Đánh vợt nẩy hay vợt xịt

HaQuocLinh

Thượng Tá
Bác chơi lung tung, vui là chính, miễn là bóng sang được bàn đối phương...nhưng bác sẽ phá hỏng tay, phá hỏng cảm giác của bao người khác đấy. Haha. Với những người đánh bóng kha khá tí xíu, họ đã có cảm giác bóng nên sẽ xử lý được các tình huống khi chơi với gai; nhưng với những người mới chơi bóng 1-vài tháng, tay chân còn chưa có cảm giác, họ tiếp nhận quả lắc, quả chuội, quả lỏng của bóng gai đánh sang bằng cách...ngơ ngác!

Đúng là ngơ ngác thật đó bác, cả mới chơi với đã chơi 30 năm cũng vẫn ngơ ngác! Bác có xem giải lão tướng ở TP HCM thấy các tay vợt Việt Nam ta đều ngơ ngác trước lối chơi từ cách đây 40 năm!

Con Donic WSUC em đưa anh nặng hơn con của em, mỗi tội nó không phải Jo Shape nên em mới mua mới thôi

Em mới này có 86gr, đánh hơi nhẹ, em dán 2 mặt Tầu lại còn hơi bị nặng đầu, nhưng vì chữ Jo Shape mà vẫn chơi, phục bên tt11 khi nào có cây nặng hẳn lên, và khi đó vẫn còn thích Donic WSUC thì em phải múc để thay thế, giờ chưa có hàng nặng, đánh tạm vậy
mua của tt-japan , yêu cầu độ nặng họ sẽ chọn cho mình,

tosiosHD

Đại Tá
Đúng là ngơ ngác thật đó bác, cả mới chơi với đã chơi 30 năm cũng vẫn ngơ ngác! Bác có xem giải lão tướng ở TP HCM thấy các tay vợt Việt Nam ta đều ngơ ngác trước lối chơi từ cách đây 40 năm!
Vâng, bóng nó sang theo 1 quỹ đạo dị thường thì đối thủ ngơ ngác là đúng rồi!

atnguyen23

Trung Uý
Theo lý thuyết thì mặt tàu hợp cốt mỏng, rung, đàn hồi; nhưng mà em nghĩ nó không hợp với dân mình, vì cần tay và cổ tay khỏe, nếu đánh không chuẩn, không chắc tay khó mà phát lực và kiểm soát bóng tốt. Cốt dầy nó đầm bóng, cho sự ổn định cao nên người chơi sẽ cảm thấy tự tin khi phát lực hay tăng xoáy hơn. Em thấy các vđv chuyên nghiệp giờ xài cốt mỏng hơn trước kia nhưng cũng ko phải quá mỏng; nếu dân phong trào như mình đánh 3-5 quả là hết điểm thì chơi cốt dầy ôm bàn là tốt hơn cả.

lamtq

Đại Tá
Theo lý thuyết thì mặt tàu hợp cốt mỏng, rung, đàn hồi; nhưng mà em nghĩ nó không hợp với dân mình, vì cần tay và cổ tay khỏe, nếu đánh không chuẩn, không chắc tay khó mà phát lực và kiểm soát bóng tốt. Cốt dầy nó đầm bóng, cho sự ổn định cao nên người chơi sẽ cảm thấy tự tin khi phát lực hay tăng xoáy hơn. Em thấy các vđv chuyên nghiệp giờ xài cốt mỏng hơn trước kia nhưng cũng ko phải quá mỏng; nếu dân phong trào như mình đánh 3-5 quả là hết điểm thì chơi cốt dầy ôm bàn là tốt hơn cả.
b nhìn 1 chiều quá nhiều vấn đề. mình chỉ đơn giản 1 điểm cho b thấy,ko lẽ thể hình nào cũng hợp và nên đánh ôm bàn!? thế bb phong trào toàn robot hả? như mình tay chân lòng khòng cao 1m8, đánh ôm bàn thì chắc đánh với mấy đứa nhỏ nhi đồng cũng khó thắng:confused:
DISLIKE

atnguyen23

Trung Uý
b nhìn 1 chiều quá nhiều vấn đề. mình chỉ đơn giản 1 điểm cho b thấy,ko lẽ thể hình nào cũng hợp và nên đánh ôm bàn!? thế bb phong trào toàn robot hả? như mình tay chân lòng khòng cao 1m8, đánh ôm bàn thì chắc đánh với mấy đứa nhỏ nhi đồng cũng khó thắng:confused:
DISLIKE
ý em là đánh gần bàn bác ạ, em cũng nói chung với số đông thôi đánh cốt dầy vẫn lùi bàn giật được mà nhưng nếu bác thường xuyên lùi giật như WLQ thì chắc ít người làm được :D

lamtq

Đại Tá
ý em là đánh gần bàn bác ạ, em cũng nói chung với số đông thôi đánh cốt dầy vẫn lùi bàn giật được mà nhưng nếu bác thường xuyên lùi giật như WLQ thì chắc ít người làm được :D
mình vào trận hầu như là giật b nhé.Mà giật bóng thì ít mà giật mình thì nhiều nên thường xuyên lùi xa bàn nhưng ko phải để giật mà để lốp:)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mình vào trận hầu như là giật b nhé.Mà giật bóng thì ít mà giật mình thì nhiều nên thường xuyên lùi xa bàn nhưng ko phải để giật mà để lốp:)
Lại sai

Lúc nào cũng giật mới đúng,

Đánh bóng thì giật mình
Đứng ngoài bàn thì giật đùng đùng
Ở nhà thì giật trên giường
Vào khách sạn thì giật chỗ nào giật được
Thế mới gọi là đúng anh ạ:p

Kiếm Tiên

Hạ Sỹ
Mỗi cốt cho mình một cảm giác khác nhau, cứ như mỗi một người con gái đều có cái đẹp, cái thú vị riêng. Có điểm chung là dùng một thời gian, thấy hết cái đẹp thì chán, trong đầu có ý đồ next... hahaha
Giờ e mới hiểu vì sao cứ thay cốt mới đánh là thắng, hóa ra cốt nó giống gái đẹp:D:D

lamtq

Đại Tá
Mỗi cốt cho mình một cảm giác khác nhau, cứ như mỗi một người con gái đều có cái đẹp, cái thú vị riêng. Có điểm chung là dùng một thời gian, thấy hết cái đẹp thì chán, trong đầu có ý đồ next... hahaha
bác nói làm e nẫu hết cả ruột, có con Vợt cũ ở nhà mua từ hồi mới biết đánh bóng bàn cách đây 14 năm, khấu hao hết rồi g muốn cho lắm mà chả đc:cool:o_O

napoleong389

Trung Sỹ
Nhưng đánh đôi bác ạ, cơ quan nó thế. Đánh đôi cái khó chính là đôi lệch, chứ đôi bằng nhau thì còn có chuyện gì để nói nữa đâu bác :p
Mình đánh theo kiểu đòn gánh, nên phải lựa bóng của người đứng cùng, chứ không đánh thế thì chả nhẽ không chơi cùng mọi người nữa

Mình vươn tới cái hoàn hảo, tức là phải hiểu bóng hơn, nên càng cần kỹ bóng đối với người dưới bác ạ:)

thấy bác cá chém gió lên đồng quá, bác cho em hỏi ngu là trình độ bóng bàn có liên quan đến trình chém gió không ^^

Bình luận từ Facebook