Đánh vợt nẩy hay vợt xịt

AndroCS7

Đại Tá
Anh thì chung thủy với H3 FH rồi, chỉ đổi BH và cốt thôi

giờ này đang ưng ý với Donic WSUC, chưa dừng lại được, nhưng chưa tìm được cốt hay hơn, và cái chính là chưa biết mình phải cần gì nữa ở cốt, nên tập trung tạm thời vào hoàn thiện cú BH trung bàn thôi, lực mình cũng ổn, xoáy cũng tạm ổn, chỉ có xử lý bóng trước khi tấn công là hơi kém, đọc xoáy, xử lý bóng, chuẩn bị tình huống chưa tốt. Chơi cốt nẩy với H3 cũng chả sao, chỉ có điều là cảm giác kém, điều khiển bóng kém, sẽ dễ bị quại trước nhiều hơn thôi. Sar thì ah không nghĩ đến bao giờ, vì H3 cần cốt bám xoáy, nhưng phải mỏng, chứ mặt Tầu mà đua nhanh thì chuyển Đức Nhật chơi còn hơn.

Sắp tới đổi với bác @CLB DHS Đại học Ngoại ngữ cây Clipper, có một cốt thuần gỗ để tập đã, cũng chưa chung kết được.

ZJK ALC anh đánh cùng thời với VIS, an toàn, dễ điều khiển, công tốt thủ tốt, chỉ có điều là bóng nó lành quá, lại đều quá, đánh em đấy muốn giảm nhịp độ đi cũng khó, mà tăng lên cũng khó, đánh các đường bóng lắt léo nó cứ thẳng đuỗn ra, vẫn vào bàn nhưng mất hẳn độ khó của đường bóng, mà em đấy đặc biệt là cài xoáy ngang rất kém, quả nào bị hớ, chữa lại bằng cài xoáy ngang chuội là bóng cứ đuỗn ra, ngay tay cho đối phang, thành ra chán nên bỏ

Cây ZJK ALC hồi đó @archer mất với anh 2 cây liền, đều phá trinh hết, cây đầu 93g, cây sau tận 94.7g, chắc không có cây nào ở VN này ngon hơn, đều hàng JTTAA hết
Hôm đó e cầm thử dc 30p đánh thấy dễ chịu, chưa vào sec nên k biết. Đến hnay săn mãi mới dc 1 cây, mai đi thử luôn :D nhìn chung e vẫn thấy acoustic là hợp với h3 nhất, a gặp a @ducanhmh để thử cây acoustic của a ấy sẽ thấy, e ko nghĩ ra có cây vợt nào cắn xoáy tốt hơn thế

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm đó e cầm thử dc 30p đánh thấy dễ chịu, chưa vào sec nên k biết. Đến hnay săn mãi mới dc 1 cây, mai đi thử luôn :D nhìn chung e vẫn thấy acoustic là hợp với h3 nhất, a gặp a @ducanhmh để thử cây acoustic của a ấy sẽ thấy, e ko nghĩ ra có cây vợt nào cắn xoáy tốt hơn thế
Anh chơi NA được 3 cây rồi, nhưng nếu em thích cắn xoáy, bảo @Dũng Cửu cho thử Proloom xem, anh đánh giá cây đó xử lý, cảm giác và xoáy tốt hơn cả NA. Theo cảm nhận của anh nhé

gaumeo

Đại Tá
Anh chơi NA được 3 cây rồi, nhưng nếu em thích cắn xoáy, bảo @Dũng Cửu cho thử Proloom xem, anh đánh giá cây đó xử lý, cảm giác và xoáy tốt hơn cả NA. Theo cảm nhận của anh nhé
Hôm qua có ông ở Bảo Việt khuyên em là chỉ nên chơi 1 cốt thôi, đừng đổi, đừng thay gì cả làm em tí đánh rơi cốc nước.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm qua có ông ở Bảo Việt khuyên em là chỉ nên chơi 1 cốt thôi, đừng đổi, đừng thay gì cả làm em tí đánh rơi cốc nước.
Chơi chính trong một giai đoạn nên chơi 1 cốt, thời gian có ngắn cũng là một cốt, chứ 2 cốt đổi liên tục, mất cảm giác nhanh lắm

Đổi là đổi, chứ đừng đánh vài con một lúc. giữ mấy con, nhưng chỉ 1 con để tạo cảm giác chính, còn mấy em khác chỉ để so sánh và tạo cảm xúc thôi, hoặc để tập, chứ cốt chính mà luôn là 2 con trở lên sẽ dễ tẩu hỏa nhập ma vì cảm nhận mỗi cốt là khác nhau rất nhiều, xây dựng cảm giác bóng rất khó

Chơi chính trong một giai đoạn nên chơi 1 cốt, thời gian có ngắn cũng là một cốt, chứ 2 cốt đổi liên tục, mất cảm giác nhanh lắm

Đổi là đổi, chứ đừng đánh vài con một lúc. giữ mấy con, nhưng chỉ 1 con để tạo cảm giác chính, còn mấy em khác chỉ để so sánh và tạo cảm xúc thôi, hoặc để tập, chứ cốt chính mà luôn là 2 con trở lên sẽ dễ tẩu hỏa nhập ma vì cảm nhận mỗi cốt là khác nhau rất nhiều, xây dựng cảm giác bóng rất khó
Mỗi cốt cho mình một cảm giác khác nhau, cứ như mỗi một người con gái đều có cái đẹp, cái thú vị riêng. Có điểm chung là dùng một thời gian, thấy hết cái đẹp thì chán, trong đầu có ý đồ next... hahaha

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tú gai hay Tú cổ nhuế?
Tú Cổ Nhuế chứ anh, có kế hoạch nộp nước dài hạn để lên D đây ạ :p

Nó khéo thật, đánh với nó hàng tuần nộp nước, chả mấy mà lên D cứng. Thường em đã vào BH thì đối toàn bị lùi lại, FH thì đối co cả người lại mà giảm xung với giảm lực để chặn, thế mà đánh nó, nó cứ ủn uỳnh uỵch, còn đè trống mình luôn. Hay

Hẹn kế hoạch nộp nước dài hạn với nó rồi anh :rolleyes: Đánh sau khi nó dậy, mỗi buổi làm 1 trận đủ thôi:p

tosiosHD

Đại Tá
EM chơi gai cụt nó cũng giống mút mà bác, cũng moi, cũng giật bạt như mút thôi, em chơi lung tung combo nào cũng thử qua cho vui! chơi vui là chính bác ạ.
Bác chơi lung tung, vui là chính, miễn là bóng sang được bàn đối phương...nhưng bác sẽ phá hỏng tay, phá hỏng cảm giác của bao người khác đấy. Haha. Với những người đánh bóng kha khá tí xíu, họ đã có cảm giác bóng nên sẽ xử lý được các tình huống khi chơi với gai; nhưng với những người mới chơi bóng 1-vài tháng, tay chân còn chưa có cảm giác, họ tiếp nhận quả lắc, quả chuội, quả lỏng của bóng gai đánh sang bằng cách...ngơ ngác!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mỗi cốt cho mình một cảm giác khác nhau, cứ như mỗi một người con gái đều có cái đẹp, cái thú vị riêng. Có điểm chung là dùng một thời gian, thấy hết cái đẹp thì chán, trong đầu có ý đồ next... hahaha
Con Donic WSUC em đưa anh nặng hơn con của em, mỗi tội nó không phải Jo Shape nên em mới mua mới thôi

Em mới này có 86gr, đánh hơi nhẹ, em dán 2 mặt Tầu lại còn hơi bị nặng đầu, nhưng vì chữ Jo Shape mà vẫn chơi, phục bên tt11 khi nào có cây nặng hẳn lên, và khi đó vẫn còn thích Donic WSUC thì em phải múc để thay thế, giờ chưa có hàng nặng, đánh tạm vậy

Tú Cổ Nhuế chứ anh, có kế hoạch nộp nước dài hạn để lên D đây ạ :p

Nó khéo thật, đánh với nó hàng tuần nộp nước, chả mấy mà lên D cứng. Thường em đã vào BH thì đối toàn bị lùi lại, FH thì đối co cả người lại mà giảm xung với giảm lực để chặn, thế mà đánh nó, nó cứ ủn uỳnh uỵch, còn đè trống mình luôn. Hay

Hẹn kế hoạch nộp nước dài hạn với nó rồi anh :rolleyes: Đánh sau khi nó dậy, mỗi buổi làm 1 trận đủ thôi:p
Thì nó là HLV mà, có phải ai cũng làm thầy đc đâu. Đánh với nó nhiều lên tay lắm

Bình luận từ Facebook