Cốt gỗ

BAC SUP

Đại Tá
hôm qua mình đã hỏi nhưng chắc không đúng thớt nên bị xoá....giờ hỏi lại cho rõ ,có phải tới đây liên đoàn b,bàn TG sẽ chỉ cho dùng vợt cốt gỗ không cacbon để thi đấu không? Hôm qua thấy ông ở clb mình đi họp qui chế thi đấu về nói thế.

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
hôm qua mình đã hỏi nhưng chắc không đúng thớt nên bị xoá....giờ hỏi lại cho rõ ,có phải tới đây liên đoàn b,bàn TG sẽ chỉ cho dùng vợt cốt gỗ không cacbon để thi đấu không? Hôm qua thấy ông ở clb mình đi họp qui chế thi đấu về nói thế.
Chắc ông ở Clb bác ấm ớ hội tề .

nhtcntt

Trung Sỹ
Chà vụ này mới, nhưng theo bác nói "Hôm qua thấy ông ở clb mình đi họp qui chế thi đấu về nói thế" thì chắc cũng có cơ sở. Nhưng theo em thì điều này khó xãy ra vì đơn giản các nhà sx, cung cấp dụng cụ bóng bàn trên thế giới họ phản đối với nhiều lí do khác nhau thì chắc là không thành hiện thực rồi, với lại nếu là vợt gỗ không chắc cũng chán vì bản thân cây vợt nó mang trên mình những kỹ thuật khoa học công nghệ gì đó mà khoa học công nghệ thì luôn phát triển, các nhà nghiên cứu chắc sẽ phát triển đến mức cầm cây vợt nhìn đâu đánh trúng đó hehehe nói vui.

nvh78

Đại Tá
Chắc nhầm lẫn thôi Chú à.Chứ nếu chỉ thi đấu cốt gỗ thì 4/5 của TG là chất liệu khác sẽ đem đun vậy à?

Trainee

Đại Tá
Chắc nhầm lẫn thôi Chú à.Chứ nếu chỉ thi đấu cốt gỗ thì 4/5 của TG là chất liệu khác sẽ đem đun vậy à?
Mà như thế nó còn thiếu tính thân thiện với môi trường.
Đến bóng 40+ đơn giản vậy mà giờ còn chưa thống nhất nổi, vụ vợt mà thế này thì còn chán.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có khi đúng bác ạ, ITTF đang thực hiện thử nghiệm tại Việt Nam, và lấy Long Biên, nơi phong trào bóng bàn mạnh thứ ... Việt Nam để thử nghiệm trên các VĐV thuộc top 50k, kết quả sẽ được suy nghĩ và áp dụng cho các VĐV thế giới top 10. Kể ra thì hài phết nhỉ ?:D

nvh78

Đại Tá
Có khi đúng bác ạ, ITTF đang thực hiện thử nghiệm tại Việt Nam, và lấy Long Biên, nơi phong trào bóng bàn mạnh thứ ... Việt Nam để thử nghiệm trên các VĐV thuộc top 50k, kết quả sẽ được suy nghĩ và áp dụng cho các VĐV thế giới top 10. Kể ra thì hài phết nhỉ ?:D
Dự là nếu LB thí điểm thành công thì sẽ đc nhân rộng ra khắp TG.Lúc đó Vis tem đồng ko đáng 1 xu

hunghanoi

Super Moderators

Luật về cốt vợt đây,xin mời bạn tham khảo :

2.4.2 Ít nhất 85% bề dầy cốt vợt phải bằng gỗ tự nhiên; một lớp dính bene trong cốt vợt có thể được tăng cuờng bằng loại chất sợi như sợi các bon, sợi thủy tinh hay giấy nén nhưng không được vượt quá 7,5% toàn bộ bề dày hoặc 0,35mm.

BAC SUP

Đại Tá
Đây là qui định hiện hành ,còn kia là qui định tương lai gần
Luật về cốt vợt đây,xin mời bạn tham khảo :

2.4.2 Ít nhất 85% bề dầy cốt vợt phải bằng gỗ tự nhiên; một lớp dính bene trong cốt vợt có thể được tăng cuờng bằng loại chất sợi như sợi các bon, sợi thủy tinh hay giấy nén nhưng không được vượt quá 7,5% toàn bộ bề dày hoặc 0,35mm.[/QUO

BAC SUP

Đại Tá
V
Dự là nếu LB thí điểm thành công thì sẽ đc nhân rộng ra khắp TG.Lúc đó Vis tem đồng ko đáng 1 xu
Hãy chờ một thời gian xem thế nào rồi hãy phát biểu....có thể lão ta nói đúng đấy...Bóng 40+ bắt đầu sử dụng rồi....

nvh78

Đại Tá
V

Hãy chờ một thời gian xem thế nào rồi hãy phát biểu....có thể lão ta nói đúng đấy...Bóng 40+ bắt đầu sử dụng rồi....
Hihi.Vậy con Sadius tem đồng còn lại của chú quất nhanh nốt đi thôi,giờ đang đc giá ạ

Bình luận từ Facebook