Đánh giá Viscaria 2017 Mắt Ngọc

Tung.Arc

Thượng Sỹ
Bác nào chơi thử vis dòng mắt ngọc seri R thì cho e cái nhận xét với ạ. E đang định đổi từ sardius qua vis vì cái sar bản nó to với cảm giác đầu khá nặng.

Acoustic

Đại Uý
Bác nào chơi thử vis dòng mắt ngọc seri R thì cho e cái nhận xét với ạ. E đang định đổi từ sardius qua vis vì cái sar bản nó to với cảm giác đầu khá nặng.
Đã từng chơi Sadius 3 năm, chơi Vis mới khoảng 20'. Nhưng cảm nhận của trình còi thấy nó khác nhau lắm lắm bạn ạ

Tung.Arc

Thượng Sỹ
Đã từng chơi Sadius 3 năm, chơi Vis mới khoảng 20'. Nhưng cảm nhận của trình còi thấy nó khác nhau lắm lắm bạn ạ
theo cảm nhận của bác thì thấy nó thế nào ạ :)) tại cái sar to quá với em tay hơi yếu cảm giác cầm vis nó bé có lẽ dễ đổi bh fh hơn

nhqdesperado

Trung Uý
Hai cốt vợt khác nhau hoàn toàn, dơ đánh cũng khác nhau. Sar thì cứng, không rung, thiên về bạt. Vis mềm, rung nhiều, thiên về giật điểm rơi, nói chung hợp với các kỹ thuật hiện đại. Các bô lão chơi Sar quen rồi không chơi Vis được, đa phần mình thấy thế :D
Tất nhiên ngoài cốt vợt còn có sự kết hợp với mút cho hợp lý nữa. Nếu đánh hay được cả 2 loại cốt khác nhau nhiều như vậy thì thực sự... bá đạo

Tung.Arc

Thượng Sỹ
E thì đang ten 64 vs 05 mới cứng thì k lo về mút rồi:)) tại cảm giác nó nặng nặng nên vẩy trái hơi khó a

Bình luận từ Facebook