Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

hungvotdoc

Thượng Tá
View attachment 83223 View attachment 83224
Như vậy được k Bác , bề dày cán mấy mm vậy Bác ?
Thông số có cả ở bài trước rồi đó bác! Cán vợt của tôi đang dùng dày 34mm: trong đó dày phần mấu nhô lên là 20mm, dày bản vợt là 10mm và dày lớp li-e lót dưới cán là 4mm. Không biết dày bản vợt bác làm mấy ly, nhìn trong ảnh có vẻ mỏng bác nhỉ? bác cố gắng cho dày bản vợt ít nhất là 8mm thì tốt. Bác tăng độ dày lớp lót dưới cán cho đủ 34mm chiều dày cán bác ạ!
Phần vai vợt bác cho hơi thuôn hơn một chút - trong ảnh có vẻ hơi vuông.
Hai lớp đỏ đỏ ở cốt vợt là gì vậy bác? Bác có thể cho biết các lớp cốt là gì để được cốt cứng và chậm không bác? À mà bác lưu ý là tôi chỉ cần chơi một mặt FH thôi, không cần quan tâm mặt kia.

anzippo

Đại Tá
090511 @lamtq đây rồi ? Cho anh hỏi tí ,
Thông số có cả ở bài trước rồi đó bác! Cán vợt của tôi đang dùng dày 34mm: trong đó dày phần mấu nhô lên là 20mm, dày bản vợt là 10mm và dày lớp li-e lót dưới cán là 4mm. Không biết dày bản vợt bác làm mấy ly, nhìn trong ảnh có vẻ mỏng bác nhỉ? bác cố gắng cho dày bản vợt ít nhất là 8mm thì tốt. Bác tăng độ dày lớp lót dưới cán cho đủ 34mm chiều dày cán bác ạ!
Phần vai vợt bác cho hơi thuôn hơn một chút - trong ảnh có vẻ hơi vuông.
Hai lớp đỏ đỏ ở cốt vợt là gì vậy bác? Bác có thể cho biết các lớp cốt là gì để được cốt cứng và chậm không bác? À mà bác lưu ý là tôi chỉ cần chơi một mặt FH thôi, không cần quan tâm mặt kia.
vậy laf ổn rồi, cấu tạo white koto Hinoki koto white , thanks

anzippo

Đại Tá
Bác cứ bình tĩnh mà làm, không đi đâu mà vội. Chất lượng quan trọng hơn là thời gian hoàn thành. Em đợi được.
Chiều nay khắc tên là xong

anhhungbanphim

Trung Uý
Các ACE thân mến với niềm đam mê BB không ngừng mày mò ,nghiên cứu , học hỏi... Và đến nay an còi đã sản xuất được cốt vợt được làm từ gỗ
"Cây balsa sống tự nhiên trong rừng rậm nhiệt đới ở trung và nam Mỹ. Nhưng phần lớn gỗ balsa cho máy bay mô hình thường được cung cấp từ Ecuador ở bờ biển phía tây của Nam Mỹ. Balsa sống ở điều kiện ấm áp, nhiều mưa và khô ráo (không động nước). Chính vì lý do này và gỗ balsa tốt nhất thường mọc ở đất cao dọc theo dòng sông vùng nhiệt đới. Tên khoa học của balsa là Ochroma Lagopus. Chữ balsa là tiếng Tây Ban Nha có nghĩa là bè gỗ, nó nổi dể dàng trên mặt nước. Ở Ecuador, nó được gọi tên là Boya có nghĩa là phao, thường làm phao câu cá, máy bay mô hình, cốt vợt BB." ( thông tin này do Anh Thắng ở phú Thọ cung cấp
Cấu tạo gồm 5 lớp , 3 lớp gỗ , 2 cacbon giá bán 800 k
Đây là hình ảnh mời các ACE xem , góp ý và ủng hộ an còi , cám ơn
Cho e hỏi làm con như thế này thì giá và trọng lượng như thế nào. Chất liệu ạ. Mấy lớp gỗ và cacbon ạ

Attachments

2.3 MB · Đọc: 0
    1.9 MB · Đọc: 0

pmhung

Trung Uý
mình k nhập sợi ZLC mà chỉ có 3 loại Cacbon thích hợp cho từng lối đánh , thanks
K có sợi zlc hả bác . Huhu
Bạn có yêu cầu giống mình wa, nhưng theo cảm nhận của mình bạn cứ đưa ra yêu cầu về rơ đánh, chắc chắn bác @anzippo sẽ thoả mãn yêu cầu của bạn. Mình đang dùng cây đặt từ bác @anzippo rất OK.

hungvotdoc

Thượng Tá
Không biết bác đã là xong hẳn chưa? nhưng nhìn vào hình bác chụp thì tôi thấy thế này:
- MẶt vợt hơi bị vuông quá! Phía đầu vợt 2 chỗ gấp khúc bác cho tròn thêm chút nữa ( chỉ 2 chỗ gấp khúc thôi còn cạnh đỉnh vợt như thế là chuẩn rồi ); Phía gần cán vợt, như hôm trước tôi đã trao đổi với bác, bác cho thuôn thuôn hơn nữa - Như vậy nhìn tổng thể phía đầu vợt sẽ hơi loe hơn phía cán vợt. (bác xem kỹ lại ảnh cốt "xịn"nhé!).
- Phần cán vợt, chỗ để cầm kiểu vợt dọc, chiều rộng của nó là 19 - 20mm và không có gờ giữa mấu và bản vợt ( có gờ sợ cầm đau tay bác ạ)
- Phía dưới cán bác nhớ dán một lớp li-e dày khoảng 6mm để cầm cho chắc và đầm tay bác nhé!
Cảm ơn bác đã xúc tiến sản xuất nhanh thế!

Bình luận từ Facebook