Cốt bản mỏng thực có hợp với bạn không !

Hiện tại mình đang chơi cốt TMB T5000 bản 5.5mm thấy khá mỏng ( tmb alc 5.8 ) đánh FH thấy cũng ngon , nhưng sức sát thương kém dòng bản cốt dày thật . Nhưng thấy mng khen Tmb 5000 này chơi 2 càng hay .
Dơ mình đánh 1 càng, phải chăng mình đã chọn sai cốt , hoặc mình vẫn dùng cốt này và học thêm quả BH .
Nhờ anh em tư vấn về kỹ thuật cũng như về kiến thức cốt vợt, xem còn loại cốt nào mỏng hơn cốt này ko ạ .
Cảm ơn anh em !

ngtrantoan

Đại Tá
cá nhân em, phân tích theo kiểu kiếm hiệp, Mỏng và nhẹ, sát thương kg cao (y như Kiếm, mỏng, nhẹ, bén , chém chục nhát chưa chết với đk kg chém ngay cổ), còn Đao thì chém 1 phát sát thương cao, với đk phải cầm đc cây Đao Nặng kaka.
Mỏng hơn nó có cây Yasaka Malin Carbon đó bác, k biết mỏng bao nhiêu mm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hiện tại mình đang chơi cốt TMB T5000 bản 5.5mm thấy khá mỏng ( tmb alc 5.8 ) đánh FH thấy cũng ngon , nhưng sức sát thương kém dòng bản cốt dày thật . Nhưng thấy mng khen Tmb 5000 này chơi 2 càng hay .
Dơ mình đánh 1 càng, phải chăng mình đã chọn sai cốt , hoặc mình vẫn dùng cốt này và học thêm quả BH .
Nhờ anh em tư vấn về kỹ thuật cũng như về kiến thức cốt vợt, xem còn loại cốt nào mỏng hơn cốt này ko ạ .
Cảm ơn anh em !
Stiga Allround Classic mỏng hơn bác ạ, 5.3mm, giá cũng mỏng hơn rất nhiều

linh729

Thượng Tá
Cảm ơn anh em !
Đang quen bóp bưởi mà chuyển sang bóp cam quýt thì cảm giác hụt hẫng là đúng rồi bạn à. Hoặc bạn coi như đây là một trải nghiệm mới, thử vài tuần cho biết hoặc nếu cứ vấn vương cảm giác đầm tay, phang hết cỡ 1 càng thì cứ cốt dày mà chiến thôi.

Bình luận từ Facebook