Cốt vợt bóng bàn phân phối bởi Công ty TNHH Hỏa Châu

Cảm ơn HC, nhưng HC có thể cho biết thêm vài review về 2 mặt trên so vơi TG3 (độ cứng, cảm giác, cách đánh có gì khác biệt với từng lối chơi được ko HC)
Rất cảm ơn!!!

Vì chưa thử so sánh trực tiếp 2 dòng mặt này nên HC không nhớ rõ sự khác biệt. Theo HC biết thì mặt vợt DHS có ghi chú độ cứng ở sau lót. Bạn căn cứ vào đó để so sánh chứ không nói mặt nào cứng hơn được.

hỏa châu ơi cho mình hỏi cốt xiom etrem S đánh thế nào ah?

Bên mình chưa có ai đánh qua cây này bao giờ nên không biết chi tiết ra sao. Tuy nhiên dựa vào kinh nghiệm nhìn cấu trúc vợt thì có thể phán đoán cây này tốc độ trên trung bình, giật tương đối xoáy, rung và hơi khô. Tay cầm dòng này bẹt nên hợp với người tay to một chút. Nếu tay bé cầm thì chắc tay nhưng xoay trở hơi thiếu độ linh động.

tuananh84

Thượng Sỹ
Bên mình chưa có ai đánh qua cây này bao giờ nên không biết chi tiết ra sao. Tuy nhiên dựa vào kinh nghiệm nhìn cấu trúc vợt thì có thể phán đoán cây này tốc độ trên trung bình, giật tương đối xoáy, rung và hơi khô. Tay cầm dòng này bẹt nên hợp với người tay to một chút. Nếu tay bé cầm thì chắc tay nhưng xoay trở hơi thiếu độ linh động.

Hi em mới lấy cây này mới tinh nhưng đánh ko thấy hợp đang định đổi lên rubi , bác có nhập lại cho em đổi sang cây rubi ko ah?

luuthangctm

Đại Tá
Hi em mới lấy cây này mới tinh nhưng đánh ko thấy hợp đang định đổi lên rubi , bác có nhập lại cho em đổi sang cây rubi ko ah?

Bên mình không nhập lại hàng cũ bạn ah.
Bạn có thể đăng bán rồi qua chỗ mình lấy cây Ruby nhé.

tuananh84

Thượng Sỹ
hix vâng. theo bác rubi có hợp với lối đánh 2 càng ko ạ? em mới tập đánh cơ bản , thầy dạy thì khuyên em nên chơi TMB ZLC, nhưng giá nò mắc quá vả lại cái tay cầm nó quá bé cầm thấy lỏng tay quá bác ah.

trung2409

Trung Uý
hix vâng. theo bác rubi có hợp với lối đánh 2 càng ko ạ? em mới tập đánh cơ bản , thầy dạy thì khuyên em nên chơi TMB ZLC, nhưng giá nò mắc quá vả lại cái tay cầm nó quá bé cầm thấy lỏng tay quá bác ah.

Thầy nào mà kinh thế.... bạn học ông Quỳnh hay ông Quốc thế??!!!!

Ttfan2012

Đại Tá
Hôm qua, vừa lấy cây Opal của HC về. Chiều nay đánh thử thấy khá là ổn (theo cảm nhận của mình, cây này có đặc tính gần với cây GA của Butterfly). Đặc biệt đối với người đánh mặt Tàu như mình, khi đánh cây này với mặt vợt mềm (FH: M2 và BH: Rakza 7 soft) thì thấy không hề bị hẫng vì tốc độ nhanh của cacbon vì độ kiểm soát của cây Opal này khá tốt. Sau đây là một vài hình ảnh của cây kiếm made in Vietnam.

spin_ball

Binh Nhì
cảm nhận mấy cây adidas ra sao anh thắng :) nhìn có vẻ hấp dẫn ghê, đồng loạt các cửa hàng đều trưng bày hàng adidas mà vẫn ít thấy review của anh em trên forum quá

bogiahn1

Thượng Sỹ
Hôm nọ qua cửa hàng gặp em Hiên, thấy bảo các bác Hỏa Châu đang thiết kế cốt vợt bóng bàn mới tính năng khủng như TimmoBoooll ZLC. Bao giờ ra sản phẩm nhỉ các bác, để em sắm 1 cây. Em rất tín nhiệm sản phẩm của các bác, em đang chơi cây Amber đánh còn hay hơn cây Sardius tem đồng cũ của em.

luuthangctm

Đại Tá
Hôm nọ qua cửa hàng gặp em Hiên, thấy bảo các bác Hỏa Châu đang thiết kế cốt vợt bóng bàn mới tính năng khủng như TimmoBoooll ZLC. Bao giờ ra sản phẩm nhỉ các bác, để em sắm 1 cây. Em rất tín nhiệm sản phẩm của các bác, em đang chơi cây Amber đánh còn hay hơn cây Sardius tem đồng cũ của em.

Cám ơn bạn đã quan tâm.

Sản phẩm mới hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm, những kết quả ban đầu rất khả quan. Tuy nhiên, thời gian ra mắt hiện Hỏa Châu chưa ấn định được chính xác vì còn qua nhiều công đoạn phức tạp.
Hỏa Châu sẽ công bố ngay thông tin về sản phẩm khi đã hoàn thiện.

Chúc bạn luôn mạnh khỏe.

Kakarot

Trung Uý
Bạn cho mình biết thêm một số thông tin sau nhé:
-Bạn tấn công bằng giật nhiều hay bạt nhiều?
-Bạn tấn công ôm bàn hay xa bàn?
-Bạn tấn công đều hai bên hay tấn công chủ yếu là một càng phải?
-Trước đây bạn đánh vợt và mặt nào, có cảm giác thiếu hay điểm gì cần cải thiện không?

Có những thông tin như vậy bên mình sẽ tư vấn chính xác hơn.
Cám ơn bạn đã tin tưởng bên mình.

Em chào bác,

Lâu em bận quá, hôm nay mới nhớ ra nên vào đây ạ.
1. Trước đây em chỉ bạt nhưng dạo này em đang học lại quả giật (em thích động tác giật của Zhang Jike, và đang học kiểu giật này). Hiện tại thì tùy vào tình huống em sẽ bạt hoặc giật (cao thì bạt, thấp thì giật), nhưng cắt thì nhiều.

2. Em thường tấn công ôm bàn (gần bàn), ít khi tấn công xa bàn.

3. Trước em chỉ ve được, sau mới bạt, rồi giật. Em mạnh bên ve hơn, nhưng vẫn tấn công đều 2 bên.

4. Đợt đầu mua vợt, em mua Genote R2 + 2 mặt Inspirit (tổng 1 triệu). Đánh bộ này em thấy giật hơi khó, đỡ xoáy của đối phương hay bị bung, và cắt không thực sự xiết. Nhưng được cái bạt và ve thì rất ổn.

Thank bác,

trung2409

Trung Uý
Cốt mới HC cho cái cán nhỏ đi 1 chút nữa nhé, cong và mềm mại hơn.
Còn nữa, HC đừng khử rung nhiều quá, cố gắng làm rung như Almutar thì tuyệt... hí hí, mình có tham quá không nhỉ???

Em chào bác,

Lâu em bận quá, hôm nay mới nhớ ra nên vào đây ạ.
1. Trước đây em chỉ bạt nhưng dạo này em đang học lại quả giật (em thích động tác giật của Zhang Jike, và đang học kiểu giật này). Hiện tại thì tùy vào tình huống em sẽ bạt hoặc giật (cao thì bạt, thấp thì giật), nhưng cắt thì nhiều.

2. Em thường tấn công ôm bàn (gần bàn), ít khi tấn công xa bàn.

3. Trước em chỉ ve được, sau mới bạt, rồi giật. Em mạnh bên ve hơn, nhưng vẫn tấn công đều 2 bên.

4. Đợt đầu mua vợt, em mua Genote R2 + 2 mặt Inspirit (tổng 1 triệu). Đánh bộ này em thấy giật hơi khó, đỡ xoáy của đối phương hay bị bung, và cắt không thực sự xiết. Nhưng được cái bạt và ve thì rất ổn.

Thank bác,

Theo bạn mô tả thì cây TSP Besty rất hợp với bạn. Cốt này kết hợp mặt Palio Blitz 2010 bên trái giật bóng móc đờ mi trái rất hiệu quả và hiểm. Tuy nhiên bạn theo giơ đánh như bạn mô tả thì quả phải thường không ổn định, hay bị loạn tay và mất cảm giác, nhiều lúc bị gồng cứng khi giật. Theo mình bạn nên dùng mặt Dawei UL 38 bên phải để tập cho ổn định quả giật. Hiển nhiên bạn sẽ bị khó chịu nếu đối phương khai thác điểm yếu mất ổn định bên phải bằng cách giao xoáy ngược ngắn dài sang bên đó, tuy nhiên nếu bạn khắc phục bằng cách sàng nhanh chân sang móc trái sẽ là một cách tốt. Mặt UL có độ kiểm soát cao cũng giúp bạn khống chế tình huống này tốt hơn. Bạn nên hạn chế dùng mặt nảy quá bên phải vì sẽ rất khó khống chế mà giật cũng không có độ hiểm.

Mấy cốt vợt bạn đang nói đến thuộc dòng Kevlar Carbon mà bên mình đang phát triển.

Mặc dù tính năng được thử nghiệm vượt yêu cầu nhưng vẫn chưa đạt chuẩn trọng lượng. Khi nào sản phẩm đạt hết yêu cầu thì Hỏa Châu mới chính thức giới thiệu đến người tiêu dùng. Hiện thời bên mình đã có vài phương án, tuy nhiên cũng cần thời gian mới chọn được phương án tối ưu.

Chân thành cám ơn bạn đã quan tâm đến Hỏa Châu và các sản phẩm do Hỏa Châu cung cấp.

MinhTB

Binh Nhì
Hỏa Châu cho em hỏi em mới lấy 1 em top speed cầm thấy hơi lồi ở giữa tay. ko giống cán FL .. cho em hỏi là thiết kế cán như vậy ạ.. cảm thấy hơi khó cầm

trung2409

Trung Uý
Mấy cốt vợt bạn đang nói đến thuộc dòng Kevlar Carbon mà bên mình đang phát triển.

Mặc dù tính năng được thử nghiệm vượt yêu cầu nhưng vẫn chưa đạt chuẩn trọng lượng. Khi nào sản phẩm đạt hết yêu cầu thì Hỏa Châu mới chính thức giới thiệu đến người tiêu dùng. Hiện thời bên mình đã có vài phương án, tuy nhiên cũng cần thời gian mới chọn được phương án tối ưu.

Chân thành cám ơn bạn đã quan tâm đến Hỏa Châu và các sản phẩm do Hỏa Châu cung cấp.
Gia cát dự giá thế nào vậy HC, khi nào có thì call tôi nhá, ủng hộ 1 con về chơi xem thía nào... he he!

cuongyb

Trung Uý

Mình cũng xin ủng hộ một cây! Chào thắng! Năm ngoái anh đã qua chú làm liền một lúc 2 mặt plama 340, hai mặt H3 maket, một cây gegery alpha, chú đã khuyên anh là chơi mặt tầu thì đừng lấy cây đó. Nhưng anh vẫn lấy về dán mặt H3pro vào oánh xuống mấy trái, bây giờ thì khác rùi, sau thời gia luyện công giờ chơi 2 càng thấy yêu cây đó hơn. Tuy nhiên quả giật FH nhiều lúc vẫn ko đc hiểm, BH thì quá tốt do vợt nhẹ và dễ xoay chuyển, dúng như chú nói cây alpha này chỉ dành cho những người mới tập chơi hiiihi. Anh đang định qua chú làm cây stiga clipper ko biết có nên ko? Chú tư vấn cho anh xem có nên đánh cây này với h3pro ko? cám ơn nhiều!

trung2409

Trung Uý

Rò rỉ ảnh leoviz mới......... tin hot cho tín đồ leoviz :))

Bình luận từ Facebook