyên diễn đàn.
Đôi lời với ban quản trị!

Drhongson

Đại Tá
Thay cái top poster bằng bảng các thành viên được thanks nhiều nhất chẳng hạn, thế hợp lý hơn :)

Đã bỏ thì mạnh dạn bỏ hết luôn TẤT CẢ CÁC TOP 1 lần ,mình cũng đề đạt bỏ hết từ lâu rồi mà BQT chưa quyết .
Hôm trước mình đã nhờ Bác Drmatchetzoola sáng tác mấy bài thơ TÔN VINH CÁC TOP này rồi ,
thiết nghĩ cũng đã đến lúc BQT nên xem xét BỎ CÁC TOP cho Hợp Lòng Dân .

( Mình nhớ lần trước mình đề xuất bỏ các Top thì các bạn nằm ở Top Đầu như Vanuc ,Meoluoitmb, Mask ...
đều đã rất đồng tình ) .
Đây là link ấy nè .

http://bongban.org/forum/showthread.php/10359-Bongban-org-Có-nên-thay-đổi-bảng-TOP

Last edited by a moderator:

NTBB

Super Moderators
Mình nghĩ, chất lượng bài viết mới là quan trọng khi chúng ta tham gia hoạt động diễn đàn. Thế nên nếu thấy cần phải có một "bảng vàng" gì đó thì nên là danh sách các nick có tỷ số "số được thank"/"số bài" cao nhất - bởi con số này ở khía cạnh nào đó thể hiện sự đánh giá của ace thành viên khác đối với chất lượng bài viết của các nick. Dĩ nhiên với điều kiện chuyện "thank" là vô tư và trong sáng.

tosiosHD

Đại Tá
Hay! Ý kiến của anh Hưng hay đấy. Em ủng hộ ý kiến này. Thực ra mỗi 1 mục nó có cái hay riêng của nó. Nhưng đối với anh em diễn đàn mà nói, mục poster không quan trọng lắm. Thực ra, xin lỗi anh em trước nhé, dạo này em lên diễn đàn, em hay để ý đến mục "Rao vặt" là nhiều nhất đấy! Đó gần như là mục sôi động nhất trên diễn đàn thời gian gần đây.

Drhongson

Đại Tá
Theo mình thì NÊN BỎ HẾT CÁC TOP . Gọn gàng , sạch đẹp giao diện diễn đàn .

@ Bác NTBB chưa<< lường >>đuoc 1 tình huống 1 người chỉ viết 1 bài mà đuoc nhấn Thank 10 lần , như vậy sẽ chễm chệ đứng đầu vì <<thương số >> sẽ rất cao . hehe

Nói chung để TOP chỉ thêm rối rắm , Kính đề nghị BQT và ADMIN xem xét nên BỎ cho rồi .
Tiếc là gần đây chắc ADMIN ẩn cư luyện Quỳ hoa bảo điển nên hiếm thấy ra mặt giải quyết chuyện gì .

@Hoan nghênh ý kiến của bạn Hưng Meoluoitmb , thú thật ngày xưa mình rất <<ngán >> các bài viết của bạn ,
nhưng thật vui vì càng ngày bạn càng có nhiều bài chất lượng cao hơn , các hoạt động giao lưu bổ ích ,
các đóng góp cảnh giác anh em trong mục rao vặt , các ý kiến thẳng thắn , các sưu tầm Thơ ...
và hôm nay ý kiến này thì ... trên cả tuyệt vời .

Last edited by a moderator:

mask2009

Thiếu Uý
Bỏ hết đi BQT ơi, e ủng hộ :D
vả lại trong khung hiển thị member đã có đầy đủ các thông tin ấy rồi mà.

meoluoitmb

Đại Tá
Theo mình thì NÊN BỎ HẾT CÁC TOP . Gọn gàng , sạch đẹp giao diện diễn đàn .

@ Bác NTBB chưa<< lường >>đuoc 1 tình huống 1 người chỉ viết 1 bài mà đuoc nhấn Thank 10 lần , như vậy sẽ chễm chệ đứng đầu vì <<thương số >> sẽ rất cao . hehe

Nói chung để TOP chỉ thêm rối rắm , Kính đề nghị BQT và ADMIN xem xét nên BỎ cho rồi .
Tiếc là gần đây chắc ADMIN ẩn cư luyện Quỳ hoa bảo điển nên hiếm thấy ra mặt giải quyết chuyện gì .

@Hoan nghênh ý kiến của bạn Hưng Meoluoitmb , thú thật ngày xưa mình rất <<ngán >> các bài viết của bạn ,
nhưng thật vui vì càng ngày bạn càng có nhiều bài chất lượng cao hơn , các hoạt động giao lưu bổ ích ,
các đóng góp cảnh giác anh em trong mục rao vặt , các ý kiến thẳng thắn , các sưu tầm Thơ ...
và hôm nay ý kiến này thì ... trên cả tuyệt vời .
===========================================

Nhất trí với anh rằng đã bỏ là bỏ hết................bỏ tất, theo em chỉ nên để danh sách bảng thành viên danh dự (cái này hơi nhiều và khả thi hơn cả chính là thành phần min, mod.

tunghatri

Đại Tá
vấn đề này em xin ủng hộ cả hai chân hai tay,1 thời em cũng đã tham gia cuộc chạy đua vũ trang này,giờ thấy nhàm quá rồi.diễn đàn mình cần nhưng bài viết chất lượng hơn là nhưng câu spam vô bổ

oldamultat

Trung Sỹ
Theo mình, việc có cột top đó rất hay, nó chỉ ra và đánh dấu rất rõ nét cho mọi người thấy được những con người tham gia đóng góp cho diễn đàn và họ được cộng đồng diễn đàn hưởng ứng bằng việc nhấn nút thanks. Tuy nhiên, một số bạn đã có những hành vi làm biến tướng ý nghĩa tốt đẹp của mục này. Không biết việc yêu cầu bỏ mục này và việc bỏ mục này được thực hiện thì những việc làm dẫn đến có topic này có dừng lại không? Điều này là quan trọng nhất! Vì vậy, nên chăng BQT cùng các thành viên của diễn đàn nên xây dựng thêm những nội qui, qui chế cho phù hợp hơn với hoàn cảnh hiện tại, tránh mâu thuẫn không đáng có và tránh hiện tượng biết mà không có luật để xử lý.

vanuc

Đại Tá
Đã bỏ thì mạnh dạn bỏ hết luôn TẤT CẢ CÁC TOP 1 lần ,mình cũng đề đạt bỏ hết từ lâu rồi mà BQT chưa quyết .
Hôm trước mình đã nhờ Bác Drmatchetzoola sáng tác mấy bài thơ TÔN VINH CÁC TOP này rồi ,
thiết nghĩ cũng đã đến lúc BQT nên xem xét BỎ CÁC TOP cho Hợp Lòng Dân .

( Mình nhớ lần trước mình đề xuất bỏ các Top thì các bạn nằm ở Top Đầu như Vanuc ,Meoluoitmb, Mask ...
đều đã rất đồng tình ) .
Đây là link ấy nè .

http://bongban.org/forum/showthread.php/10359-Bongban-org-Có-nên-thay-đổi-bảng-TOP

Nhất trí với bác và các ace là nên bỏ hết các top đi, để một top đó là top đóng góp tiền tài trợ cho diễn đàn là hay nhất.
Rất cảm ơn ý kiến này, vì không có các top khi đó mình có thể thoải mái hơn đỡ ngại vì có người cứ bám theo soi mói, mệt lắm chả vui vẻ gì cả............

luongsonland

Binh Nhì
Nhất trí với bác và các ace là nên bỏ hết các top đi, để một top đó là top đóng góp tiền tài trợ cho diễn đàn là hay nhất.
Rất cảm ơn ý kiến này, vì không có các top khi đó mình có thể thoải mái hơn đỡ ngại vì có người cứ bám theo soi mói, mệt lắm chả vui vẻ gì cả............

Có lẽ khi bỏ các Top đi thì bạn Vanuc sẽ không hào hứng post nhiều ảnh giống hệt nhau , gây ức chế cho người đoc nữa nhỉ. Đề nghi admin định hướng rõ việc post bài phải có tác dụng chuyển tải thông tin chính xác, ngắn gọn, có văn hóa.

vanuc

Đại Tá
Có lẽ khi bỏ các Top đi thì bạn Vanuc sẽ không hào hứng post nhiều ảnh giống hệt nhau , gây ức chế cho người đoc nữa nhỉ. Đề nghi admin định hướng rõ việc post bài phải có tác dụng chuyển tải thông tin chính xác, ngắn gọn, có văn hóa.

Chị ơi, sao chị nhiều tuổi rồi mà lại hay chạy vào nhà người khác bảo người ta xếp đặt đồ đạc theo ý mình thế?????
Thực ra em rất nể tuổi tác của chị nên em không muốn nói những câu khiến chị phải buồn, vì tuổi như chị những ngày vui ngắn chả tày gang đâu, nên rước hỉ nộ ái ố vào mình làm gì cho mệt...... Em nói thẳng có gì chị bỏ quá cho em nhé....

luongsonland

Binh Nhì
Chị ơi, sao chị nhiều tuổi rồi mà lại hay chạy vào nhà người khác bảo người ta xếp đặt đồ đạc theo ý mình thế?????
Thực ra em rất nể tuổi tác của chị nên em không muốn nói những câu khiến chị phải buồn, vì tuổi như chị những ngày vui ngắn chả tày gang đâu, nên rước hỉ nộ ái ố vào mình làm gì cho mệt...... Em nói thẳng có gì chị bỏ quá cho em nhé....

Vanuc ạ, chị rất buồn vì trong giới bóng bàn lại có vận động viên yêu bóng bàn và cổ vũ phong trào bóng bàn kiểu như em, diễn đàn bóng bàn là ngôi nhà chung của tất cả mọi người yêu bóng bàn, bản chất của bóng bàn đẹp là cạnh tranh lành mạnh, có văn hóa em ạ, em chỉ có quyền với ngôi nhà theo nghĩa đen của em thôi, vào diễn đàn em nên lắng nghe ý kiến của mọi người , nếu thấy đúng em nên nghe theo, đấy chính là em tôn trọng mọi người và tôn trọng chính bản thân mình đấy. Chị nhiều tuổi nên mới góp ý chân tình với em Vanuc ạ.

luongsonland

Binh Nhì

Vanuc ạ, chị rất buồn vì trong giới bóng bàn lại có vận động viên yêu bóng bàn và cổ vũ phong trào bóng bàn kiểu như em, diễn đàn bóng bàn là ngôi nhà chung của tất cả mọi người yêu bóng bàn, bản chất của bóng bàn đẹp là cạnh tranh lành mạnh, có văn hóa em ạ, em chỉ có quyền với ngôi nhà theo nghĩa đen của em thôi, vào diễn đàn em nên lắng nghe ý kiến của mọi người , nếu thấy đúng em nên nghe theo, đấy chính là em tôn trọng mọi người và tôn trọng chính bản thân mình đấy. Chị nhiều tuổi nên mới góp ý chân tình với em Vanuc ạ.

vanuc

Đại Tá

Em nói nhà ở đây là theo nghĩa hẹp thôi, không phải là cả diễn đàn, chỉ là box Bể bơi Chúc Sơn thôi. Em rất tôn trọng chị và mọi người, vì đã vào topic trong box BB Chúc Sơn để xem ảnh, đóng góp cho số lượng view của em được tăng lên nhiều, nên em đã cố nhịn không comment kể cả những lời lăng mạ, chửi bới quá khích. nhưng em thấy chị là một người lớn tuổi lại bấm thanks những câu lăng mạ quá khích, mà không có góp ý gì với họ mà lại còn hùa theo họ, thì một phần em cũng nhìn nhận ra tư cách và bản chất của chị nên em đã im lặng cho chị không phải bức xúc nữa, nhưng sự im lặng đó của em đã không được coi là sự tôn trọng thì bắt buộc em phải có ý kiến với chị.
Chị thử xem mấy lời góp ý ở topic này đối với bác Hunghanoi nhé, chị có cảm nhận gì không?
http://www.nikonvn.com/forum/showthread.php?t=329&page=127

Last edited:

luongsonland

Binh Nhì
Em nói nhà ở đây là theo nghĩa hẹp thôi, không phải là cả diễn đàn, chỉ là box Bể bơi Chúc Sơn thôi. Chị thử xem mấy lời góp ý ở topic này đối với bác Hunghanoi nhé, chị có cảm nhận gì không?
http://www.nikonvn.com/forum/showthread.php?t=329&page=127

Thôi chị nói thế thôi Vanuc ạ, tùy em lựa chọn cách yêu bóng bàn và cổ vũ cho phong trào bóng bàn của diễn đàn nói chung và cổ vũ cho đội Chúc sơn của em nói riêng, nhận thức về một vấn đề khác nhau thì nói nữa cũng không giải quyết điều gì

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook