Đang chơi Sardius, Cần tư vấn cốt vợt đánh gai dài 775

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Ca này khó, em ở vùng sâu vùng xa nữa :(
Chịu khó vậy thôi....đi giao lưu học hỏi và tìm hiểu những người đã đánh gai lâu năm rồi xem họ chơi cốt gì...mượn đánh thử xem cái nào hợp thì mua dùng....sắp có giải vua gai miền bắc...đăng ký tham gia giải kết hợp giao lưu làm quyen và mượn vợt thử luôn bạn nhé..kiểu gì cũng tìm được cốt và mặt hợp với mình..chúc bạn thành côbg...còn cứ ngồi nhà hỏi như này thì quá khó

đức cương

Đại Uý
Như tiêu đề ạ. Em đang chơi Sardius tem đồng, FH-Acuda S2, BH gai dài 755. Em nghe nói sardius đánh kiểm soát bóng không tốt, nhất là tưng khi đánh với gai. Em giật phải chưa đều, chỉ giật 1 2 quả để ăn luôn hoặc thua luôn :) còn trái thì trong bàn kê nhẹ, bóng xuống thì thỉnh thoảng vẩy, còn xa bàn thì em chỉ mới đẩy nhẹ lại cho vào bàn ah. Mọi người tư vấn giúp em là có nên đổi sardius lấy cốt vợt khác cho phù hợp hơn không ạ. Và nếu vậy thì cốt nào phù hợp với em ạ? có nên dùng cốt 2 tốc độ không ạ?
Em xin cảm ơn mọi người :)
Mình có 2 cốt vợt. Một cốt sadius bên bh cũng dán 755, một cốt 2 tốc độ mình mới mua. Theo như lối đánh của bạn thì mình nghĩ bạn đừng đổi cốt vội. Cứ đi giao lưu gặp ai đó đánh gai rồi mượn thử xem có hợp với mình không. Mình thấy gai 755 rất hợp cốt sadius, chặn ngắn, gạt ngang, ép đẩy...tuy nhiên đánh gai có rất nhiều trường phái. Bạn dùng gai là chính hay chỉ để hỗ trợ bên phải. Mình có một số kinh nghiệm về gai mặc dù tuổi đời đánh gai còn non nhưng xin chia sẻ như sau.
1. Về gai 755, kiểm soát cao. Chặn bóng trong bàn, gạt ngang...rất tốt. Khi đạt đến tầm cao thủ thì Gai này khắc chế không cho đối thủ tấn công. Tuy nhiên bên phải mình phải tấn công sắc. Vì gai 755 mà gò thì không độc.
2. Rất nhiều cao thủ chơi sadius, almutat, đánh gai rất đỉnh cao. Vì họ lấy phải làm nền tảng. Trái để hỗ trợ.
3. Cốt vợt phải hợp với lối chơi của mình, cảm giác tay của mình nữa.
Cốt cứng kiểu sadiu s hợp với người đánh trái ít, dùng cảm giác để xử lý, nếu đối thủ không tấn công là họ lại quay sang phải tấn công.
Một dạng cốt đánh gai nữa là dòng alc như con iner alc, hợp với lối đánh công thủ toàn diện.
Cốt 2 tốc độ dùng cho người có năng khiếu về gai, phát huy được hết đặc tính của gai. Điều này không phải ai cũng làm được. Họ dùng gai rất nhiều và thực hiện được các kỹ thuật đánh gai khác nhau. Và quan trọng nhất là họ thủ rất dai.

huyheo99

Đại Uý
Trường phái nào bac gai dài tấn công luôn.hay thủ cục bộ chủ động.
755tấn công dc. xiom zhentro quant. ( em đag xài)
755 thủ tích cực.đánh côt mềm,dày tốc đọ def. P700, nitaku kim kyun ah, joo sea hyunh ( hầu như mất lực bên fh nhá vì côt mềm mà)
Lựa chon nưa la côt 2 tốc độ.thủ bên gai.công bên mut. Andro,tsp,yinhe hề có.rẻ nhất là t9 của yinhe.khá hay.cug đag dung

toibantang

Binh Nhất
Mình có 2 cốt vợt. Một cốt sadius bên bh cũng dán 755, một cốt 2 tốc độ mình mới mua. Theo như lối đánh của bạn thì mình nghĩ bạn đừng đổi cốt vội. Cứ đi giao lưu gặp ai đó đánh gai rồi mượn thử xem có hợp với mình không. Mình thấy gai 755 rất hợp cốt sadius, chặn ngắn, gạt ngang, ép đẩy...tuy nhiên đánh gai có rất nhiều trường phái. Bạn dùng gai là chính hay chỉ để hỗ trợ bên phải. Mình có một số kinh nghiệm về gai mặc dù tuổi đời đánh gai còn non nhưng xin chia sẻ như sau.
1. Về gai 755, kiểm soát cao. Chặn bóng trong bàn, gạt ngang...rất tốt. Khi đạt đến tầm cao thủ thì Gai này khắc chế không cho đối thủ tấn công. Tuy nhiên bên phải mình phải tấn công sắc. Vì gai 755 mà gò thì không độc.
2. Rất nhiều cao thủ chơi sadius, almutat, đánh gai rất đỉnh cao. Vì họ lấy phải làm nền tảng. Trái để hỗ trợ.
3. Cốt vợt phải hợp với lối chơi của mình, cảm giác tay của mình nữa.
Cốt cứng kiểu sadiu s hợp với người đánh trái ít, dùng cảm giác để xử lý, nếu đối thủ không tấn công là họ lại quay sang phải tấn công.
Một dạng cốt đánh gai nữa là dòng alc như con iner alc, hợp với lối đánh công thủ toàn diện.
Cốt 2 tốc độ dùng cho người có năng khiếu về gai, phát huy được hết đặc tính của gai. Điều này không phải ai cũng làm được. Họ dùng gai rất nhiều và thực hiện được các kỹ thuật đánh gai khác nhau. Và quan trọng nhất là họ thủ rất dai.

Em đang đánh vẫn thấy ổn, nhưng muốn thử cốt vợt chuyên đánh gai thế nào :)
Nghe lời bác chắc em phải mượn những người chơi gai khác thử trước rồi mới mua :)
thank bác

toibantang

Binh Nhất
Trường phái nào bac gai dài tấn công luôn.hay thủ cục bộ chủ động.
755tấn công dc. xiom zhentro quant. ( em đag xài)
755 thủ tích cực.đánh côt mềm,dày tốc đọ def. P700, nitaku kim kyun ah, joo sea hyunh ( hầu như mất lực bên fh nhá vì côt mềm mà)
Lựa chon nưa la côt 2 tốc độ.thủ bên gai.công bên mut. Andro,tsp,yinhe hề có.rẻ nhất là t9 của yinhe.khá hay.cug đag dung

Mình cũng thỉnh thoảng vẩy gai trái nữa, đang dùng thấy cũng ổn nhưng rất sợ mấy quả giật xoáy nhiều vào gai, em đỡ bung hết ah.
Nên em định xem vợt khác thế nào :)

toibantang

Binh Nhất
755 ma đanh sadius thi bà con cứ giật ầm ầm vào gai.tự tử mà chêt.hay kiêm cay 2 tốc đi
Bác đã đánh Sardius và 755 và bị giật vào gai và cũng bị bung ạ?
Cốt T9 đánh ổn không bác? bên nhanh được khoảng bao nhiêu % so với Sardius ạ? Bên chậm chắc chậm hơn Sardius nhiều ạ?

huyheo99

Đại Uý
Cốt T9 đánh ổn không bác? bên nhanh được khoảng bao nhiêu % so với Sardius ạ? Bên chậm chắc chậm hơn Sardius nhiều ạ?
Bng nhưng vẫn vào bàn.đều bas 2 nó bùm thêm quả nữa là hi sinh hoăc đc thêm bas 3.nhưng noi chung la bị thụ động.k làm chủ đc.vì quá tốn công đều chỉnh ,hảm lực banh nên k thể điều banh điểm rơi theo y đc.minh đánh ôm bàn+ k lót.k đánh xa bàn.ma thấy 755 xa bàn yêu thê thì phai

huyheo99

Đại Uý
Bên chậm thì như cây tốc độ stiga offensive cr.chậm hơn xí.nhưng cảm giác và đọ mềm y nó.chỉ co đều it rung hơn nhiu
Con bên nhanh thì tậm bty m.maze thôi.

bynzyn

Thượng Tá
Thử cây này đi bạn, chỉ dành cho gai mà thôi :)

Attachments

3 MB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook