Có ai review Innerforce zlc

bocau

Đại Tá
Chơi cốt nảy với trên cơ là như vậy đấy. Nhưng nói thật với bác là chơi cốt xịt với trên cơ thì ko khác gì...muỗi đốt Inox, họ cho mình đập mỏi tay. Em vẫn thích chơi cốt nảy với trên cơ, vì phải 50/50 mới có cơ hội ghi điểm với trên cơ bác ạ.
Ngoài ra, bác có thể tham khảo em và nhiều a e khác là làm 2 combo sẵn trong túi, gặp đối thủ nào thì tuỳ cơ ứng biến chọn combo để chiến. Đó cũng là 1 cách hay mà!
một combo 2 mặt gai và một com bo 2 mặt láng : trước khi chiến chưng hàng bảo ; ê mày sợ cái nào... hehehe

Trainee

Đại Tá
Chơi cốt nảy với trên cơ là như vậy đấy. Nhưng nói thật với bác là chơi cốt xịt với trên cơ thì ko khác gì...muỗi đốt Inox, họ cho mình đập mỏi tay. Em vẫn thích chơi cốt nảy với trên cơ, vì phải 50/50 mới có cơ hội ghi điểm với trên cơ bác ạ.
Ngoài ra, bác có thể tham khảo em và nhiều a e khác là làm 2 combo sẵn trong túi, gặp đối thủ nào thì tuỳ cơ ứng biến chọn combo để chiến. Đó cũng là 1 cách hay mà!
Thực ra chặn đẩy phản công ăn nhau ở kỹ thuật là chính, hiện anh đang tập theo rơ này mà.
Để chặn phản đòn tốt thì cần combo hơi cứng, nảy, chuội, ít ăn xoáy (tất nhiên cũng ít tạo xoáy), rồi ăn nhau là đọc xoáy, đọc điểm rơi để chỉnh góc vợt, điểm tiếp xúc. Chứ còn dùng combo xịt, chặn bóng nó sựng lại, nhổng lên, rồi cơ trên họ phang quả 2 chả biết góc nào mà đỡ đâu. Nói chung cốt êm, mặt cứng là chuẩn chỉ rồi, nhưng Inner ZLC nó hơi đặc biệt, chả biết có phải do lớp ZLC nó nằm sâu, anh đánh cốt này thấy chặn, chụp bóng kém nhất trong các combo anh đã chơi. Như anh cảm nhận, nếu Graydia ZLC chặn, chụp 10 thì Inner ZLC chỉ được 7.
Hiện giờ anh đang có 3 combo: H3 + PG7 + HD đánh vui vui; TMB ALC + 2 Ten 05, thỉnh thoảng đánh; còn đánh chính là Iolite + Pro 47 + Mizuno T45. Đặc điểm chung là 3 thằng này đều loanh quanh ngưỡng 190g. Combo Iolite thậm chí còn 197g, nặng ê tay, chắc bữa sau đổi T45 thành Ten 1.9 cho nhẹ.

tosiosHD

Đại Tá
Thực ra chặn đẩy phản công ăn nhau ở kỹ thuật là chính, hiện anh đang tập theo rơ này mà.
Để chặn phản đòn tốt thì cần combo hơi cứng, nảy, chuội, ít ăn xoáy (tất nhiên cũng ít tạo xoáy), rồi ăn nhau là đọc xoáy, đọc điểm rơi để chỉnh góc vợt, điểm tiếp xúc. Chứ còn dùng combo xịt, chặn bóng nó sựng lại, nhổng lên, rồi cơ trên họ phang quả 2 chả biết góc nào mà đỡ đâu. Nói chung cốt êm, mặt cứng là chuẩn chỉ rồi, nhưng Inner ZLC nó hơi đặc biệt, chả biết có phải do lớp ZLC nó nằm sâu, anh đánh cốt này thấy chặn, chụp bóng kém nhất trong các combo anh đã chơi. Như anh cảm nhận, nếu Graydia ZLC chặn, chụp 10 thì Inner ZLC chỉ được 7.
Hiện giờ anh đang có 3 combo: H3 + PG7 + HD đánh vui vui; TMB ALC + 2 Ten 05, thỉnh thoảng đánh; còn đánh chính là Iolite + Pro 47 + Mizuno T45. Đặc điểm chung là 3 thằng này đều loanh quanh ngưỡng 190g. Combo Iolite thậm chí còn 197g, nặng ê tay, chắc bữa sau đổi T45 thành Ten 1.9 cho nhẹ.
Em nghĩ rằng phải có 1 kỹ thuật khá tốt, 1 cảm giác bóng cực hay, 1 khả năng phán đoán xoáy và điểm rơi ngon lành thì mới nên dùng combo cứng và nảy chơi chặn đẩy được bác ạ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chơi cứ trình ngang trở lên, em nghĩ anh em ta nên đẩy tốc độ cốt đến tối đa mình có thể kiểm soát được, tức là giật hết sức vẫn đủ nhanh để về tay là được, chứ đừng chơi cốt xịt và chậm

Trình ngang nhau, nếu không hơn xoáy thì phải hơn lực, và ngược lại, chứ lấy an toàn làm đầu, đánh sẽ bị ở thế yếu, trừ khi bác nào là jeu thủ chủ động, tức là bị công như không, chứ jeu chơi dựa trên tấn công thì không nên

Em chơi Absolum khá nẩy, nhưng đánh với jeu ngang thì ưu điểm tuyệt đối, mình ra đòn là họ phải loay hoay, tính toán xem nhiều lực hay nhiều xoáy, nên đỡ lại thường khá dễ để mình dứt cú 2. Đổi sang Fortius, đánh chán đánh chê, cắt ủn các kiểu, nó cứ nhè mình nó fang cho chả kiêng gì, toi sớm, vì jeu mình không thủ chủ động thì khó lắm

Mượn được cây King 1 hàng Limited, nguồn gốc không dám kể vì còn chủ vợt ko cho, đánh hết lực, họ 10 quả đỡ được 1, nhưng mà quay sang thì mình toàn thấy bóng chui dưới nách, tức là về tay không kịp, chứng tỏ nó nhanh hơn khả năng kiểm soát của mình. Cũng là giải pháp tạm thời thôi, chưa chốt được

Đợi XO về xem thế nào ạ. Điều khiển tốt, nhưng phải đủ nhanh, mạnh và xoáy để nền tảng tấn công không bị lung lay

Trainee

Đại Tá
Inner zlc thì cứ làm cặp 05 1,9 đánh thốn phông, vừa xoáy vừa có lực, control ngon lành
Một trong những thất vọng, đáng tiếc nhất của em đến giờ là không xài được con Innerforce ZLC. Có thể sau này quay lại dòng đó thử 1 lần nữa xem sao.

Trainee

Đại Tá
lạ nhỉ inner chặn hay nhất trong các em zlc. control cũng thuộc dạng tốt nhất.
Chả hiểu, chắc do rơ đánh và quan điểm. Mình thích chặn đẩy tăng lực, chứ không phải chặn an toàn cho vào bàn kiểu chặn do bạn chơi tập giật!
Cá nhân mình đánh giá con Garaydia ZLC Control vượt xa Inner ZLC, chỉ có mình đánh nó tạo xoáy kém quá, nên không kết nó lắm thôi.

lamtq

Đại Tá
Một trong những thất vọng, đáng tiếc nhất của em đến giờ là không xài được con Innerforce ZLC. Có thể sau này quay lại dòng đó thử 1 lần nữa xem sao.
a đánh giá nó với lối đánh gây mê của a thì chỉ sau Vis thôi e. sau này 40+ ra thì có thêm e TSP cùi Barricio

Trainee

Đại Tá
a đánh giá nó với lối đánh gây mê của a thì chỉ sau Vis thôi e. sau này 40+ ra thì có thêm e TSP cùi Barricio
Có thể thời điểm em chơi nó là đoạn học cao học dồn dập, nhiều việc công ty không như ý, stress, ... tay chân nó cũng loạn lên, không kiên nhẫn.
Nhưng em vừa cẩn thận xem lại thông số hãng công bố, con Garaydia ZLC quả thật là control cao nhất trong dòng ZLC của Butterfly đó.
Con Inner ZLC của em trước đánh H3 nảy tưng, rung bần bật, chỉ có là tiếp bóng êm ái thôi, chứ về kiểm soát đường bóng, chặn đặt đâu vào đó thì con Garaydia ZLC em nghĩ không kém gì con Iolite giờ em đang cầm.

tuankhoai

Đại Tá
Chả hiểu, chắc do rơ đánh và quan điểm. Mình thích chặn đẩy tăng lực, chứ không phải chặn an toàn cho vào bàn kiểu chặn do bạn chơi tập giật!
Cá nhân mình đánh giá con Garaydia ZLC Control vượt xa Inner ZLC, chỉ có mình đánh nó tạo xoáy kém quá, nên không kết nó lắm thôi.
chắc do từng cảm nhận và tay. chứ chăbj cho ng khavs giật chuẩn rồi mới đến chặn khó tròn thi đấu đc. cái gì nó cũng fai từ căn bản rễ đến khó

tosiosHD

Đại Tá
Em ko rõ giờ bác đánh ntn, chứ năm ngoái nhìn bác đánh em có cảm giác ko hợp với Iner thật. Em thấy bác đánh cũng có điểm gì đó na ná @drsan, tuy nhiên ko trâu bò bằng thôi. Em và @dran đánh đơn với nhau cũng nhiều, đánh đôi với nhau cũng nhiều và em rất nhiều lần nhìn thấy bác ấy đánh xong nhìn vợt vì thấy bóng bay ra ngoài bàn. Tất cả phần nhiều là do bác ấy đánh hơi nhanh 1 chút. Ở trên bác nói rất đúng rồi đấy, chơi Iner thì nên chậm bóng lại 1 tí cho ngậm bóng rồi mới phát lực thì sẽ hay hơn phát lực nhanh bác ạ. Chính vì vậy nhiều người nói và ngay chính em cảm nhận rằng chơi Iner trung và xa bàn sẽ hay hơn chơi gần bàn. Chơi gần bàn mà còn đợi bóng ngậm vợt thì bóng nó bay đi đâu mất rồi, nhưng trung và xa bàn thì làm điều đó đơn giản hơn, khi đó có nhiều thời gian phát lực và đối giật sẽ hay hơn!

Trainee

Đại Tá
chắc do từng cảm nhận và tay. chứ chăbj cho ng khavs giật chuẩn rồi mới đến chặn khó tròn thi đấu đc. cái gì nó cũng fai từ căn bản rễ đến khó
Mình chặn, chụp cho người ngang ngang bóng giật cũng nhiều, và nếu như cầm Inner ZLC thì phải để ý tý không thì bị bung, chứ cầm Garaydia ZLC mình chặn thì chả cần nhìn lắm, cảm giác cứ dơ vợt chạm bóng bên kia là vào, bất kể là FH hay BH. :)
Trình bóng mình thì bình thường, nhưng do có bỏ thời gian ra tập một ít, nên cái gì chứ đánh đều, kê chặn cho bạn ngang ngang trình bóng giật, mình chặn tương đối đều 2, 30 quả đơn giản, cả BH và FH. Tất nhiên, nếu bên kia giật không đều quả xiên, quả sẹo, quả mạnh, quả nhẹ, điểm rơi. .. thì thua, kê kê!

phuongnguyen

Đại Tá
Mình chặn, chụp cho người ngang ngang bóng giật cũng nhiều, và nếu như cầm Inner ZLC thì phải để ý tý không thì bị bung, chứ cầm Garaydia ZLC mình chặn thì chả cần nhìn lắm, cảm giác cứ dơ vợt chạm bóng bên kia là vào, bất kể là FH hay BH. :)
Trình bóng mình thì bình thường, nhưng do có bỏ thời gian ra tập một ít, nên cái gì chứ đánh đều, kê chặn cho bạn ngang ngang trình bóng giật, mình chặn tương đối đều 2, 30 quả đơn giản, cả BH và FH. Tất nhiên, nếu bên kia giật không đều quả xiên, quả sẹo, quả mạnh, quả nhẹ, điểm rơi. .. thì thua, kê kê!
Hay chuyển Gary ??? Kkk

Trainee

Đại Tá
Em ko rõ giờ bác đánh ntn, chứ năm ngoái nhìn bác đánh em có cảm giác ko hợp với Iner thật. Em thấy bác đánh cũng có điểm gì đó na ná @drsan, tuy nhiên ko trâu bò bằng thôi. Em và @dran đánh đơn với nhau cũng nhiều, đánh đôi với nhau cũng nhiều và em rất nhiều lần nhìn thấy bác ấy đánh xong nhìn vợt vì thấy bóng bay ra ngoài bàn. Tất cả phần nhiều là do bác ấy đánh hơi nhanh 1 chút. Ở trên bác nói rất đúng rồi đấy, chơi Iner thì nên chậm bóng lại 1 tí cho ngậm bóng rồi mới phát lực thì sẽ hay hơn phát lực nhanh bác ạ. Chính vì vậy nhiều người nói và ngay chính em cảm nhận rằng chơi Iner trung và xa bàn sẽ hay hơn chơi gần bàn. Chơi gần bàn mà còn đợi bóng ngậm vợt thì bóng nó bay đi đâu mất rồi, nhưng trung và xa bàn thì làm điều đó đơn giản hơn, khi đó có nhiều thời gian phát lực và đối giật sẽ hay hơn!
Hồi đó một phần là vừa lấy vợt, đánh được có mấy buổi, chứ đánh quen tay là cây Treiber K cơ, mà bữa đó lại thiếu mặt dán. Cũng phải nói cái bóng Cor 1* 40 đó đánh nó láng, liệng, khó bắt được nhịp. Do hồi đó cả tháng chỉ đánh được vài buổi nhưng lại bắt đầu quen với 40+ rồi. Nhưng gì thì gì, kể cả giờ quen vợt đánh đều lại suốt rồi, nhưng chắc vẫn cứ thua thôi, clb chú mọi người đánh nhiều, bóng già, chỉ là giờ anh đánh sẽ có đường nét hơn tý! :)

Tốc độ cây Inner ZLC được đánh giá là cao, nhưng phải phát lực tốt, đánh chậm, kéo miết cơ, còn nó nhả bóng chậm, anh đánh không hợp, bóng cứ bí dị. Cây K nhả bóng nhanh hơn, ít rung, kiểm soát, kê chặn cũng tốt hơn. Về sau đánh quen cây này toàn phải đợi bóng rơi, rồi móc ngang, hoặc chặn phản công thì phải tăng lực, miết đầu bóng, rồi tăng thẳng tới, đại thể là phải chủ động tăng lực.

Anh xác định yếu, chân thì chậm, đánh ôm bàn thôi, chứ lùi ra xa hay trung bàn đánh moi móc thì không được. Nhịp đánh bóng của anh là đánh khi bóng vừa chợt rơi, không thấp hơn mép trên bàn, để xuống tới mép dưới của bàn là bị động rồi.
Bây giờ có lẽ cầm Inner ZLC đánh cũng ổn thôi, nhưng có lẽ phải dán Tennergy. Thích thì sau này kiếm lại đánh, cây này thì dễ kiếm, rẻ mà - có lẽ nó là cây mất giá nhất trong dòng ZLC mà anh biết Inner, TMB, Amultart, ZJK, Jun, Garaydia.

Trainee

Đại Tá
Hay chuyển Gary ??? Kkk
Anh cũng sống quanh nhiều người chơi, mượn vợt của họ đánh thử xem sao, tìm hiểu sao mình muốn đổi cây giờ. Đổi từ Amul -> Inner ZLC e là nó khác nhiều quá!
Còn máu thì kiếm cây cũ thử chơi, loại này giờ mất giá thê thảm, rẻ mà!

xukaka

Đại Tá
Khác nhau nhiều lém...1 thằng thì mỏng đét 1 thàng thì dày hơn. Bản vợt Inner to hơn Amul...mà to thì ...:D.

Bình luận từ Facebook