Cốt vợt nặng, cốt vợt nhẹ

songoku

Binh Nhất
Chất lượng như nhau cả. Thường chỉ số +- 5%. Theo cảm nhận mỗi người vì có người quen 85g. Nhưng có người quen 90g. Mình thì thích 86-88g. Trên 90g là thấy nặng ko hợp.
khác nhau đó bạn. Mình va thằng ban cùng mua cay ovtcharov carbo speed oánh, con minh năng 90g con kia nang 83-84g. Cung dan mat ten 05 va baracuda oánh thi tháy có khác biet ở những qua bạt va giật xa bàn. con cua mình giống sardiu nhiều hơn, đánh chắc và đầm tay bóng hơn. soay sơ thì như nhau. kiểm soat khi đở bóng và đẩy bóng thì 2 thằng đang cải nhau, chắc là do mỗi thằng mỗi cảm giác...nói chung chất lượng có khác.

phi hung

Đại Tá
khác nhau đó bạn. Mình va thằng ban cùng mua cay ovtcharov carbo speed oánh, con minh năng 90g con kia nang 83-84g. Cung dan mat ten 05 va baracuda oánh thi tháy có khác biet ở những qua bạt va giật xa bàn. con cua mình giống sardiu nhiều hơn, đánh chắc và đầm tay bóng hơn. soay sơ thì như nhau. kiểm soat khi đở bóng và đẩy bóng thì 2 thằng đang cải nhau, chắc là do mỗi thằng mỗi cảm giác...nói chung chất lượng có khác.
Rõ ràng là khác,vợt nặng đòn ác hơn :)

songoku

Binh Nhất
Nếu sửa sao mình không bán mua cây khác cán FL :)
tùy bac thôi, nhưng mua đi bán lại sẽ tổn hao nhiều đấy bác, mà chất lương chưa chắc đã đươc như cây cũ đâu, nếu ngân sách của bác nhiều thì không thành vấn đề, em góp ý thê thôi,

phi hung

Đại Tá
Cũng thùy theo sở thích và theo lối đánh thôi các bác. Ví dụ cốt nặng trên 100g giật bóng rất khó đỡ nhưng xoay chuyển 2 càng thiếu linh hoạt. Cốt nhẹ quá thì bạt thiếu uy lực nhưng linh hoạt. Cốt nặng đầu thiên về tấn công là chính, giật bóng là chủ đạo.

Mới đầu mình cũng nhăm nhe em Supper Jun nhưng thông số nhà sản xuất trọng lượng 90g, chưa tính sai số >90g nên bỏ ngay ý định rước em nó về. Nếu có 1 cây 86-87g thì có lẽ em sẽ mê muội rồi.

Hôm nọ a chọn trong 15 cây sup jun mới mua dc cây nhẹ nhất là 90,9 gam,trước mua cây sup jike cũng 92 gam,dòng sup khó tìm dc dưới 90 gam lắm,chỉ đặt trước mới có

phi hung

Đại Tá
tùy bac thôi, nhưng mua đi bán lại sẽ tổn hao nhiều đấy bác, mà chất lương chưa chắc đã đươc như cây cũ đâu, nếu ngân sách của bác nhiều thì không thành vấn đề, em góp ý thê thôi,

Thanks em,a chơi nhiều loại cùng một dòng rồi,hãng làm lên cây nào cũng cảm giác như nhau thôi vấn đề cây nặng thì vào bóng mạnh hơn thôi

nanakizhang

Đại Tá
em thấy cốt nặng quá xoay trở 2 càng khá khó. Tùy thể trạng mỗi người mà mua cốt phù hợp với mình, tay yếu đừng bon chen mua cốt nặng để đánh cho lực có ngày phi cốt vào đầu đối thủ :D

hiepga

Đại Tá
Mấy dòng ít tiền hoặc những hãng ít tên tuổi thì chất lương vợt thường không ổn định bác ạ. Tại sao dòng BTY lại được ưa chuộng vì 1 phần cũng do độ ổn đinh trong việc sản xuất

xukaka

Đại Tá
-----------
Bạn hỏi chất lượng thì mình hiểu là chất lượng tốt hay xấu, bền hay không bền...chứ bạn lại hiểu "chất lượng" tương quan "kỹ thuật". Tất nhiên cây 90g đánh sẽ khác hẳn cây 83-84g rùi.

tosiosHD

Đại Tá
cac cao thu cho em hoi ngu mot cau. Cung mot loai cot vot thi vot năng va vot nhe vot nao co chât luong tôt hơn?

Câu hỏi này của bạn sẽ không bao giờ tìm được câu trả lời ĐÚNG 100%!
Tại vì sao? Trong bóng bàn, CẢM GIÁC BÓNG đóng vai trò cực kỳ quan trọng. Tùy vào tình huống đánh bóng, tình trạng sức khỏe, trình độ kỹ thuật...mà người chơi có những CẢM GIÁC BÓNG khác nhau cho mỗi cú đánh. Cùng 1 cốt vợt, có hôm chơi như lên đồng, có hôm chơi như dở hơi; huống chi so sánh 2 cốt vợt khác nhau với nhau?!
Ngay nhà sản xuất họ cũng có dung sai trọng lượng cho cốt vợt. Nếu mà nói vợt nặng tốt hơn vợt nhẹ thì những vợt nhẹ bán cho ai mua? Và ngược lại....

songoku

Binh Nhất
Câu hỏi này của bạn sẽ không bao giờ tìm được câu trả lời ĐÚNG 100%!
Tại vì sao? Trong bóng bàn, CẢM GIÁC BÓNG đóng vai trò cực kỳ quan trọng. Tùy vào tình huống đánh bóng, tình trạng sức khỏe, trình độ kỹ thuật...mà người chơi có những CẢM GIÁC BÓNG khác nhau cho mỗi cú đánh. Cùng 1 cốt vợt, có hôm chơi như lên đồng, có hôm chơi như dở hơi; huống chi so sánh 2 cốt vợt khác nhau với nhau?!
Ngay nhà sản xuất họ cũng có dung sai trọng lượng cho cốt vợt. Nếu mà nói vợt nặng tốt hơn vợt nhẹ thì những vợt nhẹ bán cho ai mua? Và ngược lại....
Thank ban! câu trả lời của bạn cũng rất có ý nghĩa. Mình hi vọng qua chủ đề này ace trong diễn đàn có thể rút ra cho mình chút kinh nghiệm, để chọn được một cây vợt phù hợp cho mình, tiết kiệm được tiền bạc và thời gian trong việc mua sắm vũ khí, và có cái nhìn khách quan hơn về chất lượng cốt vợt. Cảm ơn các ace đã trả lời bài viết. Chúc mọi người một ngày mới tốt đẹp..

BMW

Trung Sỹ
thông số cây này khá hay nhưng em cứ thấy cán của nó ngu ngu thế nào ý ! hay tại em dị chữ tàu ...

Bình luận từ Facebook