Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

drmatchetzoola

Đại Tá
Vợt do chính tay nghệ nhân chế tác, nên đựng trong 1 cái gì khác hơn là hộp nilon hoặc hộp giấy.

Đề nghị bác An khuyến mãi cho đơn đặt hàng cốt vợt một cái hộp trong lót nhung, ngoài bọc da, tệ lắm cũng tạm được như cái lày:

anzippo

Đại Tá
Hehe, bác thánh thật, chiều qua test vợt mới có bia ngay, oánh sướng hơn thật, không biết có phải vợt mới nên hưng phấn hay không nữa. Bác cho e hỏi ngu tí, cái mặt mới đánh FH hay BH nhỉ?
Như vậy hay do người sử dụng he , mặt mới đánh FH nhé

Last edited:

Bbtayninh

Thượng Tá
Bác cho em hỏi.cốt của em tmb alc mua lại ngta. nhưng khi dán vợt bằng keo sữa thì có 1vài chổ gần mép ko ăn keo.1-2ngày là bung ra.rất khó chịu.em đã dùng giấy nhám mịn đánh chổ đó và phơi nắng củng ko ăn thua.cám ơn bác trước ạ.

anzippo

Đại Tá
Bác cho em hỏi.cốt của em tmb alc mua lại ngta. nhưng khi dán vợt bằng keo sữa thì có 1vài chổ gần mép ko ăn keo.1-2ngày là bung ra.rất khó chịu.em đã dùng giấy nhám mịn đánh chổ đó và phơi nắng củng ko ăn thua.cám ơn bác trước ạ.
Cán của em bị sứt phải k ? Người ta dùng bột gỗ đắp lại đó , phải dùng bột gỗ của lớp gỗ chính nó thì ok .

Red Arc

Đại Tá
Chỗ đó có phải chỗ mép vợt mà khi em cầm cho mặt vợt vuông góc với mặt đất và đường tâm vợt (từ đít cán đến giữa đỉnh vợt) song song với mặt đất thì vị trí hay bung keo nằm ở phía dưới hay không? Nếu là người thuận tay phải thì đó là vị trí 9 giờ, còn thuận tay trái thì là vị trí 3 giờ trên mặt vợt. Nếu đúng vị trí đó thì không phải do cốt mà là do mồ hôi lúc chơi nóy chảy từ cán vợt dọc theo cạnh vợt, vị trí đó thấp nên mồ hôi sẽ đọng ở đó nhiều hơn và theo mép vợt chảy dần vào nên dễ bong keo. Và cũng có thể do nguyên nhân thứ 2 là chỗ đó đã bị xử lý chống tước gỗ hoặc phủ keo gì đó nên độ dính không còn như gỗ nguyên thuỷ.

Bình luận từ Facebook