Cốt đánh với mút H3 neo

thelanqb

Moderator
Hiện mình đang rất quan tâm tới 3 cốt sau đây.
1. DHS Huricarre King II
2. Nittaku Rutis
3. Nittaku Feruku.

Thấy cây nào cũng hay, nhưng trình mình còn kém nên chưa thể ra được quyết đinh.
Lối đánh chuyên dựa vào Tacky để lên bóng, lối giật hiện đại nhưng cả CLB bảo rằng chuyên bạt :) ( mới thuần phục được em H3 khoảng 30%. mình đánh được 1 năm rồi, đa phần tự ngẫm nghỉ lên lâu lên tay).

Cả nhà tư vấn giúp mình cái nhé!!!

thanh dai ca77

Đại Tá
1. DHS Huricarre King II
2. Nittaku Rutis
3. Nittaku Feruku.

Thấy cây nào cũng hay, nhưng trình mình còn kém nên chưa thể ra được quyết đinh.
Lối đánh chuyên dựa vào Tacky để lên bóng, lối giật hiện đại nhưng cả CLB bảo rằng chuyên bạt :) ( mới thuần phục được em H3 khoảng 30%. mình đánh được 1 năm rồi, đa phần tự ngẫm nghỉ lên lâu lên tay).

Thằng em chuẩn bị đổi cốt àh! cây King II anh chưa đánh, còn 2 cây Niitaku kia thì có chơi qua
+ Cây Rutis tuy cốt mỏng, nhưng không rung hoi cứng vì là cốt carbon, tốc độ tốt nhưng bám xoáy thì không hay lắm, muốn phát huy được em nó thì công lực của em phải cỡ Malong, giật dứt khoác tốc độ
+ Cây Feruku thì hơi xịt, xịt hơn cả Acoustic bề mặt cốt lại to nên mua mút cũ sẽ rất khó ( To hơn Sadius đấy) Cây này thì cảm giác tốt, lên xoáy dễ
Em có điều kiện chơi tới King II thì nên chơi XO đi, hợp với H3 đấy

1. DHS Huricarre King II
2. Nittaku Rutis
3. Nittaku Feruku.

khó nhỉ để m nhớ coi nào chắc chắn là king ii - feruku - rutis rồi
Nhưng bác chuyên bạt thế đánh mút tàu làm gì chứ , có rất nhiều sự lựa chọn khác hợp lý hơn đó

thelanqb

Moderator
khó nhỉ để m nhớ coi nào chắc chắn là king ii - feruku - rutis rồi
Nhưng bác chuyên bạt thế đánh mút tàu làm gì chứ , có rất nhiều sự lựa chọn khác hợp lý hơn đó
To: taymonkhanh
Mình đánh theo kiểu để góc vợt lớn, quả giật thì đánh theo cánh tay mà thôi. :)
Thằng em chuẩn bị đổi cốt àh! cây King II anh chưa đánh, còn 2 cây Niitaku kia thì có chơi qua
+ Cây Rutis tuy cốt mỏng, nhưng không rung hoi cứng vì là cốt carbon, tốc độ tốt nhưng bám xoáy thì không hay lắm, muốn phát huy được em nó thì công lực của em phải cỡ Malong, giật dứt khoác tốc độ
+ Cây Feruku thì hơi xịt, xịt hơn cả Acoustic bề mặt cốt lại to nên mua mút cũ sẽ rất khó ( To hơn Sadius đấy) Cây này thì cảm giác tốt, lên xoáy dễ
Em có điều kiện chơi tới King II thì nên chơi XO đi, hợp với H3 đấy
Tháng sau em sẻ đổi cốt, nhưng đang phân vân lắm anh à.
Em đã cầm cây XO, cảm giác xa bàn không hề thiếu lực, nhưng nó cán rỗng nhưng không phải vấn đề, em thích cái cố cân bằng hơn anh à, chứ nặng đầu ngại lắm.
Anh tính chuyển sang Donic hay sao vậy anh ???

thanh dai ca77

Đại Tá
To: taymonkhanh
Mình đánh theo kiểu để góc vợt lớn, quả giật thì đánh theo cánh tay mà thôi. :)

Tháng sau em sẻ đổi cốt, nhưng đang phân vân lắm anh à.
Em đã cầm cây XO, cảm giác xa bàn không hề thiếu lực, nhưng nó cán rỗng nhưng không phải vấn đề, em thích cái cố cân bằng hơn anh à, chứ nặng đầu ngại lắm.
Anh tính chuyển sang Donic hay sao vậy anh ???
Đặc thù dòng Stiga là nặng đàu nếu chơi cán FL, vậy thì em chọn cán ST đi! sẽ cân bằng hơn!

Bình luận từ Facebook