Đánh giá về cốt vợt Photino hãng Buterfly

hungbongban

Moderator
Mình đã sử dụng cốt Photino này được hơn một năm, nhìn chung cảm nhận thấy rất vừa tay, hợp với lối đánh 02 càng, tuy nhiên cảm thấy vẫn dùi, tốc độ bóng không cao. Hay là do sử dụng mặt vợt, cốt vợt không phù hợp hoặc lối đánh không có kỷ thuật ?
ACE nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp về mặt vợt phù hợp với cốt Photino này hoặc đặc tính của cốt vợt này để mình có thể thay đổi cốt khác phù hợp hơn.

Cảm ơn !

photino_D3B

Trung Sỹ
E cũng từng chơi cây này ưu điểm của em nó là kiểm soát bóng tốt, kê chặn rất an toàn, rất có cảm giác với người sử dụng. Nhưng nhược điểm với e có lẽ là khả năng tấn công phát lực ra có lẽ do thể lực mình yếu nên bóng bay rất chậm, dễ bị đối phương bắt bài. Cây này có lẽ rất phù hợp với người có dơ khéo, tấn công có điểm rơi, bền bỉ trong các kỹ thuật cả tấn công lẫn phòng thủ! Vài dòng cảm nhận.

hungbongban

Moderator
E cũng từng chơi cây này ưu điểm của em nó là kiểm soát bóng tốt, kê chặn rất an toàn, rất có cảm giác với người sử dụng. Nhưng nhược điểm với e có lẽ là khả năng tấn công phát lực ra có lẽ do thể lực mình yếu nên bóng bay rất chậm, dễ bị đối phương bắt bài. Cây này có lẽ rất phù hợp với người có dơ khéo, tấn công có điểm rơi, bền bỉ trong các kỹ thuật cả tấn công lẫn phòng thủ! Vài dòng cảm nhận.

Đúng, mình cảm nhận nếu không phát lực được thì bóng rất yếu, nếu đánh cổ tay tốt thì phù hợp hơn. Cảm ơn bạn photino_D3B

lamtq

Đại Tá
Bia
Mình đã sử dụng cốt Photino này được hơn một năm, nhìn chung cảm nhận thấy rất vừa tay, hợp với lối đánh 02 càng, tuy nhiên cảm thấy vẫn dùi, tốc độ bóng không cao. Hay là do sử dụng mặt vợt, cốt vợt không phù hợp hoặc lối đánh không có kỷ thuật ?
ACE nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp về mặt vợt phù hợp với cốt Photino này hoặc đặc tính của cốt vợt này để mình có thể thay đổi cốt khác phù hợp hơn.

Cảm ơn !

cây này mà 2 bác chê tốc độ kém thì thôi chắc cứ dòng tamca5000 mà phang đi vậy
cây này phải nói cực chuẩn control cao, tốc độ cũng quá tốt chỉ tiếc là hơi dày nên đánh với mút tàu như mình thì ko phát huy d9c độ sụp bóng
các bác mà dùng mặt bọt khí vào thì cứ gọi là phê lòi lun
ah mà dòng này đánh tống thẳng vào bóng tý nhé
có 2 cây cũng có cảm giác khá giống là Feruku của Nittaku và KLHS tuy nhiên speed vẫn ko = e này đâu
1 cây vợt hayBiaBia

kechamchich

Binh Nhì
timo boll zlf photino tất cả đều rất hay nhưng có lẽ chuẩn nhất vẫn là innerforce bác ạ
liu shiwen cũng sử dụng innerforce :rolleyes:
theo em thì các cây trên chỉ là nâng cấp thêm thôi
photino->tmb->innerforce->liu shiwen

hungbongban

Moderator
Cốt Photino này gỗ nó rất mềm và dễ bị xước, độ kiểm soát bóng và cảm giác cực kỳ tốt, tuy nhiên mình vẫn chưa tìm ra được mặt vợt phù hợp. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp. Thanks !

dung_linh

Đại Tá

Cảm ơn !
Cách đây 5 năm rồi, kinh nghiệm thi đấu chinh chiến nhiều năm mình dùng cốt này xuống 2 banh,tức quá bẻ gảy cây vợt này, và dùng lại dòng tamca sardius 5000 thì lên được 2 banh mà cứ thế phang đi vậy. Nói chung nói dùi lắm, chỉ nhẹ hơn thôi thua cả Amutarl nữa.Hinh như topic Hungbongban bên kia dung_linh mở cho Hùng đó, bên kia thì mình nhớ không lầm có hàm ý chắc chắn có thể là mình nhờ tư vấn cho hungbongban thì phải. Bạn đừng giận nhé, Dung_linh nên đổi tên topic bên kia thành " Đánh giá về cốt vợt Photino hãng Buterfly thì hợp lý hơn. Vài lời góp ý mong bạn đừng cáu, mà bạn cáu thì mình xử lý ngay. hahehahe......................

Last edited:

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Cốt Photino này gỗ nó rất mềm và dễ bị xước, độ kiểm soát bóng và cảm giác cực kỳ tốt, tuy nhiên mình vẫn chưa tìm ra được mặt vợt phù hợp. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp. Thanks !

Bác đang dùng mút gì vậy , nối đánh của bác nữa ? Photino tốc độ không được như mấy bác Tamca5000, hay ZLC thôi bù lại được khoản Control rất tốt ( hình thức lúc Nude đẹp nhất đối với em hehehe)
Gợi ý bác thay FH= Tennergy 64 , hoặc Xiom4 omega Pro (cái này nặng hơn xíu)

kechamchich

Binh Nhì
cây này theo đánh giá của nhiều người khá chậm, đặc điểm của dòng ZLF nhưng bù lại lại khá mềm và control cao, phù hợp cho rơ đánh xoáy.
theo em thì bác đánh fh ten 64 để tăng tốc độ vợt, 05 tăng xoáy hoặc 25 thì đứng giữa, hoặc chơi mút vega pro hoặc sigma bác ạ, sigma khá nảy đó.
bh thì mút trung bình bác nhé, vega euro hoặc ten cũng ok

photino_D3B

Trung Sỹ
Trước mình thử dùng Ten 05 fx và Hexer HD nhưng ko đc ưng ý lắm có lẽ do lối đánh ko phù hợp. Bạn thử T64 xem cốt mềm với mặt nảy như T64 có lẽ sẽ hỗ trợ cho nhau tốt hơn.

thethao

Đại Tá

Cảm ơn !

Muốn giao lưu với cốt stigar Ebenhozl VII hay Primorac tem dông ko seri của mình ko bạn, LH: 0987341602

Bình luận từ Facebook