Toàn quốc Đã bán, cám ơn cả nhà!

Trainee

Đại Tá
Ý này của bác hay đấy! Em cũng đang âm mưu trải nghiệm thử kiểu này xem ntn? BH mút Tầu đỡ giao bóng và gò cắt chắc ok bác nhỉ?
Tùy kỹ thuật mình thôi, bản chất là nó hơi xịt, dính, tạo/ăn xoáy. Cứ từ đó mình căn cứ vào kỹ thuật tay của mình và ứng dụng. Anh có thể cắt được trái tay tàm tạm nên muốn thử, cắt (chop) chứ không phải gò cò cưa (push).

tosiosHD

Đại Tá
Tùy kỹ thuật mình thôi, bản chất là nó hơi xịt, dính, tạo/ăn xoáy. Cứ từ đó mình căn cứ vào kỹ thuật tay của mình và ứng dụng. Anh có thể cắt được trái tay tàm tạm nên muốn thử, cắt (chop) chứ không phải gò cò cưa (push).
Em chán flick BH rồi, vì chỉ chơi ở clb thôi, họ quen bóng nên khi mình flick là họ đè chết mình luôn. Giờ em định đỡ giao bóng theo kiểu thả nhẹ điểm rơi gần lưới, xịt, thấp...nên có ý nghĩ tới H3 cho BH. Sau quả đỡ giao bóng đó sẽ là cú moi FH xoáy ngang. Anh thấy ntn?

Trainee

Đại Tá
Em chán flick BH rồi, vì chỉ chơi ở clb thôi, họ quen bóng nên khi mình flick là họ đè chết mình luôn. Giờ em định đỡ giao bóng theo kiểu thả nhẹ điểm rơi gần lưới, xịt, thấp...nên có ý nghĩ tới H3 cho BH. Sau quả đỡ giao bóng đó sẽ là cú moi FH xoáy ngang. Anh thấy ntn?
Anh thấy ở trình gà của mình, kỹ thuật bắt ngắn bỏ nhỏ ~ 0 (số đông), quen bóng nhau đánh nửa đùa nửa thật thì mới bắt ngắn bỏ nhỏ được nhau, giao lưu gặp bóng lạ bỏ nhỏ, bắt ngắn 8/10 là tự sát. Hiệu quả hơn cả vẫn là cắt nặng xả dài ra 2 góc rồi chuẩn bị phản công!

tosiosHD

Đại Tá
Anh thấy ở trình gà của mình, kỹ thuật bắt ngắn bỏ nhỏ ~ 0 (số đông), quen bóng nhau đánh nửa đùa nửa thật thì mới bắt ngắn bỏ nhỏ được nhau, giao lưu gặp bóng lạ bỏ nhỏ, bắt ngắn 8/10 là tự sát. Hiệu quả hơn cả vẫn là cắt nặng xả dài ra 2 góc rồi chuẩn bị phản công!
Xả bóng dài ra 2 góc đối phương giật kinh lắm! Bắt ngắn rơi gần lưới có lẽ hay hơn bác ạ.

tosiosHD

Đại Tá
Vậy chắc toàn trình C diễn đàn rồi, hơi bóng anh quá, không bàn luận được!
Khiếp, bác nói vậy em ko dám hắt hơi tí nào nữa! Trình gà vớ vẩn chỗ em lại sợ bóng trả lại ngắn, thấp, rơi gần lưới...vì như vậy ko biết tấn công kiểu gì, chứ bóng trả dài ra là anh em giật xung lắm bác ạ!

Trainee

Đại Tá
Khiếp, bác nói vậy em ko dám hắt hơi tí nào nữa! Trình gà vớ vẩn chỗ em lại sợ bóng trả lại ngắn, thấp, rơi gần lưới...vì như vậy ko biết tấn công kiểu gì, chứ bóng trả dài ra là anh em giật xung lắm bác ạ!
Vậy là chú chỉ đẩy hờ hờ, chứ cắt nặng cái păng sang trái mà giật xung được thì trình cao khủng khiếp. Anh đánh độ với trình trên 3, 4 bóng còn được sư phụ dạy thế, nói gì đánh với ngang bóng. Tóm lại 1 là quen bóng, 2 là cắt dở, 3 là thực sự giật khủng khiếp so với trình E, bèo ra cũng phải trình D, không thì giật quả bóng cắt nặng dài, thường là cực khó giật xung, kể cả góc xa bên phải, chứ đừng nói góc trái. Mà có moi lên thì cũng dễ bị bên kia đè lại.
Mà hình như thằng cha Larry Hodges nó cũng dạy thế (chú đọc mấy cái thủ thuật, kinh nghiệm mà Chú NTBB dịch mà xem).
Bắt ngắn bỏ nhỏ, gặp rơ giao bóng lạ với trình anh em mình 8/10 là sẽ lố, sau đó bóng nhú bị ăn công phát mất bóng, không kịp nhìn luôn là thường! Còn gặp trình cao hơn, nói chung không thể đọ bắt ngắn bỏ nhỏ với họ được 9/10 cũng sẽ bị công ngỏm!
Tất nhiên luôn có ngoại lệ: Người khéo, người chơi gai, ... đây chỉ là nói chung đội gà gà đánh 2 mút thường!

Trainee

Đại Tá
Còn khả năng nữa là người chặn bóng kém, không có khả năng thủ trước quả giật vừa phải của đối phương, ngang bóng.
Thử xem trận Hà YB chẳng hạn đánh với Đạt trố, quả đẩy nặng vào góc trái tay vẫn được sử dụng liên tục ở trình cao.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@tosiosHD nếu flick BH thuần thục rồi thì tập flick chậm lại một chút, kéo cho bóng nó dài ra

Nếu FH ngon, dám đấu thì kéo dài góc FH
Nếu FH chưa đấu được thì kéo dài vào góc BH, rồi nâng tay BH chờ bạt thôi

Phương Dung

Đại Uý
Mua về làm TẤM PHẢN BÓNG được không chủ thớt :D
bác chơi cốt Hyabusa Z + 2 mặt H3 chắc nặng lắm nhỉ, tay chắc phải như tập tạ.
làm sao chọn đc các mặt H3 có độ cứng khác nhau?
Bác đã chơi mặt 729-5 và 729-8 chưa có thể cho so sánh hai mặt này được ko?
Trc mình cũng có cốt Hyabusa Zx mà nó nặng hơn 90gr, gắn hai mặt T05fx vào nặng kinh khủng :(

tosiosHD

Đại Tá
@tosiosHD nếu flick BH thuần thục rồi thì tập flick chậm lại một chút, kéo cho bóng nó dài ra

Nếu FH ngon, dám đấu thì kéo dài góc FH
Nếu FH chưa đấu được thì kéo dài vào góc BH, rồi nâng tay BH chờ bạt thôi
Flick BH em mới ở dạng ổn định, đánh sang bàn với người ngang cơ thôi, chưa flick ác và hiểm được. Mục đích flick BH của em cũng là để đối phương mất bộ, để mình thủ thế đánh trước thôi bác ạ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bác chơi cốt Hyabusa Z + 2 mặt H3 chắc nặng lắm nhỉ, tay chắc phải như tập tạ.
Trc mình cũng có cốt Hyabusa Zx mà nó nặng hơn 90gr, gắn hai mặt T05fx vào nặng kinh khủng :(
Đa tạ cô nương quá khen, thực ra cây Z nặng đầu, chứ bác đã từng chơi các cây Long 5 tầm 98gr, nếu không nặng đầu, thì chả khác gì mấy em 91,92 cả:D

làm sao chọn đc các mặt H3 có độ cứng khác nhau?
Cái này cô cứ hỏi cu @langngoi , chứ bác thì bác cũng chịu, nó bảo bao nhiêu bác bảo bấy nhiêu, chứ nó đưa 42 bảo 38 thì em cũng móm:p
Bác đã chơi mặt 729-5 và 729-8 chưa có thể cho so sánh hai mặt này được ko?
Câu trả lời là : KHÔNG THỂ SO XE TĂNG VỚI MÁY CẦY ĐƯỢC Ạ, dù chúng nó cùng chạy bằng bánh xích
H3 phục vụ tấn công, 729 phục vụ phòng thủ, nên cơ lý cơ bản của nó khác nhau nhiều lắm cô
Chả khoe khoang, nhưng 729 bác có chơi tầm 5-6 loại, 729-n, blue sponge, violet sponge, ... và kết luận lại là GHÉT THẰNG NÀO THÌ CHO NÓ MẶT ĐẤY NÓ ĐÁNH :rolleyes:

Phương Dung

Đại Uý
Đa tạ cô nương quá khen, thực ra cây Z nặng đầu, chứ bác đã từng chơi các cây Long 5 tầm 98gr, nếu không nặng đầu, thì chả khác gì mấy em 91,92 cả:D

Câu trả lời là : KHÔNG THỂ SO XE TĂNG VỚI MÁY CẦY ĐƯỢC Ạ, dù chúng nó cùng chạy bằng bánh xích
H3 phục vụ tấn công, 729 phục vụ phòng thủ, nên cơ lý cơ bản của nó khác nhau nhiều lắm cô
Chả khoe khoang, nhưng 729 bác có chơi tầm 5-6 loại, 729-n, blue sponge, violet sponge, ... và kết luận lại là GHÉT THẰNG NÀO THÌ CHO NÓ MẶT ĐẤY NÓ ĐÁNH :rolleyes:

Cốt 98gr cộng với cái mặt tàu bên FH gần 50gr, cái mặt trái tầm 45gr nữa thì tổng là gần 200gr !!! bác ngày nào cũng oánh vợt nặng thế chắc tay khỏe lắm, bái phục bác.

Nghe bác chê 729 thế thì buồn nhỉ, vì có đọc đâu đó bảo 729 có dòng Battle II với 729-8ES tốt, bền , rẻ , ổn định.
Thế chẳng hóa ra PR trá hình ah.
Chỗ cơ quan mình toàn 729-5 với 729-8 cốt Yinhe T2, sang lắm thì Traiber Q là cùng.
Cám ơn bác cho ý kiến nhận xét

Last edited:

Phương Dung

Đại Uý
giá same same nhau, rẻ mà, cô làm một em về so sánh là biết, học phí không hề cao, có thể gọi là rẻ
Chắc phải đặt mua thử một mặt 729-8 xem sao, mấy hôm nay e toàn đánh 2 mặt 729-5 của ông cơ quan cho, thấy dễ đánh hơn là Calibra Sound, cắt nặng hơn, giật moi xoáy dễ hơn, túm lại là đánh an toàn hơn.
Ko biết 729-8 hợp đánh FH ko, mà nghe bảo nó nặng lắm, chắc gắn hai mặt 729-5 và 729-8 thì combo của mình chắc lên hơn 170gr mất, hiện giờ combo 2 mặt 729-5 đang là 164,5gr :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chắc phải đặt mua thử một mặt 729-8 xem sao, mấy hôm nay e toàn đánh 2 mặt 729-5 của ông cơ quan cho, thấy dễ đánh hơn là Calibra Sound, cắt nặng hơn, giật moi xoáy dễ hơn, túm lại là đánh an toàn hơn.
Ko biết 729-8 hợp đánh FH ko, mà nghe bảo nó nặng lắm, chắc gắn hai mặt 729-5 và 729-8 thì combo của mình chắc lên hơn 170gr mất, hiện giờ combo 2 mặt 729-5 đang là 164,5gr :p
Cô mua mặt 729-8 chắc phải tầm 400k, nếu muốn thử, bác mua hộ cô 1 mặt H3 Market tầm 330k cô thử chơi xem có hơn 729 không ? Thử nghiệm khá rẻ.

Bình luận từ Facebook