Cốt bản nội địa và bản thương mại?

thichanhanh

Trung Uý
Các bác cho em hỏi là cốt phiên bản nội địa và phiên bản cốt thương mại nó khác nhau như thế nào ạ. Thấy mấy ông anh bảo bản nội địa ngon hơn. Mà k biết hơn ở chỗ nào?. Mong các bác chỉ giáo ^^

viscariaaaa

Trung Sỹ
Các bác cho em hỏi là cốt phiên bản nội địa và phiên bản cốt thương mại nó khác nhau như thế nào ạ. Thấy mấy ông anh bảo bản nội địa ngon hơn. Mà k biết hơn ở chỗ nào?. Mong các bác chỉ giáo ^^
bạn nói hãng nào vậy?nếu là hãng butterfly thì theo mình thì chất lượng như nhau. Chỉ khác nhau về trọng lượng , gỗ non hay già thôi.Chứ chuyện nội địa, thương mại ngang nhau cả .Vì mình đã từng chơi (tem đồng,thương mại,nội địa,...) quan trọng là trọng lượng sẽ cho cảm giác nhau ạ.
Đối với butterfly việc kiếm tiền trên một cây vợt chẳng là gì đâu , mà họ còn đem lại cho người chơi cảm giác thật của cốt vợt.
bạn nên ra TAKE làm một em phù hợp đi chẳng đáng tiếc đồng tiền đâu.:)

thichanhanh

Trung Uý
bạn nói hãng nào vậy?nếu là hãng butterfly thì theo mình thì chất lượng như nhau. Chỉ khác nhau về trọng lượng , gỗ non hay già thôi.Chứ chuyện nội địa, thương mại ngang nhau cả .Vì mình đã từng chơi (tem đồng,thương mại,nội địa,...) quan trọng là trọng lượng sẽ cho cảm giác nhau ạ.
Đối với butterfly việc kiếm tiền trên một cây vợt chẳng là gì đâu , mà họ còn đem lại cho người chơi cảm giác thật của cốt vợt.
bạn nên ra TAKE làm một em phù hợp đi chẳng đáng tiếc đồng tiền đâu.:)
Vâng. E cám ơn bác. Em mới chơi bóng được vài tháng nên đầu tư 1 em Pg7. Mấy ông anh ở chỗ chơi bảo đây là bản thương mại, bản nội địa ngon hơn. Sau khi đọc comment của bác thì em không phải lăn tăn gì rồi :)

viscariaaaa

Trung Sỹ
Vâng. E cám ơn bác. Em mới chơi bóng được vài tháng nên đầu tư 1 em Pg7. Mấy ông anh ở chỗ chơi bảo đây là bản thương mại, bản nội địa ngon hơn. Sau khi đọc comment của bác thì em không phải lăn tăn gì rồi :)
ko sao cho dù bản nào đi nữa miễn là chính hãng thì xài dc mà.Hàng thì như nhau cả . bạn mua pg7 ở đâu vậy?

yinhet11+

Đại Uý
Bạn nói chưa chính xác.
Thứ nhất. Người ta chỉ nói: cốt vợt bán ở thị trường nội địa và cốt vợt bán ở thị trường nước ngoài, chứ không ai gọi là cốt thương mại cả. Vì một sản phẩm làm ra đều có giá trị và để thu được lợi nhuận thì phải thương mại hóa để bán được nhiều ở các thị trường trong hoặc ngoài nước.
Thứ hai. Cốt sản xuất bán cho thị trường nội địa và thị trường nước ngoài đều phải đảm bảo chất lượng và giá trị đều phải có quy chuẩn của nó - không thể nói bừa là loại cốt nào tốt hơn hay kém hơn.
--------Ví dụ hiện tại Việt Nam có rất nhiều thương hiệu cốt vợt được nhiều người biết đến, như cốt vợt HUNGCA, ACT, cốt của một bác ở Nghệ An... chất lượng cốt của các hãng này ở nội địa tương đối tốt. Vậy các hãng cốt của Việt Nam sản xuất bán cho thị trường nước ngoài mà chất lượng kém hơn bán ở thị trường nội địa Việt Nam thì có Ma hoặc Trâu nó mua về làm củi để sưởi ấm------------
Thứ ba. Nhà sản xuất nghiên cứu thị hiếu của từng thị trường hoặc tùy vào đơn đặt hàng của các nhà phân phối (Đại lí) mà có các loại thông số, kỹ thuật và giá cả khác nhau để sản xuất ra loại cốt vợt đó.
-------------Ví dụ như loại cốt Sadius hiện tại chỉ được sản suất theo đơn đặt hàng của một số nhà phân phối tại Việt Nam - do thị trường Việt Nam bán rất chạy loại cốt vô cùng lạc hậu và bị cả thế giới tẩy chay, nhưng do Việt Nam có rất nhiều người sùng bái, mê muội sadius - đó là sản xuất theo thị hiếu con người của từng vùng miền-------

Giải thích loằng ngoằng và dài dòng quá. Mong các bạn đọc thông cảm!

Last edited:

thichanhanh

Trung Uý
Bạn nói chưa chính xác.
Thứ nhất. Người ta chỉ nói: cốt vợt bán ở thị trường nội địa và cốt vợt bán ở thị trường nước ngoài, chứ không ai gọi là cốt thương mại cả. Vì một sản phẩm làm ra đều có giá trị và để thu được lợi nhuận thì phải thương mại hóa để bán được nhiều ở các thị trường trong hoặc ngoài nước.
Thứ hai. Cốt sản xuất bán cho thị trường nội địa và thị trường nước ngoài đều phải đảm bảo chất lượng và giá trị đều phải có quy chuẩn của nó - không thể nói bừa là loại cốt nào tốt hơn hay kém hơn.
--------Ví dụ hiện tại Việt Nam có rất nhiều thương hiệu cốt vợt được nhiều người biết đến, như cốt vợt HUNGCA, ACT, cốt của một bác ở Nghệ An... chất lượng cốt của các hãng này ở nội địa tương đối tốt. Vậy các hãng cốt của Việt Nam sản xuất bán cho thị trường nước ngoài mà chất lượng kém hơn bán ở thị trường nội địa Việt Nam thì có Ma hoặc Trâu nó mua về làm củi để sưởi ấm.
Thứ ba. Nhà sản xuất nghiên cứu thị hiếu của từng thị trường hoặc tùy vào đơn đặt hàng của các nhà phân phối (Đại lí) mà có các loại thông số, kỹ thuật và giá cả khác nhau để sản xuất ra loại cốt vợt đó.
-------------Ví dụ như loại cốt Sadius hiện tại chỉ được sản suất theo đơn đặt hàng của một số nhà phân phối tại Việt Nam - do thị trường Việt Nam bán rất chạy loại cốt vô cùng lạc hậu và bị cả thế giới tẩy chay, nhưng do Việt Nam có rất nhiều người sùng bái, mê muội sadius - đó là sản xuất theo thị hiếu con người của từng vùng miền-------

Giải thích loằng ngoằng và dài dòng quá, nhưng thấy cái top nó lởm khởm thế nào ấy không chịu được. Mong các quý vị chém nhẹ tay!!!!!!!!!!!!!!
Vâng. Em cám ơn bác. Tại mới tập chơi, chưa có hiểu biết nhiều về bóng bàn nên từ ngữ câu cú nó lởm khởm thế đấy bác ạ. :))

thichanhanh

Trung Uý
Vâng :)). Tham gia diễn đàn ngoài học hỏi thêm kiến thức, kĩ thuật bóng bàn em còn học được thêm kĩ thuật chém gió của bác:D. Nếu bác ở HN thì hẹn bác 1 ngày không xa trình em lên em sẽ tìm đến bác và chém ( vợt ) với bác :p:p:p

yinhet11+

Đại Uý
Vâng :)). Tham gia diễn đàn ngoài học hỏi thêm kiến thức, kĩ thuật bóng bàn em còn học được thêm kĩ thuật chém gió của bác:D. Nếu bác ở HN thì hẹn bác 1 ngày không xa trình em lên em sẽ tìm đến bác và chém ( vợt ) với bác :p:p:p
Hix, Rất vui được gặp bạn. Nếu có dịp sẽ giao lưu với bạn tại Hà Nội. Mình đang có kế hoạch tham gia giải tranh cúp Gà Con để giao lưu và học hỏi!

thichanhanh

Trung Uý
Hix, Rất vui được gặp bạn. Nếu có dịp sẽ giao lưu với bạn tại Hà Nội. Mình đang có kế hoạch tham gia giải tranh cúp Gà Con để giao lưu và học hỏi!
Bác đã định đi đánh giải rồi thì em còn lâu. Giờ học đỡ trái tay còn chưa xog :(. Nếu có tham gia thì chúc bác đạt được cúp :p. Mong sẽ có dịp gặp bác :D:D:D

tho ga

Thượng Sỹ
;)

Chuẫn bị thay kiếm để chém sắc hơn hả chú;)
624035, member: 27971"]Các bác cho em hỏi là cốt phiên bản nội địa và phiên bản cốt thương mại nó khác nhau như thế nào ạ. Thấy mấy ông anh bảo bản nội địa ngon hơn. Mà k biết hơn ở c

Trainee

Đại Tá
Nói chung 10 ông bảo ngon hơn thì đến 8, 9 ông chủ quan hoặc nói phét theo hơi, trong khi đời chưa được đánh cây đó lần nào. Chỉ 1/10 ông hoặc là đủ trình độ hoặc là con ma về cốt vợt lâu năm, có quá nhiều trải nghiệm, kiến thức.

thichanhanh

Trung Uý
Tìm đc chỗ chơi chưa chú
Em có chỗ chơi ở gần nhà rồi :). Mỗi tội có 1 bàn mà đông người nên phải đợi hơi lâu nên hầu như không tập được. Sắp tới em nhờ ông anh dẫn xuống cầu diễn tập cơ bản anh ạ

thichanhanh

Trung Uý
Nhân tiện đây cho mình hỏi ae cây PG7 bản nội địa và xuất khẩu khác nhau ntn?
Mấy vụ này mù mờ quá.
Em chỉ biết là nội địa thì nó có seri ở mang cá còn cái kia thì không. Như bác @viscariaaaa nói là nó chỉ khác nhau về trọng lượng hay gỗ già gỗ non thôi. Chất lượng thì như nhau

tho ga

Thượng Sỹ
Em có chỗ chơi ở gần nhà rồi :). Mỗi tội có 1 bàn mà đông người nên phải đợi hơi lâu nên hầu như không tập được. Sắp tới em nhờ ông anh dẫn xuống cầu diễn tập cơ bản anh ạ
Tập cơ bản đoạn nào đóa..có thì rủ rê a đi cùng với

HOANG MINH

Đại Tá
Em chỉ biết là nội địa thì nó có seri ở mang cá còn cái kia thì không. Như bác @viscariaaaa nói là nó chỉ khác nhau về trọng lượng hay gỗ già gỗ non thôi. Chất lượng thì như nhau
Mình thấy hình trên mạng thì cây có 2 cái seria bên phải bên trái, có cây thì chỉ có bên trái. Vậy là sao nhỉ?

Bình luận từ Facebook