Đau bắp tay khi tập FH

mr rock

Binh Nhất
Cây Mazunov OFF+ vừa nặng vừa nhanh quá (OFF+ là cốt tốc độ gần như ở mức có tốc độ cao nhất rồi), theo mình ko thích hợp cho người mới tập đâu. Bạn nên tìm cốt thuẫn gỗ mà tốc độ chỉ ở mức ALL hoặc OFF-, cùng lắm là OFF thôi, để có cảm nhận bóng trung thực và dễ điều khiển bóng. Khi nào bạn học khá lên rồi và thích lối đánh tấn công thì hãy chọn cốt nhanh.

Đ/c Patê-Củ Chi cũng đã thay MZN bằng 1 cây thuần gỗ khá rẻ mà rất ngon, đó là cây TopSpeed của hãng Giant Dragon (TQ). Cây này mình cũng đã từng chơi 1 thời gian dài, khá hay và phù hợp với người mới tập đấy bạn. Cây TopSpeed mới 100% hình như giá ~700k.
Vâng.e mới bắt đầu học đc hơn tháng.động tác chưa đc nét lắm.nhưng ông thầy có con mzn off+ cũ.1 mặt donic.1 mặt stiga rao bán 800k. E đang lưỡng lự chưa quyết mua.nghe các bác nói thì rõ ràng là ko hợp rồi.ở hn mua vợt thì mua ở đâu uy tín ạ

NTBB

Super Moderators
Vâng.e mới bắt đầu học đc hơn tháng.động tác chưa đc nét lắm.nhưng ông thầy có con mzn off+ cũ.1 mặt donic.1 mặt stiga rao bán 800k. E đang lưỡng lự chưa quyết mua.nghe các bác nói thì rõ ràng là ko hợp rồi.ở hn mua vợt thì mua ở đâu uy tín ạ
Nói chung các shop BB có tên trên diễn đàn này đều bán hàng rất nghiêm chỉnh, uy tín. Riêng về cây Topspeed thì theo mình biết chỗ Cty Hỏa Châu của Thắng và Lân có bán đấy.

mr rock

Binh Nhất
Nói chung các shop BB có tên trên diễn đàn này đều bán hàng rất nghiêm chỉnh, uy tín. Riêng về cây Topspeed thì theo mình biết chỗ Cty Hỏa Châu của Thắng và Lân có bán đấy.
Bác ơi.con topspeed này đối vs ng mới tập chơi thì dán mặt nào thì đc ạ.bác tư vấn luôn cho e cả fh.bh.loại mút với giá cả đc ko.để cuối tuần e gom tiền đi xúc luôn.cám ơn bác ạ

mavotinh

Trung Sỹ
xuưa em taâp taạ, gioơờ sang bongó banà! kinh nhieêmệ laà quaâyẩ cangà nhieêtệ tinhì cangà leên trinhì!!! xl ae viì on baăngằ dđt

NTBB

Super Moderators
Bác ơi.con topspeed này đối vs ng mới tập chơi thì dán mặt nào thì đc ạ.bác tư vấn luôn cho e cả fh.bh.loại mút với giá cả đc ko.để cuối tuần e gom tiền đi xúc luôn.cám ơn bác ạ
Theo mình thì bạn nên dán loại mút có độ nảy trung bình thôi. Mình không biết hết các loại mút đâu, nên khó nói cụ thể loại nào. Theo những gì mình biết thì hiện mút Donic Baracuda, hay Donic Acuda, Donic Blue Fire là loại mút có giá ở tầm trung bình đến trung bình khá, và chúng khá bền, dễ kết hợp với cốt (hiện nhiều người chơi các loại mút này). Bạn nên mua loại mềm để có cảm giác bóng tốt. Chẳng hạn Donic Acuda thì chọn loại S2 hoặc S3 (S1 cứng nhất, S3 mềm nhất), hoặc donic Blue Fire thì chọn loại M2 hoặc M3 (M1 cứng nhất). Nếu bạn ko rủng rỉnh lắm thì có thể mua mút tàu loại Dawei Inspirit cũng dc. Bạn nên đến các shop BB mà người bán là dân đánh BB thì họ sẽ tư vấn cho bạn tốt hơn.

Bình luận từ Facebook