Đánh đôi hai tay trái

haboll

Đại Uý
Em Đang có 1 câu hỏi là không biết 2 tay trái đánh đôi thi ra sao? Và có những bài gì để đánh đôi 2 tay trái hiệu quả. Mong mọi người chỉ giáo :D

Diem_ND

Đại Uý
em cũng rơ tay trái. em cho rằng trước tiên phải đứng cùng nhau nhiều trận thì mới tìm ra cách đánh hợp lý.

ruoubakich

Trung Tá
Em Đang có 1 câu hỏi là không biết 2 tay trái đánh đôi thi ra sao? Và có những bài gì để đánh đôi 2 tay trái hiệu quả. Mong mọi người chỉ giáo :D
Công ty Điện Lực Quảng Ninh cứ 2 năm tổ chức giải thể thao 1 lần , đơn vị mình cặp 2 tay trái :
Trước tiên là bất lợi ( luật đánh đôi chắc không tính đến trường hợp 2 tay trái ) .
Sau vài buổi luyện tập rút ra kinh nghiệm là :
- Người nào đánh tốt 2 càng đứng giữa bàn
- Người đó chỉ nên giao quả trái ............
Chúc bạn thành công và phát hiện nhiều kiến thức bổ ích .
Đôi chúng tôi chuyên nhất vì các đội kém hơn .

phannguyen

Thượng Sỹ
Anh @bocau rất thích món này! Cứ bóng qua là làm phát mất bóng!!! Rất hiệu quả!!!!!

prince121090

Thượng Sỹ
E đã từng đánh đôi kiểu này và chắc chắn rằng 2 người phải là rơ 2 càng thì mới đánh được còn không là chạy rối đội hình luôn

Trắng Đen

Thượng Tá
Last edited:

haboll

Đại Uý
mọi người có thể cho em thêm bài để đánh cho dễ k ạ? ví dụ như giao ngắn lỏng xong quăng, giao dài rồi đôi công,...
bọn em đôi nam nữ, cả 2 đều có thể giật trái giật phải tàm tạm, gái có thể bạt được! Mong mọi người giúp đỡ ạ :D

Trainee

Đại Tá
mọi người có thể cho em thêm bài để đánh cho dễ k ạ? ví dụ như giao ngắn lỏng xong quăng, giao dài rồi đôi công,...
bọn em đôi nam nữ, cả 2 đều có thể giật trái giật phải tàm tạm, gái có thể bạt được! Mong mọi người giúp đỡ ạ :D
Tích cực giao dài ko xoáy hoặc nặng. Vì bọn em đôi công tốt.

Diem_ND

Đại Uý
em nghĩ cũng ko hẳn là bất lợi chính đội bạn gặp phải đôi này mới sợ đó.

Trainee

Đại Tá
em nghĩ cũng ko hẳn là bất lợi chính đội bạn gặp phải đôi này mới sợ đó.
Ko biết bạn có hay đánh đôi ko? Mình thì hôm nào đánh trận cũng đánh đôi, rất ít đánh đơn. Đúng như trên bạn nói, đứng với nhau nhiều là quan trọng. Điều đó đúng với mọi cặp. Nhưng điều dưới nói chung là sai. Do luật đánh đôi y/c quả giao bắt đầu từ góc phải bàn nên đôi cùng tay trái thông thường - thuận FH -khó đánh hơn hẳn. 2 tay trái đứng đôi thì rất cần một người có kèo BH tốt.

Diem_ND

Đại Uý
Ko biết bạn có hay đánh đôi ko? Mình thì hôm nào đánh trận cũng đánh đôi, rất ít đánh đơn. Đúng như trên bạn nói, đứng với nhau nhiều là quan trọng. Điều đó đúng với mọi cặp. Nhưng điều dưới nói chung là sai. Do luật đánh đôi y/c quả giao bắt đầu từ góc phải bàn nên đôi cùng tay trái thông thường - thuận FH -khó đánh hơn hẳn. 2 tay trái đứng đôi thì rất cần một người có kèo BH tốt.
bác nói đúng và e cũng toàn đánh đôi và e cũng tay trái và đúng là chỉ có luyện quả trái cho tốt thì mới hạn chế bất lợi cho đôi này

bocau

Đại Tá
CLB mình có đến 04 thuận tay trái; Nhưng khi chọn đôi hiệu quả nhất vần là "01 trái+ 01 phải" là ok nhất, cả 2 giao bóng thuận tay dễ di chuyển và dễ đôi công hơn;
Đối cả 2 đều là tay trái bất lợi nhất là di chuyển đổi chỗ cho nhau nếu ít đứng với nhau thì rất khó đánh, nếu một trong hai người yếu BH càng khó đánh hơn; Để đánh đôi hiệu quả chỉ có cách đứng với nhau nhiều, hiểu ý nhau và cả 2 đều có BH tốt;

- Có lần làm bài thi, vội vàng nộp bài, nhìn lại mới thấy mình chưa viết tên, hơn nữa lúc căng thẳng quá nên quên luôn tên mình là gì. Bất chợt nghĩ ra một cách, tôi tát vào mặt đứa ngồi cạnh, nó mách giáo viên : Thầy ơi XXX đánh em. Rốt cuộc tôi cũng nhớ được tên mình.

bocau

Đại Tá
- Có lần làm bài thi, vội vàng nộp bài, nhìn lại mới thấy mình chưa viết tên, hơn nữa lúc căng thẳng quá nên quên luôn tên mình là gì. Bất chợt nghĩ ra một cách, tôi tát vào mặt đứa ngồi cạnh, nó mách giáo viên : Thầy ơi XXX đánh em. Rốt cuộc tôi cũng nhớ được tên mình.
Bác học thường hay đãng trí....

Bình luận từ Facebook