CỐT VỢT QUÁ NHẸ

Mình mới chơi bóng nhưng tuổi cũng gần 30 nên chơi cho khỏe và đã đc tư vấn lối chơi gai Block nhưng cốt gai Hallmark ultra quá nhẹ đanhs phải k có cảm giác gì nhất là giật moi hoặc giật xung , đánh cây schlager thì phải ngon nhưng gai bên trái thì k kiểm soát nổi
Ae tư vấn cho mình cách đánh hay làm cho vợt nặng lên , cám ơn AE

đức cương

Đại Uý
Mình mới chơi bóng nhưng tuổi cũng gần 30 nên chơi cho khỏe và đã đc tư vấn lối chơi gai Block nhưng cốt gai Hallmark ultra quá nhẹ đanhs phải k có cảm giác gì nhất là giật moi hoặc giật xung , đánh cây schlager thì phải ngon nhưng gai bên trái thì k kiểm soát nổi
Còn xem phối mút nữa, bạn chơi gai gì mút gì

anzippo

Đại Tá
[QUOTE
Có 2 cách cho bạn lựa tham khảo :
1/ cây shlager của bạn vẫn để dùng , nhưng phải giải phẫu bên mặt dán gai Block giảm 30% tốc độ ban đầu , để bạn dễ kiểm soát và dễ chặn quả giật của đối phương hơn.
2/ làm 1 cây mới chuyên đánh gai Block nặng tầm 100-110 gam , dĩ nhiên là 2 tốc độ .
* cây Amultart đã giải phẫu .
* cây kia 2 tốc độ .

đức cương

Đại Uý
Ten 64 - super Block bạn àh nhưng cốt mài đi khoảng 2mm to hơn cốt bình thường 1 chút xíu
Tiếc quá. Cốt vợt người ta đã thiết kế bề rộng là có lý do. Mài đi sẽ bị khiếm khuyết rất nhiều thứ. Tuy nhiên nếu giữ nguyên mặt mút thì nên đổi cốt. Nếu giữ cốt nên đổi mặt mút.

Thứ nhất nói về cốt. khả năng cốt này là cốt mềm. cốt này nhẹ, kiểm soát cao nên phối mút trung bình cứng để giật moi xoáy và kê chặn là chủ yếu. Giật sung và bạt không hiệu quả lắm. Còn mặt gai đánh cốt này chưa chắc đã hợp nếu mới chơi. Vì gai supe block phối với cốt mềm phù hợp trình độ cao phải ôm được bóng vào gai chứ không đánh cảm giác thoát nhanh được. Mình thấy cốt t9 của yenhi đánh gai hay. Mình thấy đánh xỉa kê chặn hay hơn con kts siêg.

Thứ 2 là xem lối chơi của mình là thế nào nữa. Nếu cắt gai thì cần cốt bản to. nếu giật bóng bền xoáy tốt và gai chặn ôm giữ bóng đặt được thì dùng cốt mềm như con kts siêg. Nếu đánh phải bạt, đánh gai nhiều hơn mút thì dùng t9 đánh rất hay. Nếu dùng phải nhiều hơn thì nên dùng sadiu s.

Chọn cốt cứng hay mềm còn phụ thuộc vào lối chơi. Mỗi cốt có ưu điểm riêng. Có thể phù hợp người này nhưng không phù hợp người kia. cốt cứng dùng cho thoát nhanh, cốt mềm dùng cho thoát chậm.

Nếu mới tập đánh mà đánh gai thì chỉ muốn vứt vợt thôi. Vì gai chỉ khó quả sau. Kỹ năng mình chưa có sẽ bị đánh gãy gai luôn.

huyheo99

Đại Uý
cốt kts sign.2 tốc độ.mỏng giật tôt.cảm giác ok.gia trên 2triu5. donic aligatoer 2 tốc độ khá day gia mơi 950k.yinhe t9/t9pro dày 10mm.bạt rất tốt.đầm tay.giá 900/1800k

View attachment 83831 View attachment 83834
[QUOTE
Có 2 cách cho bạn lựa tham khảo :
1/ cây shlager của bạn vẫn để dùng , nhưng phải giải phẫu bên mặt dán gai Block giảm 30% tốc độ ban đầu , để bạn dễ kiểm soát và dễ chặn quả giật của đối phương hơn.
2/ làm 1 cây mới chuyên đánh gai Block nặng tầm 100-110 gam , dĩ nhiên là 2 tốc độ .
* cây Amultart đã giải phẫu .
* cây kia 2 tốc độ .
Cám ơn bạn :
Cây Schla sẳn bị tước gỗ bên BH giải phẫu chơi luôn
Làm nặng cây 2 tốc độ
2 em cho mình lựa chọn
Thật ra mình chơi 20 năm r trình C hoặc D Saigon và nghề tay trái là dạy BB nhưng bị tàn phế k đi chuyển đc nên chuyển rơ

Bình luận từ Facebook